Flash News

കോവിഡ്-19 പ്രതിസന്ധി കൂടുതല്‍ വഷളാകുകയും മോശമാവുകയും ചെയ്യുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന

July 13, 2020 , ശ്രീജ

ജനീവ: കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധ തിങ്കളാഴ്ച ലോകമെമ്പാടും 13 ദശലക്ഷത്തിലധികം ഉയര്‍ന്നതായി ലോകാരോഗ്യ സംഘടന കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. വെറും അഞ്ച് ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ അര ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ മരണപ്പെട്ടതോടെ ഈ പകര്‍ച്ചവ്യാധിയില്‍ മരണപ്പെട്ടവരുടെ എണ്ണം ഒരു മില്യണായി വര്‍ദ്ധിച്ചു.

ഭാവിയില്‍ പഴയ അവസ്ഥയിലേക്ക് മടങ്ങിവരുമെന്ന പ്രതീക്ഷയില്ല. നിരവധി രാജ്യങ്ങള്‍ തെറ്റായ ദിശയിലേക്കാണ് പോകുന്നതെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനാ മേധാവി ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു. ജനീവയിലെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ആസ്ഥാനത്തു നിന്ന് ഒരു വെര്‍ച്വല്‍ ബ്രീഫിംഗിലാണ് അദ്ദേഹം ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്.

അടിസ്ഥാന കാര്യങ്ങള്‍ പാലിച്ചില്ലെങ്കില്‍, ഈ പാന്‍ഡെമിക് പോകുന്ന വഴി കൂടുതല്‍ വഷളാക്കുകയും മോശമാക്കുകയും ചെയ്യും. പക്ഷേ ഇത് ഈ രീതിയില്‍ ആയിരിക്കണമെന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

ലാറ്റിനമേരിക്കയില്‍ ഈ രോഗം അതിവേഗം വര്‍ദ്ധിക്കുന്നതായി സര്‍ക്കാര്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള വിവിധ മാധ്യമങ്ങളുടെ ആഗോള കണക്കുകള്‍ വ്യക്തമാക്കുന്നു. ലോകത്തെ പകുതിയിലധികം അണുബാധകളും പകുതി മരണങ്ങളും അമേരിക്കയിലാണ്.

ലോകത്തിന്‍റെ ചില ഭാഗങ്ങള്‍, പ്രത്യേകിച്ച് 3.3 ദശലക്ഷത്തിലധികം കേസുകളുള്ള അമേരിക്കയില്‍, കോവിഡ്-19 അണുബാധയുടെ ആദ്യ തരംഗത്തില്‍ നിന്ന് ഇപ്പോഴും വര്‍ദ്ധനവാണ് കാണിക്കുന്നത്.

ഓസ്ട്രേലിയന്‍ നഗരമായ മെല്‍ബണ്‍, ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ലീസസ്റ്റര്‍ തുടങ്ങിയ ചില സ്ഥലങ്ങള്‍ രണ്ടാം റൗണ്ട് ഷട്ട്ഡൗണ്‍ നടപ്പാക്കുകയാണ്. ജൂലൈ 10 ന് അമേരിക്കയില്‍ 69,070 പുതിയ അണുബാധകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ബ്രസീലില്‍ 1.86 ദശലക്ഷം ആളുകള്‍ക്ക്, പ്രസിഡന്‍റ് ജെയര്‍ ബോള്‍സോനാരോ ഉള്‍പ്പെടെ, പോസിറ്റീവ് കണ്ടെത്തി. 72,000 ല്‍ അധികം ആളുകള്‍ മരിച്ചു.

ഫ്ലോറിഡയില്‍ ഞായറാഴ്ച 24 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ 15,000 ത്തിലധികം പുതിയ കേസുകള്‍ രേഖപ്പെടുത്തി. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അവസാനം ഈ രോഗം ആദ്യമായി കണ്ടെത്തിയ ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ മൊത്തം രോഗത്തേക്കാള്‍ കൂടുതലാണിത്. ഫ്ലോറിഡയില്‍ തിങ്കളാഴ്ച 12,624 പുതിയ കേസുകള്‍ രേഖപ്പെടുത്തി.

നാല്പതോളം യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് അണുബാധ വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. എന്നിട്ടും പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപും വൈറ്റ് ഹൗസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരും ആവര്‍ത്തിച്ച് പറയുന്നത് രോഗം നിയന്ത്രണത്തിലാണെന്നും ശരത്കാലത്ത് സ്കൂളുകള്‍ വീണ്ടും തുറക്കണമെന്നുമാണ്.

പ്രസിഡന്‍റും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ ഭരണകൂടവും നമ്മുടെ കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യം താറുമാറാക്കുമെന്ന് സിഎന്‍എന്നിന്‍റെ ‘സ്റ്റേറ്റ് ഓഫ് യൂണിയന്‍’ പരിപാടിയില്‍ ഹൗസ് സ്പീക്കര്‍ നാന്‍സി പെലോസി പറഞ്ഞു. ‘നമ്മുടെ കുട്ടികള്‍ സ്കൂളിലേക്ക് മടങ്ങണമെന്ന് മാതാപിതാക്കളും കുട്ടികളും എല്ലാവരും ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ട്. പക്ഷേ അവര്‍ സുരക്ഷിതരായിരിക്കണമെന്നാണ് എല്ലാവരുടെയും ആഗ്രഹം.’ പെലോസി പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top