സ്വര്‍ണ്ണക്കടത്ത് കേസ്: ഭീകരപ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ധനസഹായം നല്‍കാനാണെന്ന് എന്‍ ഐ എ

തിരുവനന്തപുരം: നയതന്ത്ര പാക്കേജ് വഴി സ്വര്‍ണ്ണം കടത്തിയത് തീവ്രവാദ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ക്ക് ധനസഹായം നല്‍കാനാണെന്ന് ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജന്‍സി (എന്‍ഐഎ) അവകാശപ്പെട്ടു. കേസിലെ രണ്ട് പ്രതികളായ സ്വപ്ന സുരേഷിനെയും സന്ദീപ് നായരെയും 14 ദിവസത്തെ ജുഡീഷ്യല്‍ കസ്റ്റഡിയില്‍ വിട്ടതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് ഏജന്‍സി ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്.

കേസിലെ രണ്ടാം പ്രതിയായി സ്വപ്ന സുരേഷിനെയും നാലാമത്തെ പ്രതിയായി സന്ദീപ് നായരേയും എന്‍‌ഐ‌എയുടെ എഫ് ഐ ആറില്‍ ചേര്‍ത്തിട്ടുണ്ട്. നിയമവിരുദ്ധമായ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് (പ്രിവന്‍ഷന്‍) ആക്റ്റ്, 1967, (യുഎപിഎ) പ്രകാരം ഒന്നാം പ്രതി സരിത് നായര്‍, മൂന്നാം പ്രതി ഫാസില്‍ ഫരീദ് എന്നിവര്‍ക്കെതിരെയും കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു, ‘എന്‍ഐഎ അന്വേഷിക്കട്ടെ. സ്വര്‍ണ്ണ കള്ളക്കടത്തിന് പിന്നിലുള്ള എല്ലാ വലിയ സ്രാവുകളും പുറത്തുവരട്ടെ. എന്‍ഐഎ ഈ പണം ഭീകരതയ്ക്ക് ധനസഹായം ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിച്ചുവെന്ന് പറയുന്നു. ഇത് വളരെ ഗുരുതരമാണ്. ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടിരിക്കുന്ന എല്ലാവരെയും പുറത്തുകൊണ്ടുവരണം സിഎംഒയിലേക്ക് ഒരു അന്വേഷണം വന്നാല്‍ വരട്ടെ, അവര്‍ അന്വേഷിച്ച് സത്യം കണ്ടെത്തട്ടെ.’

നയതന്ത്ര ബാഗേജിലെ വ്യാജ ലോഗോകളും ചിഹ്നങ്ങളും
ജൂലൈ 5 ന് തിരുവനന്തപുരം അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തില്‍ 15 കോടി രൂപയുടെ 30 കിലോ സ്വര്‍ണം കസ്റ്റംസ് വകുപ്പ് പിടിച്ചെടുത്തു. നയതന്ത്ര ബാഗേജിലാണ് സ്വര്‍ണം കടത്തിയത്. ബാഗേജിലെ യുഎഇ സര്‍ക്കാര്‍ ചിഹ്നങ്ങളും ലോഗോകളും വ്യാജമാണെന്ന് അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

കേസിലെ പ്രതികളിലൊരാളായ സ്വപ്ന സുരേഷിനെ തിരിച്ചറിഞ്ഞതിനെത്തുടര്‍ന്ന് അത് വന്‍ രാഷ്ട്രീയ വിവാദങ്ങള്‍ക്ക് തിരികൊളുത്തി. മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയന്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഐടി വകുപ്പിന്‍റെ കീഴിലുള്ള സ്പേസ് പാര്‍ക്കിലും കേരള സ്റ്റേറ്റ് ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ ടെക്നോളജി ഇന്‍ഫ്രാസ്ട്രക്ചര്‍ ലിമിറ്റഡിലും (കെഎസ്ഐ?ടിഎല്‍) ഉദ്യോഗസ്ഥയാണ് മേല്പറഞ്ഞ സ്വപ്ന സുരേഷ്. സ്വര്‍ണം പിടിച്ചെടുത്തതു മുതല്‍ സ്വപ്ന ഒളിവില്‍ പോകുകയായിരുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസുമായി (സിഎംഒ) സ്വപ്നയുടെ ബന്ധത്തെക്കുറിച്ച് പ്രതിപക്ഷ പാര്‍ട്ടികള്‍ സിബിഐ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെടുകയും ചോദ്യങ്ങള്‍ ഉന്നയിക്കുകയും ചെയ്തു.

കള്ളക്കടത്ത് അഴിമതിയുമായി മുഖ്യമന്ത്രി വിജയന്‍റെ ഓഫീസുമായി ബന്ധമുണ്ടെന്ന് ബിജെപി മേധാവി ജെ പി നദ്ദയും അവകാശപ്പെട്ടു.

തിരുവനന്തപുരത്തെ യുഎഇ കോണ്‍സുലേറ്റ് ജനറല്‍ ഓഫീസിലെ പബ്ലിക് റിലേഷന്‍സ് ഓഫീസറായിരുന്നു സരിത് നായര്‍. അഴിമതി ആ രാജ്യത്തിന്‍റെ പ്രതിച്ഛായയെ കളങ്കപ്പെടുത്തിയൊരോപിച്ച് യുഎഇ സര്‍ക്കാരും ഇക്കാര്യത്തില്‍ അന്വേഷണം നടത്താന്‍ ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News