Flash News

ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കല്‍: താന്‍ നിരപരാധിയാണെന്ന് ഉമാ ഭാരതി സിബിഐ കോടതിയില്‍ മൊഴി നല്‍കി

July 3, 2020

ലഖ്നൗ: അയോദ്ധ്യയിലെ ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ കേസില്‍ മുതിര്‍ന്ന ബിജെപി നേതാവ് ഉമാ ഭാരതി വ്യാഴാഴ്ച പ്രത്യേക സിബിഐ കോടതിയില്‍ ഹാജരായി. ഈ കേസില്‍ കോടതിയില്‍ മൊഴി രേഖപ്പെടുത്തുന്ന 19ാമത്തെ പ്രതിയാണ് ഉമാ ഭാരതി. 1992 ല്‍ സ്പെഷ്യല്‍ സിബിഐ ജഡ്ജി എസ് കെ യാദവിന്‍റെ കോടതിയിലും താന്‍ നിരപരാധിയാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞിരുന്നു.

ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ കേസ് രാഷ്ട്രീയ താല്‍പ്പര്യങ്ങള്‍ക്കായി തനിക്കും മറ്റുള്ളവര്‍ക്കുമെതിരെ അന്നത്തെ കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ രാഷ്ട്രീയ ലക്ഷ്യത്തോടെ വ്യാജമായി സൃഷ്ടിച്ചതാണെന്നാണ് ഉമാ ഭാരതി പറയുന്നത്. രാഷ്ട്രീയ ശത്രുത മൂലമാണ് ഇതെല്ലാം ചെയ്തതെന്ന് ഈ കേസില്‍ സിബിഐ ഹാജരാക്കിയ തെളിവുകള്‍ക്ക് മറുപടിയായി ഉമാ ഭാരതി പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍, കോടതിയില്‍ നിന്ന് പുറത്തിറങ്ങിയ അവര്‍ രാം ക്ഷേത്ര പ്രചാരണത്തില്‍ പങ്കെടുത്തതില്‍ അഭിമാനമുണ്ടെന്ന് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് പറഞ്ഞു.

‘ഞാന്‍ രാമന്‍റെ ഭക്തയാണ്, രാമനോടുള്ള ഭക്തി കാരണം ഞാന്‍ ഈ സമ്പൂര്‍ണ്ണ പ്രചാരണത്തില്‍ പങ്കെടുത്തു. ഇതിനായി ഞാന്‍ എന്നെത്തന്നെ മഹത്വവത്ക്കരിച്ചതായി കരുതുന്നു,’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.

കോടതിയില്‍ നല്‍കിയ പ്രസ്താവനയെക്കുറിച്ച് മാധ്യമ പ്രവര്‍ത്തകരോട് വെളിപ്പെടുത്താന്‍ ഭാരതി വിസമ്മതിച്ചു. ‘ഇന്ത്യയുടെ നിയമത്തെ ഞാന്‍ വേദങ്ങള്‍ പോലെ പരിഗണിക്കുന്നു. കോടതി ഒരു ക്ഷേത്രമാണ്, അതില്‍ ഇരിക്കുന്ന ന്യായാധിപനെ ഞാന്‍ ദൈവമായി കാണുന്നു. എനിക്ക് മുന്നിലുള്ള കാര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് എനിക്ക് അഭിപ്രായം പറയാന്‍ കഴിയില്ല, കാരണം എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും തീരുമാനങ്ങള്‍ ഇനിയും എടുത്തിട്ടില്ല. കോടതിയില്‍ ഞാന്‍ പറഞ്ഞതിനെക്കുറിച്ച് ഞാന്‍ നിങ്ങളോട് ഒുന്നും പറയില്ല. എന്നാല്‍ ഇത് 500 വര്‍ഷം നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന ഒരു യുദ്ധമാണെന്ന് ഞാന്‍ പറയും. അഞ്ച് നൂറ്റാണ്ടുകള്‍ കടന്ന് ആറ് നൂറ്റാണ്ടുകളിലും അത് തുടരും. അവസാനം, സുപ്രീം കോടതിയുടെ തീരുമാനം ഇന്ത്യയിലെ ജനങ്ങള്‍ സ്വീകരിച്ച രീതിയിലൂടെ ഇന്ത്യയുടെ പ്രതിച്ഛായ ലോകത്ത് തിളക്കമാര്‍ന്നതായി മാറി.’ ഉമാ ഭാരതി മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

മുന്‍ ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജന്‍ ഗൊഗോയ് അദ്ധ്യക്ഷനായ അഞ്ച് ജഡ്ജിമാരടങ്ങുന്ന ഭരണഘടനാ ബഞ്ച്, കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം 40 ദിവസം നീണ്ടുനിന്ന വാദപ്രതിവാദങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം നവംബര്‍ 9 ന് ബാബറി മസ്ജിദ്-രാമ ജന്മഭൂമി തര്‍ക്കത്തിന് വിധി പ്രഖ്യാപിച്ചത് മുസ്ലിം വിഭാഗത്തിന്റെ വാദം തള്ളിക്കൊണ്ടാണ്. തര്‍ക്ക ഭൂമി ഹിന്ദു പക്ഷത്തിന് വിട്ടുകൊടുക്കാനും മുസ്ലിങ്ങള്‍ക്ക് പകരം ഭൂമി നല്‍കാനുമായിരുന്നു വിധി പ്രഖ്യാപിച്ചത്.

ഭാരതി പറഞ്ഞു, ‘ഇന്ത്യയില്‍ മതവിഭജനം നിലനില്‍ക്കുന്നുവെന്ന് വിശ്വസിച്ചിരുന്നെങ്കിലും, സുപ്രീം കോടതി തീരുമാനത്തിനുശേഷം, ഇന്ത്യ ഐക്യപ്പെടുകയും അംഗീകരിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്ത രീതി, മഹത്തായ ഒരു പാരമ്പര്യം സൃഷ്ടിച്ചെടുക്കലായിരുന്നു.’

1992 ഡിസംബര്‍ 6 ന് അയോദ്ധ്യയില്‍ നടന്ന ബാബറി മസ്ജിദ് പൊളിച്ച കേസില്‍ 32 പ്രതികളുടെ മൊഴി പ്രത്യേക സിബിഐ കോടതി രേഖപ്പെടുത്തേണ്ടതുണ്ട്. സുപ്രീം കോടതിയുടെ നിര്‍ദേശപ്രകാരം ഓഗസ്റ്റ് 31 നകം ഈ കേസിന്‍റെ വാദം പൂര്‍ത്തിയാക്കാന്‍ പ്രത്യേക കോടതി എല്ലാ ദിവസവും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ട്.

മുന്‍ ഉപപ്രധാനമന്ത്രി എല്‍ കെ അദ്വാനി, ഉത്തര്‍പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി കല്യാണ്‍ സിംഗ്, മുന്‍ കേന്ദ്രമന്ത്രി മുരളി മനോഹര്‍ ജോഷി എന്നിവരുടെ പ്രസ്താവനകള്‍ ഈ കേസില്‍ ഇനിയും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. വീഡിയോ കോണ്‍ഫറന്‍സിംഗിലൂടെ തങ്ങളുടെ മൊഴി രേഖപ്പെടുത്തണമെന്ന് അവരുടെ അഭിഭാഷകര്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top