Flash News

കാണ്‍പൂരില്‍ പോലീസും കൊടുംകുറ്റവാളികളുമായുള്ള ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ ഡപ്യൂട്ടി എസ് പി ഉള്‍പ്പടെ എട്ട് പോലീസുകാര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു

July 3, 2020

ലഖ്നൗ: കാണ്‍പൂരില്‍ കുറ്റവാളികളുമായുണ്ടായ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ ഡപ്യൂട്ടി പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് ഉള്‍പ്പെടെ എട്ട് ഉത്തര്‍പ്രദേശ് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടു.

ഇന്നലെ അര്‍ദ്ധരാത്രി കഴിഞ്ഞ് ഒരു മണിക്കും രണ്ടു മണിക്കും ഇടയില്‍ ചൗബെപൂര്‍ പോലീസ് സ്റ്റേഷന് കീഴിലുള്ള ഡികാരു ഗ്രാമത്തിലാണ് സംഭവം നടന്നത്. കൊടുംകുറ്റവാളിയായ വികാസ് ദുബെയെ പിടികൂടാന്‍ ഒളിത്താവളത്തിലെത്തിയ പോലീസ് സംഘത്തിനു നേരെയാണ് ആക്രമണം നടന്നതെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു. വികാസ് ദുബെയുടെ പേരില്‍ അറുപതോളം ക്രിമിനല്‍ കേസുകളുണ്ടെന്ന് പോലീസ് പറഞ്ഞു.

കെട്ടിടത്തിന്‍റെ മേല്‍ക്കൂരയില്‍ നിന്ന് പോലീസ് സംഘത്തിനെതിരെയാണ് വിവേചനരഹിതമായി വെടിവച്ചത്. വെടിവെപ്പില്‍ ഡപ്യൂട്ടി പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് എസ്പി ദേവേന്ദ്ര മിശ്ര, മൂന്ന് സബ് ഇന്‍സ്പെക്ടര്‍മാര്‍, നാല് കോണ്‍സ്റ്റബിള്‍മാര്‍ എന്നിവരാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്.

പോലീസുകാര്‍ തങ്ങളുടെ ഒളിത്താവളത്തിലേക്ക് കടക്കുന്നത് തടയാന്‍ ജെസിബി തുടങ്ങിയവ സ്ഥാപിച്ച് ദുബെയും കൂട്ടാളികളും വഴി തടഞ്ഞതായി ഉത്തര്‍പ്രദേശ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ എസ്.സി അവസ്തി പറഞ്ഞു. പോലീസ് സംഘത്തിന് ഇക്കാര്യം അറിയില്ലായിരുന്നു. റോഡ് ഉപരോധിച്ചത് കണ്ട് പോലീസ് സംഘം നില്‍ക്കുകയായിരുന്നുവെന്നും അതേസമയം അക്രമികള്‍ കെട്ടിടത്തിന്‍റെ മേല്‍ക്കൂരയില്‍ നിന്ന് വെടിവയ്ക്കാന്‍ തുടങ്ങിയതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സംഭവത്തില്‍ മറ്റ് ഏഴ് പേര്‍ക്ക് പരിക്കേറ്റിട്ടുണ്ടെന്ന് എ.ഡി.ജി (ക്രമസമാധാനം) പ്രശാന്ത് കുമാര്‍ പറഞ്ഞു. ചില പോലീസുകാരെ ഇപ്പോഴും കാണാനില്ല. ഇതിന് ഉത്തരവാദിയായ എല്ലാവരും നിയമപ്രകാരം ശിക്ഷിക്കപ്പെടും. പോലീസിന്റെ ഭാഗത്തുനിന്ന് എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ അതും അന്വേഷിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സംഭവത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരം ലഭിച്ചതിനെത്തുടര്‍ന്ന് അഡീഷണല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ (ക്രമസമാധാനം), ഇന്‍സ്പെക്ടര്‍ ജനറല്‍ (കാണ്‍പൂര്‍), കാണ്‍പൂര്‍ സീനിയര്‍ പോലീസ് സൂപ്രണ്ട് എന്നിവര്‍ സ്ഥലത്തെത്തി. കാണ്‍പൂരിലെ ഫോറന്‍സിക് സംഘവും ലഖ്നൗവില്‍ നിന്നുള്ള ഒരു സംഘവും സംഭവസ്ഥലത്തെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഉത്തര്‍പ്രദേശ് പോലീസിന്‍റെ സ്പെഷ്യല്‍ ടാസ്ക് ഫോഴ്സിനെയും (എസ്ടിഎഫ്) അവിടേക്ക് അയച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഡിജിപി പറഞ്ഞു. നിരവധി പോലീസ് ആയുധങ്ങളും കൊള്ളക്കാര്‍ കൊള്ളയടിച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. സംഭവത്തില്‍ ദുബെയുടെ രണ്ട് കൂട്ടാളികള്‍ ഏറ്റുമുട്ടലില്‍ കൊല്ലപ്പെട്ടതായി ഐ.ജി മോഹിത് അഗര്‍വാള്‍ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, കാണ്‍പൂരില്‍ ഡ്യൂട്ടി നിര്‍വഹിക്കുന്നതിനിടെ ജീവന്‍ നഷ്ടപ്പെട്ട എട്ട് പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ക്ക് സംസ്ഥാന മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ആദരാഞ്ജലി അര്‍പ്പിക്കുകയും കുടുംബങ്ങള്‍ക്ക് അനുശോചനം അറിയിക്കുകയും ചെയ്തതായി അഡീഷണല്‍ ചീഫ് സെക്രട്ടറി (ഹോം) അവ്നിഷ് അവസ്തി പറഞ്ഞു.

തങ്ങളുടെ ഉത്തരവാദിത്തങ്ങള്‍ നിറവേറ്റിയ രക്തസാക്ഷികളായ പോലീസുകാരുടെ അപാരമായ ധൈര്യവും രക്തസാക്ഷിത്വവും ഉത്തര്‍പ്രദേശ് ഒരിക്കലും മറക്കില്ലെന്നും യോഗി പറഞ്ഞു. അവരുടെ ഈ ത്യാഗം വെറുതെയാകില്ല. കൊല്ലപ്പെട്ട ഓരോ പോലീസുകാരുടെ കുടുംബത്തിനും ഒരു കോടി രൂപ വീതവും, ആശ്രിതര്‍ക്ക് സഹായധനവും അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കുറ്റവാളികള്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന നടപടിയെടുക്കാനും സംഭവസ്ഥലത്ത് നിന്ന് ഉടന്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ നല്‍കാനും മുഖ്യമന്ത്രി പോലീസ് ഡയറക്ടര്‍ ജനറലിന് നിര്‍ദേശം നല്‍കി.

വികാസ് ദുബെ കാണ്‍പൂരിലെ ഒരു കൊടും കുറ്റവാളിയാണെന്നും, അറുപതോളം കേസുകള്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഡയറക്ടര്‍ ജനറല്‍ ഓഫ് പോലീസ് അവസ്തി പറഞ്ഞു.

2017 ഒക്ടോബര്‍ 31 ന് ലഖ്നൗവിലെ കൃഷ്ണനഗര്‍ പ്രദേശത്ത് നിന്ന് വികാസ് ദുബെയെ എസ്ടിഎഫ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. കുറച്ച് ദിവസങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പാണ് ദുബെ ജയിലില്‍ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങിയത്. 2001 ല്‍ ദുബെ പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ അതിക്രമിച്ചു കയറി ബിജെപി നേതാവും സഹമന്ത്രിയുമായ സന്തോഷ് ശുക്ലയെ വധിച്ചു. പോലീസ് സ്റ്റേഷനില്‍ പ്രവേശിച്ച് പോലീസുകാര്‍ ഉള്‍പ്പെടെ നിരവധി പേരെ കൊലപ്പെടുത്തിയ കേസുകളുമുണ്ട്. പ്രധാന്‍, ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് അംഗം എന്നീ നിലകളിലും പ്രവര്‍ത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top