കന്യാസ്ത്രീ ബലാത്സംഗക്കേസിലെ പ്രതി ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിന്റെ ജാമ്യം കോടതി റദ്ദാക്കി, ജാമ്യമില്ലാ വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു

നിരവധി മുന്നറിയിപ്പുകള്‍ നല്‍കിയിട്ടും നിരവധി തവണ കോടതിയില്‍ ഹാജരാകാതിരുന്നതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ബലാത്സംഗക്കേസില്‍ പ്രതിയായ ജലന്ധര്‍ ബിഷപ്പ് ബിഷപ്പ് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കലിന്റെ ജാമ്യം കോട്ടയം അഡീഷണല്‍ ജില്ലാ കോടതി തിങ്കളാഴ്ച റദ്ദാക്കി. ഇയാള്‍ക്കെതിരെ ജാമ്യമില്ലാ അറസ്റ്റ് വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിച്ചു.

കേസ് ഇന്ന് വാദം കേള്‍ക്കുന്നതിനിടെ, പഞ്ചാബിലെ ജലന്ധറില്‍ കൊറോണ വൈറസിന് പോസിറ്റീവ് പരീക്ഷിച്ച ഒരാളുടെ പ്രാഥമിക കോണ്‍ടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റില്‍ ഉള്ളതിനാല്‍ തനിക്ക് നേരിട്ട് ഹാജരാകാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് ബിഷപ്പ് തന്‍റെ അഭിഭാഷകന്‍ വഴി കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

2018 ല്‍ ജാമ്യം ലഭിച്ച മുളയ്ക്കല്‍, 2014 നും 2016 നും ഇടയില്‍ കോട്ടയം ജില്ലയിലെ മിഷനറി ഓഫ് ജീസസ് കോണ്‍‌വെന്റിലുള്ള കന്യാസ്ത്രീയെ നിരവധി തവണ ബലാത്സംഗം ചെയ്തുവെന്നാണ് ആരോപണം. 56 കാരനായ ഇയാള്‍ കേരളത്തില്‍ വന്‍ പ്രതിഷേധത്തെത്തുടര്‍ന്ന് അറസ്റ്റിലായി. ജാമ്യം ലഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് 40 ദിവസം ജയിലില്‍ കിടന്നു.

പത്തിലേറെ തവണയാണ് മുളയ്ക്കല്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാകാതിരുന്നത്. ജൂണ്‍ 10ന് കേസ് പരിഗണിച്ചപ്പോള്‍ ബിഷപ്പ് ഹൗസ് ഉള്ള പ്രദേശം കണ്ടെയിന്മെന്റ് സോണ്‍ ആണെന്നും അതിനാല്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാവാന്‍ കഴിയില്ലെന്നുമാണ് അന്ന് ഫ്രാങ്കോ മുളയ്ക്കല്‍ പറഞ്ഞത്. എന്നാല്‍ ഇത് വാസ്തവ വിരുദ്ധമായിരുന്നു.

ജൂലൈ 1 ന്, കേസ് അവസാനമായി വാദം കേട്ടപ്പോള്‍, താന്‍ ഒരു കണ്ടെയ്ന്മെന്റ് സോണിലാണെന്നും അതിനാല്‍ കേരളത്തിലേക്ക് വരാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും പറഞ്ഞ് മുളയ്ക്കല്‍ സ്വയം ക്ഷമ ചോദിച്ചിരുന്നു. മുളയ്ക്കല്‍ നുണ പറയുകയാണെന്നും കേസിലെ നടപടികള്‍ മനഃപ്പൂര്‍‌വ്വം വൈകിപ്പിക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും പോലീസിനു വേണ്ടി ഹാജരായ സ്പെഷ്യല്‍ പ്രോസിക്യൂട്ടര്‍ കോടതിയെ അറിയിച്ചു.

ഇത്തവണ കോടതിയില്‍ ഹാജരാകാതിരിക്കാനുള്ള കാരണമായി പറഞ്ഞത് അഭിഭാഷകന് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹത്തെ സന്ദര്‍ശിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നുമായിരുന്നു. അഭിഭാഷകന്‍ പ്രാഥമിക സമ്പര്‍ക്കപ്പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടതിനാല്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാവാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് അഭിഭാഷകന്‍ മുഖേന കോടതിയെ അറിയിച്ചു. വിമാനടിക്കറ്റ് അടക്കമുള്ള തെളിവുകള്‍ പ്രതിഭാഗം അഭിഭാഷകന്‍ കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍ കോടതി ഇത് അംഗീകരിച്ചില്ല. ഉടന്‍ തന്നെ കോടതിയില്‍ ഹാജരാവാന്‍ പ്രൊഡക്ഷന്‍ വാറണ്ട് പുറപ്പെടുവിക്കുകയായിരുന്നു.

ബലാത്സംഗത്തിനിരയായ കന്യാസ്ത്രീയും അവരുടെ സഹപ്രവര്‍ത്തകരും അവരുടെ സാക്ഷ്യപത്രത്തില്‍ ഉറച്ചുനില്‍ക്കുന്നുവെന്ന് അവകാശപ്പെട്ടു. സഭയിലൂടെ മുളയ്ക്കല്‍ സാക്ഷികളെ ഭീഷണിപ്പെടുത്തുന്നതിനും അവരുടെ സാക്ഷ്യപത്രങ്ങള്‍ മാറ്റാന്‍ മറ്റുള്ളവരുടെ മേല്‍ സമ്മര്‍ദ്ദം ചെലുത്തുന്നതിനും ശ്രമിച്ചുവെന്ന് ആരോപണമുണ്ട്. ഇന്ത്യയില്‍ ആദ്യമായാണ് ഒരു കത്തോലിക്കാ ബിഷപ്പിനെതിരെ ബലാത്സംഗ കുറ്റം ചുമത്തുന്നത്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment