Flash News

ഫോമാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സെപ്റ്റംബര്‍ 6-ന്, നോമിനേഷന്‍ സമര്‍പ്പിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി ആഗസ്റ്റ് 6

July 7, 2020 , ജോസഫ് ഇടിക്കുള

ഫിലാഡൽഫിയാ: സെപ്റ്റംബര്‍ 5 മുതല്‍ 7 വരെ  ഫിലാഡല്‍ഫിയാ റാഡിസണ്‍ ട്രിവോസ്  ഹോട്ടലില്‍ വച്ച് (2400 Old Lincoln Hwy, Trevose, PA 19053)
അരങ്ങേറുന്ന  ഫോമാ കൺവെൻഷനോടനുബന്ധിച്ചു 2020 -2022 ലെ ഫോമാ ഭരണസമിതിയിലേക്കുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സെപ്റ്റംബർ 6 – ഞായറാഴ്ച നടക്കുമെന്നും, നിർദ്ധിഷ്ട സ്ഥാനങ്ങളിലേക്കുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ  നോമിനേഷൻ പത്രിക സമർപ്പിക്കേണ്ട അവസാന തീയതി 2020 ഓഗസ്റ്റ് ആറുവരെ മാത്രമായിരിക്കുമെന്നും  ഫോമാ ഇലക്ഷൻ കമ്മീഷൻ  ചെയർമാൻ  ജോർജ്ജ് മാത്യു, സിപിഎ, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർമാരായ സണ്ണി പൗലോസ്, സ്റ്റാൻലി കളരിയ്ക്കാമുറിയിൽ എന്നിവര്‍ സംയുകത പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.
.
ഫോമാ ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗ്,  തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിർദേശങ്ങളും വിശദ വിവരങ്ങളും  അടങ്ങിയ  ഫോമാ  ജനറൽ സെക്രട്ടറിയുടെ അറിയിപ്പ് ഇതിനോടകം ഫോമയുമായ് ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ അംഗസംഘടനകൾക്കും അയച്ചിട്ടുണ്ട്.  ആ കത്തിലെ നിർദ്ദേശങ്ങളിൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്നതുപോലെ മത്സരാർത്ഥികൾകൾ ഫീസും  പൂരിപ്പിച്ച നാമനിർദ്ദേശ പട്ടികയും 2020 ഓഗസ്റ്റ് 6 ന് മുൻപായി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ ശ്രീ. ജോർജ്ജ് മാത്യു, കോട്ട്മാൻ അവന്യൂ, ഫിലഡെൽഫിയ പി എ 19111 (George Mathew, 1922 Cottman Ave, Philadelphia, PA-19111) എന്ന വിലാസത്തിൽ അയച്ചു കൊടുക്കേണ്ടതാണ്.  നാമനിർദ്ദേശ പത്രികയുടെ കോപ്പി fomaaelection2020@gmail.com ലേക്ക് ഇമെയിൽ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.
.
നിലവിലുള്ള ഫോമാ ഭരണഘടനയുടെയും ബൈലോകളുടെയും ആർട്ടിക്കിൾ  സെക്ഷൻ 2 അനുസരിച്ച് പ്രതിനിധികളായി ഫോമാ ദേശീയ സമിതിയിലെ എല്ലാ അംഗങ്ങളും അംഗ സംഘടനകളുടെ ഏഴ് (7) പ്രതിനിധികളും ജനറൽ ബോഡിയിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. അവർക്കു മാത്രമേ ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗിൽ വോട്ടുചെയ്യാനും തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് സ്ഥാനാർത്ഥികളായി മത്സരിക്കുവാനും അവകാശമുള്ളൂ. ദേശീയ ഉപദേശക സമിതിയിൽ നിലവിലുള്ള എല്ലാ പ്രസിഡന്റുമാരോ  മുൻ പ്രസിഡന്റ്(എക്സ് ഒഫിഷ്യൽ) മാരോ അവരുടെ പ്രതിനിധികളോ  അംഗ സംഘടനകളുടെ പ്രതിനിധികളായും,  എക്സിക്യൂട്ടീവ്, നാഷണൽ കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങളും ഉൾപ്പെടുന്നു. ഈ ദേശീയ ഉപദേശക സമിതിയിലെ അംഗങ്ങളെ മാത്രമേ കൗൺസിലിലെ സ്ഥാനങ്ങളിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാനാകൂ.
.
2015ലും  2017 ലും നടന്ന ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗിൽ അംഗീകരിച്ച FOMAA യുടെ ഭരണഘടനയും ബൈലോകളും നിങ്ങളുടെ കൂടുതൽ അറിവിലേക്കായി ( FOMAA വെബ്സൈറ്റിൽ (www .fomaa.com/Constitution) അവലോകനം ചെയ്യാവുന്നതാണ്. നിങ്ങൾക്ക് എന്തെങ്കിലും ചോദ്യങ്ങളോ ആശങ്കകളോ ഉണ്ടെങ്കിൽ, ദയവായി മുഖ്യ തെരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണറയോ  അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് കമ്മീഷൻ അംഗങ്ങളുമായോ നിങ്ങൾക്ക്  ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ് .
.
കോവിഡ് – 19  എന്ന    മഹാ മാരിയുടെ പച്ഛാത്തലത്തിൽ   അഗാധമായ വെല്ലുവിളികളിലൂടെയാണ് നാം ഓരോരുത്തരും  ജീവിക്കുന്നത്. ഈ COVID-19 പാൻഡെമിക് സമയത്ത് സാഹചര്യം അനുവദിച്ചാൽ മാത്രമേ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കൂ. എന്തെങ്കിലും റദ്ദാക്കലോ മാറ്റിവയ്ക്കലോ ഉണ്ടെങ്കിൽ, ആ വിവരങ്ങൾ നിങ്ങളെ ഉടൻ അറിയിക്കും. വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞ ഈ സമയങ്ങളിൽ, നമ്മുടെ മഹത്തായ ഓർഗനൈസേഷനായ ഫോമയുടെ അടിസ്ഥാന മൂല്യങ്ങളെ മുറുകെപ്പിടിച്ചു പ്രതിരോധിക്കാൻ  നാം ഓരോരുത്തരും  അശ്രാന്തമായി പ്രവർത്തിക്കണം. ഏതെങ്കിലും കാരണവശാൽ  പ്രഖ്യാപിത ദിവസം  തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താൻ കഴിയില്ലെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ പിന്തുണയോടും അനുമതിയോടും കൂടി മറ്റ് മാർഗങ്ങളിലൂടെ അത് നടത്താൻ ഫോമാ തയ്യാറാവും. ഈ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയയിലെ ഒരു പങ്കാളിയെന്ന നിലയിൽ, ഫോമയുടെ ബൈലോകളിൽ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന നിയമങ്ങളും ചട്ടങ്ങളും അനുസരിക്കാൻ നിങ്ങൾ ബാധ്യസ്ഥരാണ്.
.
ആസൂത്രണം ചെയ്ത രീതിയിൽ അന്ന് കൺവൻഷൻ നടക്കുകയാണെങ്കിൽ  നിങ്ങളുടെ സഹകരണത്തോടെ നൂറു ശതമാനവും ന്യായവും നീതിയുക്തവുമായ ഒരു തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തുമെന്ന് ഞങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉറപ്പ് നൽകുന്നതായി തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ -2020 ചെയർമാൻ  ജോർജ്ജ് മാത്യു, സിപിഎ, തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷണർമാരായ സണ്ണി പൗലോസ്, സ്റ്റാൻലി കളരിയ്ക്കാമുറിയിൽ എന്നിവർ വ്യക്തമാക്കി.
.
ഫോമ 2018 തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾക്കുള്ള നിയമങ്ങൾ]
.
എക്സിക്യൂട്ടീവ് കമ്മിറ്റി, ദേശീയ കമ്മിറ്റി, ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി എന്നിവയിലേക്ക് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നാമനിർദ്ദേശ പത്രിക ജനറൽസെക്രട്ടറി എല്ലാ അംഗ സംഘടനകൾക്കും ഇതോടകം അയച്ചുകൊടുത്തിട്ടുണ്ട്.
.
ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗിന്റെയും ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി യോഗങ്ങളുടെയും വേദി, സമയം എന്നിവയുടെ എല്ലാ വിശദാംശങ്ങളും സെക്രട്ടറിയുടെ കത്തിൽ ഉണ്ട്.
.
സംഘടനയുടെ പ്രസിഡന്റും സെക്രട്ടറിയും നാമനിർദ്ദേശം അംഗീകരിച്ചാൽ സ്വയം നാമനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുവദനീയമാണ്.
.
താഴെ പറയുന്ന  തസ്തികകളിലേക്കാണ്‌    തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടക്കുന്നത്:
.
പ്രസിഡന്റ്, വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, ജനറൽ എൽ സെക്രട്ടറി, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി, ട്രഷറാർ, ജോയിന്റ് ട്രഷറാർ.
.
റീജിയൻ  വൈസ് പ്രസിഡന്റുമാർ (12) (ഒരു റീജിയന്  ഒരാൾ വീതം
.
ഓരോ റീജിയനിൽ നിന്നും 2 കമ്മറ്റി മെമ്പേഴ്‌സിനെ ഉൾപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് 24  കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾ .
.
18 നും 30 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള യുവജന പ്രതിനിധികൾ (3)
.
വനിതാ പ്രതിനിധികൾ (3)
.
ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി അംഗങ്ങൾ:
.
ചെയർമാൻ, വൈസ് ചെയർമാൻ, സെക്രട്ടറി, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി.
.
പ്രസിഡന്റ്  സ്ഥാനത്തിന് 500 ഡോളർ, വൈസ് പ്രസിഡന്റ്, സെക്രട്ടറി, ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി, ട്രഷറർ, ജോയിന്റ് ട്രഷറർ എന്നിവർക്ക് 250 ഡോളർ,  മറ്റ് എല്ലാ കമ്മിറ്റി അംഗങ്ങൾക്കും ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി ഓഫീസർമാർക്കും 150 ഡോളർ വീതവും ആയിരിക്കും നാമനിർദ്ദേശ ഫീസ്. യുവജന പ്രതിനിധികൾക്ക് ഫീസില്ല,
.
ആവശ്യമായ എല്ലാ രേഖകളോടും  ഒപ്പുകളോടെയും പൂരിപ്പിച്ച നാമനിർദ്ദേശ ഫോം 2020 ഓഗസ്റ്റ് 6-നോ അതിനുമുമ്പോ. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ ശ്രീ. ജോർജ്ജ് മാത്യു,  Mr. George Mathew, 1922 Cottman Ave Philadelphia, PA-19111 എന്ന വിലാസത്തിലേക്ക് മെയിൽ ചെയ്യണം.നാമനിർദ്ദേശ ഫോമുകളുടെ പകർപ്പ്  fomaaelection2020@gmail.com  എന്ന അഡ്രസ്സിൽ   ഇമെയിൽ    ചെയ്യാവുന്നതുമാണ്:
.
ഒരു വ്യക്തിയെ ഒരു സ്ഥാനത്തേക്ക് മാത്രമേ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാൻ കഴിയൂ, കൂടാതെ മീറ്റിംഗുകളിൽ പങ്കെടുക്കാൻ അംഗീകൃതവും രജിസ്റ്റർ ചെയ്തതുമായ പ്രതിനിധിയായിരിക്കണം.
.
ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗിലേക്കും ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി യോഗത്തിലേക്കും ഉള്ള എല്ലാ പ്രതിനിധികളും കൺവെൻഷനായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം, കൂടാതെ തിരിച്ചറിയലിനായി സാധുവായ ഒരു ഫോട്ടോ ഐഡി ഉണ്ടായിരിക്കണം. (ഡ്രൈവർ ലൈസൻസ്, പാസ്‌പോർട്ട് അല്ലെങ്കിൽ സ്റ്റേറ്റ് നൽകിയ ഐഡി പോലുള്ളവ)
.
ഓരോ അംഗസംഘടനയുടെയും പ്രസിഡന്റും സെക്രട്ടറിയും ഉചിതമായ ഫോമുകളിൽ ഒപ്പിട്ട് തിരഞ്ഞെടുപ്പിനുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെയും പ്രതിനിധികളുടെ പട്ടികയുടെയും അംഗീകാരം നൽകണം.
.
മത്സരിച്ച എല്ലാ തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളും രഹസ്യ ബാലറ്റിലൂടെ നടത്തും.
.
തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാന് രേഖാമൂലമുള്ള അറിയിപ്പ് നൽകി 2020 ഓഗസ്റ്റ് 11-നോ അതിനുമുമ്പോ നാമനിർദ്ദേശങ്ങൾ നിങ്ങൾക്ക് പിൻവലിക്കാവുന്നതാണ്. 2020 ഓഗസ്റ്റ് 11 അവസാന തീയതിയിലോ അതിന് മുമ്പോ ഏതെങ്കിലും സ്ഥാനാർത്ഥി നാമനിർദ്ദേശം പിൻവലിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ സ്ഥാനാർത്ഥിയെ അയോഗ്യനാക്കുകയോ ചെയ്താൽ അവരുടെ  നാമനിർദ്ദേശ ഫീസ് തിരികെ നൽകുന്നതാണ്. 2020 ഓഗസ്റ്റ് 6 ന് നിശ്ചിത തീയതിക്ക് ശേഷം ലഭിക്കുന്ന എല്ലാ  നാമനിർദ്ദേശ പട്ടികകളും അയോഗ്യരാക്കപ്പെടും.
.
ഓരോ അംഗ സംഘടനകൾ‌ അവരവരുടെ നിലവിലുള്ള അംഗത്വ കുടിശ്ശികയായ   $100.00 (നൂറു ഡോളർ). ഫോമാ  ട്രഷററുമായി പരിശോധിക്കേണ്ടതും, അവരുടെ ഓർഗനൈസേഷന്റെ അംഗത്വം കുടിശ്ശികയില്ലാതെ പുതുക്കിയതാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കേണ്ടതുമാണ്. പ്രോക്സി വോട്ട് അനുവദനീയമല്ല, വോട്ടുചെയ്യാനും തിരഞ്ഞെടുക്കാനും ജനറൽ ബോഡി മീറ്റിംഗിലും ദേശീയ ഉപദേശക സമിതി യോഗത്തിലും സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ശാരീരികമായി ഹാജരാകണം.
.
നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യപ്പെട്ടവരുടെ പേര് വിവരങ്ങൾ  തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാന് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടോ  എന്നത്  ബോധ്യമാക്കേണ്ടത് നോമിനികളുടെ ഉത്തരവാദിത്തമായിരിക്കും. തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ ചെയർമാൻ രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഈമെയിൽ വഴി സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതായിരിക്കും.
.
വോട്ടിംഗ് പരിസരത്ത് വോട്ടർമാർക്ക് മാത്രമേ അനുമതിയുള്ളൂ, വോട്ടിംഗ് പരിസരത്ത് ഒരു സ്ഥാനാർത്ഥിയുടെയും  പ്രചരണം അനുവദിക്കില്ല.
.
ഇക്കാര്യത്തിൽ  കൂടുതൽ വ്യക്തത ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ മുകളിലുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങളോ നിയമങ്ങളോ സംബന്ധിച്ച് എന്തെങ്കിലും ചോദ്യങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, ദയവായി ഏതെങ്കിലും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് കമ്മീഷൻ അംഗങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെടാവുന്നതാണ്.

Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top