Flash News

ആഗോളതലത്തില്‍ കോവിഡ്-19 കേസുകള്‍ 14 ദശലക്ഷം കടന്നു

July 18, 2020 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: കൊറോണ വൈറസ് എന്ന മഹാമാരി ആഗോളതലത്തില്‍ 14 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകള്‍ക്ക് ബാധിച്ചതായി റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടു. 590,000 ത്തിലധികം പേര്‍ മരിക്കുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. 2019 ഡിസംബറില്‍ ചൈനയില്‍ ആദ്യ കേസുകള്‍ കണ്ടെത്തിയതിന് ശേഷം 210 ലധികം രാജ്യങ്ങളിലും പ്രദേശങ്ങളിലും അണുബാധ പടര്‍ന്നു പിടിച്ചു. സുഖം പ്രാപിച്ചവരുടെ എണ്ണം ജൂലൈ 17 വരെ 8.3 ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞു.

ഒരു വാക്സിന്‍ ലഭ്യമാകുന്നതുവരെ ഒരു വര്‍ഷമോ അതില്‍ കൂടുതലോ നീണ്ടുനിന്നേക്കാവുന്ന ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ ജോലിയിലും സാമൂഹിക ജീവിതത്തിലും വിപുലമായ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുത്തുമ്പോള്‍, ചില രാജ്യങ്ങള്‍ ലോക്ക്ഡൗണുകളില്‍ ഇളവു വരുത്തുകയും അവിടെയെല്ലാം അണുബാധ കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അണുബാധകള്‍ വീണ്ടും ഉയര്‍ന്നു വരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ചില രാജ്യങ്ങള്‍ ലോക്ക്ഡൗണുകള്‍ ഭാഗികമായി പുനഃസ്ഥാപിക്കാന്‍ അധികാരികളെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്നു. വരും മാസങ്ങളിലും 2021 ലും ഇത് ആവര്‍ത്തിക്കാന്‍ സാധ്യതയുണ്ടെന്ന് വിദഗ്ദ്ധര്‍ പറയുന്നു.

കോവിഡ് 19 നെതിരായ പോരാട്ടത്തില്‍ യുഎഇയുടെ ശക്തമായ തന്ത്രം മികച്ച ഫലങ്ങള്‍ കൈവരിക്കുന്നുണ്ട്. കാരണം അവിടെ രോഗം ഭേദമാകുന്നവരുടെ എണ്ണം ഗണ്യമായി വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്നു, പുതിയ കേസുകള്‍ കുറയുന്നു. ഈ ആഴ്ച രാജ്യത്ത് രണ്ട് ദിവസം മരണമൊന്നും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക്കിന്‍റെ നാശത്തില്‍ നിന്ന് യൂറോപ്പിന്‍റെ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ രക്ഷപ്പെടുത്താന്‍ യൂറോപ്യന്‍ യൂണിയന്‍ നേതാക്കള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച നടത്തിയ യോഗത്തില്‍ മുഖാമുഖം കണ്ടു. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ വൈറസ് ബാധയേറ്റ രാജ്യങ്ങളായ അമേരിക്ക, ബ്രസീല്‍ എന്നീ രാജ്യങ്ങളോടൊപ്പം മൂന്നാമത്തേതായി ഇന്ത്യയും ചേര്‍ന്നു. ഒരു ദശലക്ഷം കേസുകളാണ് ഇന്ത്യയില്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നത്.

അര്‍ജന്‍റീന വൈറസ് നടപടികളില്‍ ഇളവ് നല്‍കുന്നു

ഉയര്‍ന്ന തോതിലുള്ള അണുബാധ നിരക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും തലസ്ഥാനമായ ബ്യൂണസ് അയേഴ്സിലെ കൊറോണ വൈറസ് നിയന്ത്രണ നടപടികളില്‍ ഇളവ് വരുത്തുകയാണെന്ന് അര്‍ജന്‍റീന സര്‍ക്കാര്‍ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രഖ്യാപിച്ചു.

തിങ്കളാഴ്ച മുതല്‍ അവശ്യേതര ബിസിനസുകള്‍, വ്യവസായം, ചില പ്രൊഫഷണല്‍ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ എന്നിവ പുനരാരംഭിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്ന് ബ്യൂണസ് അയേഴ്സ് മേയര്‍ ഹൊറാസിയോ റോഡ്രിഗസ് ലാരെറ്റയും പ്രൊവിന്‍ഷ്യല്‍ ഗവര്‍ണര്‍ ആക്സല്‍ കീസിലോഫും വാര്‍ത്താ സമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. കായിക വിനോദങ്ങള്‍ക്ക് പുറത്തേക്ക് പോകാനും ആരാധനാലയങ്ങള്‍ സന്ദര്‍ശിക്കാനും പൗരന്മാരെ അനുവദിക്കുമെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

അപകടസാധ്യത ഇപ്പോഴും നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്. പക്ഷെ, വ്യത്യസ്ഥ തരം ശ്രദ്ധ ആവശ്യമുള്ള ഈ പുതിയ ലോകത്തിലെ സാധാരണ ജീവിതത്തിലേക്ക് മടങ്ങിവരാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ശ്രമിക്കുകയാണെന്ന് പ്രസിഡന്‍റ് ആല്‍ബര്‍ട്ടോ ഫെര്‍ണാണ്ടസ് പറഞ്ഞു.

44 മില്യണ്‍ ജനസംഖ്യയുള്ള അര്‍ജന്‍റീനയില്‍ 115,000 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളും 2,100 ല്‍ അധികം മരണങ്ങളും രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. 90 ശതമാനത്തിലധികം കേസുകളും ജനസംഖ്യയുടെ മൂന്നിലൊന്ന് വരുന്ന ബ്യൂണസ് അയേഴ്സ് മേഖലയിലാണ്.

കണ്ടെയ്ന്മെന്റ് നടപടികള്‍ മുമ്പൊരിക്കല്‍ ഇളവ് ചെയ്തിരുന്നെങ്കിലും, കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവിനെത്തുടര്‍ന്ന് ജൂലൈ 1 ന് വീണ്ടും ഏര്‍പ്പെടുത്തി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top