Flash News

ശമ്പളം ലഭിക്കാത്തതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഹിന്ദു റാവു ആശുപത്രിയിലെ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ലെഫ്റ്റനന്റ് ഗവര്‍ണര്‍ക്ക് നിവേദനം നല്‍കി

July 16, 2020 , ആന്‍സി

ന്യൂഡല്‍ഹി: കോടതിയുടെ ഇടപെടല്‍ ഉണ്ടായിട്ടും കഴിഞ്ഞ മൂന്ന് മാസമായി ശമ്പളം നല്‍കാത്തതിനെക്കുറിച്ച് നോര്‍ത്ത് ദില്ലി മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍റെ (നോര്‍ത്ത് എംസിഡി) കീഴിലുള്ള ഹിന്ദു റാവു ആശുപത്രിയിലെ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ലഫ്റ്റനന്റ് ഗവര്‍ണര്‍ അനില്‍ ബൈജലിന് നിവേദനം നല്‍കി. ഹിന്ദു റാവു ആശുപത്രി ഇപ്പോള്‍ കോവിഡ് 19 ന്‍റെ അംഗീകൃത ആശുപത്രിയായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്.

നിലവില്‍ മൂന്ന് മാസമായി ശമ്പളം നല്‍കിയിട്ടില്ലെന്നും ഇത് മനുഷ്യാവകാശ ലംഘനമാണെന്നും മെഡിക്കല്‍ കൗണ്‍സില്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യയുടെ നിയമങ്ങളാണെന്നും റസിഡന്റ് ഡോക്ടേഴ്സ് അസോസിയേഷൻ (ആർഡിഎ) നല്‍കിയ നിവേദനത്തില്‍ പറയുന്നു. അതോടൊപ്പം കോടതിയുടെ ഉത്തരവ് അനുസരിച്ച് കോടതിയെ അവഹേളിക്കുന്നതിന് തുല്യമാണെന്നും പറയുന്നു.

നോര്‍ത്ത് എം.സി.ഡി.യുടെ കീഴില്‍ രണ്ട് ആശുപത്രികളിലായി (കസ്തൂര്‍ബാ, ഹിന്ദു റാവു) 350 ലധികം റസിഡന്‍റ് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ സേവനം ചെയ്യുന്നുണ്ട്. കസ്തൂര്‍ബാ ഗാന്ധി, ഹിന്ദു റാവു ഉള്‍പ്പെടെ ആറ് ആശുപത്രികളിലെ റസിഡന്റ് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് മാര്‍ച്ച് 19 മുതല്‍ ജൂണ്‍ ജൂണ്‍ 19 വരെയുള്ള ശമ്പളം നല്‍കണമെന്ന് ദില്ലി ഹൈക്കോടതി ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. അതിനുശേഷം രണ്ടു മാസത്തെ ശമ്പളമാണ് ലഭിച്ചതെന്ന് ഡോക്ടര്‍മാര്‍ പറയുന്നു.

‘കോടതി ഉത്തരവിന് ശേഷം 15 ദിവസത്തിനുള്ളില്‍ മുഴുവന്‍ ശമ്പളവും ഞങ്ങള്‍ പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍ ഡോക്ടര്‍മാര്‍ ശമ്പളമല്ലെങ്കില്‍ ജോലി ചെയ്യരുത് എന്ന രീതി സ്വീകരിക്കും. അവസാന ഓപ്ഷനായി, ലെഫ്റ്റനന്‍റ് ഗവര്‍ണര്‍ക്ക് ഞങ്ങള്‍ ഒരു കത്ത് എഴുതിയിട്ടുണ്ട്,’ ആര്‍ഡിഎ പ്രസിഡന്‍റ് അഭിമന്യു സര്‍ദാന പറഞ്ഞു.

കോടതി ഉത്തരവിന് ശേഷം മാര്‍ച്ച്, ഏപ്രില്‍ മാസങ്ങളിലെ ശമ്പളം ഞങ്ങള്‍ക്ക് ലഭിച്ചുവെങ്കിലും മെയ്, ജൂണ്‍, ജൂലൈ മാസങ്ങളിലെ ശമ്പളം ഇപ്പോഴും ശേഷിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ആര്‍ഡിഎ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി സാഗര്‍ദീപ് പറഞ്ഞു.

രാജന്‍ ബാബു ടിബി ഹോസ്പിറ്റല്‍, കസ്തൂര്‍ബ ഹോസ്പിറ്റല്‍, ഗിര്‍ധരി ലാല്‍ മെറ്റേണിറ്റി ഹോസ്പിറ്റല്‍, ഹിന്ദു റാവുവിന്‍റെ ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ എന്നിവരോടൊപ്പം ശമ്പളം വൈകിയതിനെതിരെ കഴിഞ്ഞ ഏതാനും മാസങ്ങളായി പ്രതിഷേധം ഉയര്‍ന്നിരുന്നു.

ദില്ലി ഹൈക്കോടതി ഇടപെട്ട് ശമ്പളം നല്‍കാന്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടപ്പോള്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍റെ ആശുപത്രികളുടെ അവസ്ഥ ഇതാണ്.
കോര്‍പ്പറേഷന്‍ എല്ലാ ചെലവുകളും നിര്‍ത്തി വെച്ച് ശമ്പളം നല്‍കുന്നതില്‍ മാത്രം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയാണെന്ന് നോര്‍ത്ത് എംസിഡി മേയര്‍ ജയ് പ്രകാശ് പറഞ്ഞു.

കോവിഡ് പ്രതിസന്ധിയെത്തുടര്‍ന്ന് പ്രോപ്പര്‍ട്ടി ടാക്സ്, പാര്‍ക്കിംഗ്, മറ്റ് വരുമാനം എന്നിവ കുറഞ്ഞുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഞങ്ങള്‍ ശമ്പളം നല്‍കാനും വരുമാനം എത്രയും വേഗം വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനും ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസം കോവിഡ് 19 രോഗികളെ ശുശ്രൂഷിക്കുന്ന ഡോക്ടര്‍മാര്‍ക്ക് ശമ്പളം നല്‍കാത്തതിന് സുപ്രീം കോടതി കേന്ദ്രത്തെ ശാസിക്കുകയും ചെയ്തിരുന്നു.

ജൂണ്‍ അവസാനത്തില്‍ ഹിന്ദു റാവു ആശുപത്രിയിലെ നഴ്സുമാര്‍, ലാബ് ടെക്നീഷ്യന്‍മാര്‍, പാരാമെഡിക്കല്‍ സ്റ്റാഫ് എന്നിവര്‍ ജൂണ്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മൂന്നു മാസത്തെ ശമ്പളം നല്‍കാത്തതില്‍ പ്രതിഷേധിച്ചു. അതേസമയം, ജൂലൈ ആദ്യ വാരത്തില്‍, കസ്തൂര്‍ബ ആശുപത്രിയിലെ നഴ്സുമാര്‍ മാസങ്ങളോളം ശമ്പളം ലഭിക്കാത്തതിന്‍റെ പേരില്‍ പ്രകടനം നടത്തി.

നോര്‍ത്ത് എം സി ഡിയുടെ കീഴില്‍ 21 ഡിസ്പെന്‍സറികള്‍, 63 പ്രസവ/ശിശുക്ഷേമ കേന്ദ്രങ്ങള്‍, 17 പോളിക്ലിനിക്കുകള്‍, 7 മെറ്റേണിറ്റി ഹോമുകള്‍ എന്നിവയുണ്ട്. നോര്‍ത്ത് എംസിഡിയില്‍ 1000 സീനിയര്‍ ഡോക്ടര്‍മാരും 500 റസിഡന്‍റ് ഡോക്ടര്‍മാരും 1500 നഴ്സിംഗ് സ്റ്റാഫുകളും ജോലി ചെയ്യുന്നു.

ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകരെ കൂടാതെ, അധ്യാപകര്‍ക്ക് ശമ്പളം യഥാസമയം ലഭിക്കാത്തതിനെക്കുറിച്ചും നോര്‍ത്ത് ഡല്‍ഹി മുനിസിപ്പല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്റെ പേരില്‍ ചര്‍ച്ചകള്‍ നടക്കുന്നുണ്ട്.

മാര്‍ച്ച് മുതല്‍ കോര്‍പ്പറേഷന്‍റെ സ്കൂളുകളിലെ 9,000 ത്തോളം അധ്യാപകര്‍ക്ക് ശമ്പളം നല്‍കാത്തതിന് ഡല്‍ഹി സര്‍ക്കാരിനെ മാത്രം ലക്ഷ്യമിടാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് ഡല്‍ഹി ഹൈക്കോടതി വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. കോര്‍പ്പറേഷനും ഉത്തരവാദിത്തം ഏറ്റെടുക്കേണ്ടിവരുമെന്നും കോടതി പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top