Flash News

രാജസ്ഥാന്‍: ഉപമുഖ്യമന്ത്രിയും കോണ്‍ഗ്രസ് സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്‍റുമായ സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിനെ നീക്കി

July 14, 2020

ജയ്പൂര്‍/ന്യൂഡല്‍ഹി: രാജസ്ഥാനില്‍ മുഖ്യമന്ത്രി അശോക് ഗെലോട്ടും ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സച്ചിന്‍ പൈലറ്റും തമ്മിലുള്ള രാഷ്ട്രീയ അഭിപ്രായ വ്യത്യാസത്തിനു ശേഷം ചൊവ്വാഴ്ച രണ്ടാം തവണ ചേര്‍ന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാര്‍ട്ടി (സിഎല്‍പി) യോഗത്തില്‍ സച്ചിന്‍ പൈലറ്റും അനുയായികളും എത്തിയില്ല. ഉപമുഖ്യമന്ത്രി, സംസ്ഥാന കോണ്‍ഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് എന്നീ സ്ഥാനങ്ങളില്‍ നിന്ന് അദ്ദേഹത്തെ നീക്കം ചെയ്തു.

സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിനെ ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കിയതായി കോണ്‍ഗ്രസ് ദേശീയ വക്താവ് രണ്‍ദീപ് സിംഗ് സുര്‍ജേവാല അറിയിച്ചു. അതിനൊപ്പം പൈലറ്റിനെ സംസ്ഥാന കോണ്‍ഗ്രസ് പ്രസിഡന്‍റ് സ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിക്കുകയും പുതിയ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്‍റായി ഗോവിന്ദ് സിംഗ് ദൊട്ടസാരയെ നിയമിച്ചതിനെക്കുറിച്ചും അറിയിച്ചു. അതേസമയം, ഹേം സിംഗ് ശേഖാവത്തിനെ സേവാദളിന്‍റെ സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്‍റാക്കി.

സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന്റെ രണ്ട് അനുയായികളായ വിശ്വേന്ദര്‍ സിംഗ്, രമേശ് മീന എന്നിവരെ മന്ത്രിസഭയില്‍ നിന്ന് നീക്കിയതായും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു. എട്ട് കോടി രാജസ്ഥാനികള്‍ തെരഞ്ഞെടുത്ത കോണ്‍ഗ്രസ് സര്‍ക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാന്‍ സച്ചിന്‍ പൈലറ്റും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ ചില അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളും ബിജെപിയുടെ ഗൂഢാലോചനയില്‍ കുടുങ്ങിയതില്‍ ഞാന്‍ ഖേദിക്കുന്നു, ഇത് അസ്വീകാര്യമാണെന്ന് രണ്‍ദീപ് സിംഗ് സുര്‍ജേവാല പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന്‍റെ നെയിം പ്ലേറ്റും ജയ്പൂരിലെ കോണ്‍ഗ്രസ് ആസ്ഥാനത്ത് നിന്ന് നീക്കം ചെയ്തു. അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ സ്ഥാനത്ത് ഗോവിന്ദ് സിംഗ് ദൊട്ടസാരയുടെ നെയിം പ്ലേറ്റ് മാറ്റി സ്ഥാപിച്ചു.

കോണ്‍ഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാര്‍ട്ടി യോഗം അവസാനിച്ച ശേഷം ഗവര്‍ണര്‍ കല്‍രാജ് സിംഗിനെ കാണാന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി അശോക് ഗെലോട്ട് രാജ്ഭവനില്‍ എത്തി സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിനെയും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ രണ്ട് അനുയായികളെയും മന്ത്രിസഭയില്‍ നിന്ന് പുറത്താക്കിയ വിവരം അറിയിച്ചു.

അതേസമയം, ജയ്പൂരിലെ ഫെയര്‍മോണ്ട് ഹോട്ടലില്‍ നടന്ന കോണ്‍ഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാര്‍ട്ടി (സിഎല്‍പി) യോഗത്തില്‍ 102 എംഎല്‍എമാര്‍ സന്നിഹിതരാണെന്നും സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിനെ പാര്‍ട്ടിയില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യണമെന്ന് ഏകകണ്ഠമായി ആവശ്യപ്പെട്ടതായും വാര്‍ത്താ ഏജന്‍സികള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. ഗെലോട്ട് സര്‍ക്കാരിനെ പിന്തുണച്ച നൂറിലധികം എംഎല്‍എമാരെ ജയ്പൂരിലെ ഫെയര്‍മോണ്ട് ഹോട്ടലില്‍ പാര്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കോണ്‍ഗ്രസ് വൃത്തങ്ങള്‍ അറിയിച്ചു.

2018 ഡിസംബറില്‍ നടന്ന രാജസ്ഥാന്‍ നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ കോണ്‍ഗ്രസിന്‍റെ വിജയത്തിനുശേഷം ഗെഹ്‌ലോട്ടും പൈലറ്റും തമ്മില്‍ ആരംഭിച്ച അധികാര പോരാട്ടത്തില്‍ ഗെലോട്ട് വീണ്ടും പൈലറ്റിനെ പരാജയപ്പെടുത്തി.

തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ പൈലറ്റും അനുയായികളും നിയമസഭാ പാര്‍ട്ടി യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുക്കാത്തതിനെത്തുടര്‍ന്ന് രാജസ്ഥാന്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് ചുമതലയുള്ള അവിനാശ് പാണ്ഡെ ചൊവ്വാഴ്ച രാവിലെ സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന് രണ്ടാം അവസരം നല്‍കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു. ‘ഇന്നത്തെ മീറ്റിംഗില്‍ ചേരാന്‍ അവരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. എല്ലാ എംഎല്‍എമാരും വന്ന് രാജസ്ഥാനില്‍ വോട്ടു ചെയ്ത നേതൃത്വത്തോട് ഐക്യദാഢ്യം കാണിക്കുമെന്ന് ഞാന്‍ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. നാമെല്ലാവരും സംസ്ഥാനത്തിന്‍റെ വികസനത്തിനായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നു.’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

തനിക്ക് 30 ലധികം എംഎല്‍എമാരുണ്ടെും അശോക് ഗെലോട്ട് സര്‍ക്കാര്‍ ന്യൂനപക്ഷത്തിലാണെന്നും ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം പൈലറ്റ് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്ച വൈകുന്നേരം 16 എംഎല്‍എമാരുമായി ഹരിയാനയിലെ ഒരു ഹോട്ടലില്‍ ഇരിക്കുന്ന വീഡിയോയും അദ്ദേഹം പുറത്തുവിട്ടു.

അതേസമയം, പൈലറ്റ് അനുകൂല കാബിനറ്റ് മന്ത്രിമാരായ വിശ്വേന്ദര്‍ സിംഗ്, രമേശ് മീന, മുന്‍ സ്പീക്കര്‍ ദീപെന്ദര്‍ ഷെഖാവത്ത് എന്നിവരുടെ പ്രസ്താവന പുറത്തുവന്നു. തങ്ങളുടെ നേതാവിനെതിരെ രാജ്യദ്രോഹക്കുറ്റം ചുമത്തുകയും ക്രിമിനല്‍ ഗൂഢാലോചനാ കുറ്റം ചുമത്തുകയും ചെയ്ത ഒരു സമയത്ത് തങ്ങളുടെ ആത്മാഭിമാനം സംരക്ഷിക്കാന്‍ നടപടിയെടുക്കുകയാണെന്ന് പ്രസ്താവനയില്‍ പറഞ്ഞു.

പൈലറ്റിന്‍റെ തുറന്ന കലാപത്തിനുശേഷം കോണ്‍ഗ്രസ് തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ജയ്പൂരില്‍ നിയമസഭാ പാര്‍ട്ടി യോഗം വിളിച്ചെങ്കിലും പൈലറ്റും അനുയായികളും എത്തിയില്ല. ഈ യോഗത്തില്‍ സോണിയ ഗാന്ധിയുടെയും രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെയും നേതൃത്വത്തില്‍ വിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിക്കുകയും മുഖ്യമന്ത്രി അശോക് ഗെലോട്ടിന് പിന്തുണ അറിയിക്കുകയും ചെയ്തു. 109 എംഎല്‍എമാരുടെ പിന്തുണ ഗെഹ്‌ലോട്ട് സര്‍ക്കാരിനുണ്ടെന്ന് പിന്നീട് കോണ്‍ഗ്രസ് അവകാശപ്പെട്ടു.

ഉപമുഖ്യമന്ത്രിയും പാര്‍ട്ടി പ്രസിഡന്‍റുമായ സച്ചിന്‍ പൈലറ്റ് വിമത മനോഭാവം സ്വീകരിക്കുന്നതിന്‍റെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ നടന്ന സുപ്രധാന കൂടിക്കാഴ്ചയായിരുന്നു ഇത്. ഭരണാധികാരികള്‍, എംഎല്‍എമാര്‍ എന്നിവരാണെങ്കിലും സര്‍ക്കാര്‍ വിരുദ്ധ, പാര്‍ട്ടി വിരുദ്ധ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെടുന്നവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന അച്ചടക്കനടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്ന് എംഎല്‍എമാര്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഉപമുഖ്യമന്ത്രി പൈലറ്റും അദ്ദേഹത്തോട് അടുപ്പമുള്ള എംഎല്‍എമാരും ഈ യോഗത്തില്‍ പങ്കെടുത്തില്ല.

കോണ്‍ഗ്രസ് ലെജിസ്ലേറ്റീവ് പാര്‍ട്ടി പ്രസിഡന്‍റ് സോണിയ ഗാന്ധി, പാര്‍ട്ടി നേതാവ് രാഹുല്‍ ഗാന്ധി എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള വിശ്വാസവും പിന്തുണയും പ്രകടിപ്പിക്കുന്നു. മുഖ്യമന്ത്രി അശോക് ഗെലോട്ടിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള കോണ്‍ഗ്രസ് സര്‍ക്കാരില്‍ ഈ യോഗം ഏകകണ്ഠമായ പിന്തുണ പ്രകടിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന് പ്രമേയം പാസാക്കി.

അതേസമയം, ഈ പ്രമേയത്തില്‍, കോണ്‍ഗ്രസ് പാര്‍ട്ടിയെയും സംസ്ഥാനത്തെ കോണ്‍ഗ്രസ് സര്‍ക്കാരിനെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തിയ എല്ലാ ജനാധിപത്യവിരുദ്ധ ഘടകങ്ങളെയും അപലപിച്ച്, ഏതെങ്കിലും പാര്‍ട്ടി ഉദ്യോഗസ്ഥനോ എംഎല്‍എയോ അത്തരം പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളില്‍ ഏര്‍പ്പെട്ടതായി കണ്ടെത്തിയാല്‍ അവര്‍ക്കെതിരെ കര്‍ശന അച്ചടക്കനടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്നും പറഞ്ഞു.

സച്ചിന്‍ പൈലറ്റ് ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള എല്ലാ എംഎല്‍എമാര്‍ക്കും സോണിയ ഗാന്ധിയുടെയും രാഹുല്‍ ഗാന്ധിയുടെയും വാതിലുകള്‍ തുറന്നിട്ടിട്ടുണ്ട്. അവര്‍ തുറന്ന മനസോടെ വന്ന് എന്തെങ്കിലും അഭിപ്രായ വ്യത്യാസങ്ങള്‍ ഉണ്ടെങ്കില്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യണം, കേന്ദ്ര നേതൃത്വം ചര്‍ച്ച ചെയ്ത് പരിഹാരം കണ്ടെത്തും.

നിയമസഭാ സാമാജികരെ വശീകരിച്ച് സംസ്ഥാനത്തെ തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട കോണ്‍ഗ്രസ് സര്‍ക്കാരിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്താന്‍ ശ്രമിച്ചുവെന്നാരോപിച്ച് രാജസ്ഥാന്‍ പോലീസ് സ്പെഷ്യല്‍ ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് (എസ്ഒജി) മുഖ്യമന്ത്രി അശോക് ഗെലോട്ട്, ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സച്ചിന്‍ പൈലറ്റ്, സര്‍ക്കാര്‍ ചീഫ് വിപ്പ് മഹേഷ് ജോഷി എന്നിവര്‍ക്ക് നോട്ടീസ് നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്.

ഇതുസംബന്ധിച്ച് എസ്ഐജി എഫ്ഐആര്‍ ഫയല്‍ ചെയ്തിരുന്നു. ഈ അറിയിപ്പിന് ശേഷമാണ് സച്ചിന്‍ പൈലറ്റിന്‍റെ അതൃപ്തി പുറത്തു വന്നതും രാജസ്ഥാനില്‍ രാഷ്ട്രീയ കോളിളക്കം ആരംഭിച്ചതും. രണ്ട് മൊബൈല്‍ നമ്പറുകള്‍ നിരീക്ഷിച്ച് വെളിപ്പെടുത്തിയ വസ്തുതകളുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ കുതിരക്കച്ചവടം, തെരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട സര്‍ക്കാരിനെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്തല്‍ എന്നീ കുറ്റങ്ങളുമായി എസ്ഒജി വെള്ളിയാഴ്ച കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു.

സംസ്ഥാന സര്‍ക്കാരിനെ അട്ടിമറിക്കാന്‍ ഭരണകക്ഷി എംഎല്‍എമാരെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതായി ഈ നമ്പറുകളിലെ ചര്‍ച്ചയില്‍ നിന്ന് വ്യക്തമാണെന്ന് എസ്ഒജി അധികൃതര്‍ പറഞ്ഞു.

സംസ്ഥാന നിയമസഭയിലെ ആകെ 200 എംഎല്‍എമാരില്‍ കോണ്‍ഗ്രസിന് 107 ഉം ബിജെപിക്ക് 72 എംഎല്‍എമാരുമുണ്ട്. . സംസ്ഥാനത്തെ 13 സ്വതന്ത്ര എംഎല്‍എമാരില്‍ 12 പേരുടെ പിന്തുണയും കോണ്‍ഗ്രസിനുണ്ട്.

സത്യത്തെ അവഹേളിക്കാനാവും, പരാജയപ്പെടുത്താനാവില്ല: സച്ചിന്റെ ട്വീറ്റ്

ജയ്‌പൂർ: ഉപമുഖ്യമന്ത്രി സ്ഥാനത്തുനിന്നും പിസിസി അധ്യക്ഷ സ്ഥാനത്തുനിന്നും നീക്കം ചെയ്‌തതിന് പിന്നാലെ പ്രതികരണവുമായി സച്ചിൻ പൈലറ്റ്. ട്വിറ്ററിലൂടെയാണ് സച്ചിന്റെ പ്രതികരണം.

സത്യത്തെ അവഹേളിക്കാനാവും പക്ഷേ പരാജയപ്പെടുത്താനാവില്ല എന്നാണ് സച്ചിന്റെ ട്വീറ്റ്. കോൺഗ്രസ് അംഗമെന്നതും സച്ചിൻ തന്റെ ട്വിറ്റർ ബയോയിൽ നിന്നും നീക്കിയിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top