ഇ.വി. രാമസ്വാമി പെരിയാറിന്റെ പ്രതിമയില്‍ കുങ്കുമം പൂശി വികൃതമാക്കി, പോലീസ് കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തു

കോയമ്പത്തൂര്‍: കോയമ്പത്തൂരിലെ സുന്ദരപുരത്ത് സാമൂഹിക പരിഷ്കര്‍ത്താവ് ഇ.വി. രാമസാമി ‘പെരിയാറിന്‍റെ’ പ്രതിമയില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച കുങ്കുമം പൂശുകയും വികൃതമാക്കുകയും ചെയ്തതായി കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഡിഎംകെ, എംഡിഎംകെ, വിസികെ പ്രവര്‍ത്തകര്‍ സംഭവസ്ഥലത്ത് പ്രകടനം നടത്തി. കുറ്റവാളികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്നു ആവശ്യപ്പെട്ടതായും ഇത്തരം സംഭവങ്ങള്‍ ആവര്‍ത്തിച്ചാല്‍ പ്രതിഷേധം ശക്തമാക്കുമെന്നും മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കി.

ഉചിതമായ നടപടിയെടുക്കുമെന്ന് പോലീസ് ഉറപ്പ് നല്‍കിയതിനെ തുടര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തകര്‍ പ്രതിഷേധം അവസാനിപ്പിച്ചു. 1995 ല്‍ നഗരത്തില്‍ സ്ഥാപിച്ച മൂന്ന് സാമൂഹിക പരിഷ്കര്‍ത്താക്കളുടെ പ്രതിമകളില്‍ ഒന്നാണ് ഈ പ്രതിമ.

വ്യാഴാഴ്ച രാത്രി വൈകിട്ടാണ് പ്രതിമ കേടാക്കിയതെന്നും, കുങ്കുമ നിറത്തിലുള്ള പെയ്ന്റ് പൂശിയതായും കണ്ടതെന്ന് പ്രാദേശിക മാധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു. പ്രതിമയുടെ ഒരു ഭാഗം നശിപ്പിച്ചതായി പ്രദേശവാസികള്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ കോയമ്പത്തൂര്‍ പോലീസില്‍ പരാതി നല്‍കി. പോലീസ് സ്ഥലത്തെത്തി പ്രതിമ വൃത്തിയാക്കി. പ്രദേശത്തെ സംഘര്‍ഷാവസ്ഥ കണക്കിലെടുത്ത് അവിടെ പോലീസിനെ വിന്യസിച്ചിട്ടുണ്ട്. രാവിലെ ആറുമണിയോടെയാണ് പരാതി ലഭിച്ചതെന്നും ഉടന്‍ തന്നെ ഞങ്ങള്‍ കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തതായും കോയമ്പത്തൂര്‍ പോലീസ് സ്റ്റേഷനിലെ ഇന്‍സ്പെക്ടര്‍ ശക്തിവേല്‍ പറഞ്ഞു.

ഈ കേസില്‍, ഇന്ത്യന്‍ ആര്‍മി എന്ന സംഘടനയില്‍ അംഗമാണെന്ന് അവകാശപ്പെട്ട് 21 കാരനായ അരുണ്‍ കൃഷ്ണന്‍ എന്നയാള്‍ പോലീസിന് കീഴടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഐപിസി 153 (കലാപത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന പ്രകോപനപരമായ പ്രസ്താവനകള്‍), 504 (സമാധാനം ലംഘിക്കാനുള്ള ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ മനഃപ്പൂര്‍വ്വം അപമാനിക്കല്‍) എന്നീ വകുപ്പുകള്‍ പ്രകാരം പോലീസ് കേസ് രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

സംഭവത്തിന് ശേഷം രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കള്‍ ശക്തമായി അപലപിച്ചു. പെരിയാറിന്‍റെ പ്രതിമയില്‍ കുങ്കുമ നിറം പൂശിയ നിയമവിരുദ്ധമായ നടപടി ഞങ്ങള്‍ക്ക് അംഗീകരിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് മത്സ്യബന്ധന മന്ത്രി ജയകുമാര്‍ പറഞ്ഞു. നേതാക്കളുടെ വിഗ്രഹം തകര്‍ക്കുന്നത് ശിക്ഷാര്‍ഹമായ കുറ്റമാണ്.

അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ മരണം കഴിഞ്ഞ് പതിറ്റാണ്ടുകള്‍ പിന്നിട്ടിട്ടും, പെരിയാര്‍ ഇപ്പോഴും ജനമനസ്സുകളില്‍ ജീവിക്കുന്നുവെന്ന് ഡി‌എം‌കെ എം.പി കനിമൊഴി പറഞ്ഞു.

എ.ഐ.എ.ഡി.എം.കെ ഭരണത്തിന്‍ കീഴില്‍ പെരിയാറിന്‍റെ പ്രതിമകള്‍ക്ക് നാശനഷ്ടം സംഭവിക്കുന്നത് പതിവായി നടന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് മരുമലര്‍ച്ചി ദ്രാവിഡ മുറ്റേറ്റ കഴഗം (എം.ഡി.എം.കെ) നേതാവ് വൈമല്‍ പറഞ്ഞു. തമിഴ്നാട് സര്‍ക്കാര്‍ ഇത് അവസാനിപ്പിക്കണം. സര്‍ക്കാര്‍ പ്രതികളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും കോടതിയില്‍ ഹാജരാക്കുകയും ശിക്ഷിക്കുകയും വേണം.

പെരിയാറിന്‍റെ പ്രതിമ വികൃതമാക്കുന്നത് ഒരുതരത്തിലും അംഗീകരിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്ന് സി പി സുന്ദര്‍ ജില്ലാ സെക്രട്ടറി വി എസ് സുന്ദരം പറഞ്ഞു. അടിയന്തര നടപടി സ്വീകരിക്കണമെന്നും സാമൂഹിക വിരുദ്ധരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്യണമെന്നും അദ്ദേഹം പോലീസിനോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചു.

ഡിഎംകെ എംഎല്‍എ എന്‍. കാര്‍ത്തിക്കും സംഭവത്തെ അപലപിച്ചു. ഇത് തമിഴ്നാട്ടില്‍ സമാധാനം തകര്‍ക്കാനുള്ള ശ്രമമായിരിക്കാമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പണ്ട് തമിഴ്നാട്ടിലെ പെരിയാര്‍ പ്രതിമകള്‍ക്ക് കേടുപാടുകള്‍ വരുത്തിയ സംഭവങ്ങള്‍ ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്. 2018 മാര്‍ച്ച് മാസത്തില്‍ നടന്ന ത്രിപുര നിയമസഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ ബിജെപിയുടെ വിജയത്തിന് ശേഷം സംസ്ഥാനത്ത് ലെനിന്‍ പ്രതിമ പൊളിച്ചു മാറ്റിയ സംഭവമുണ്ടായി. അതിനുശേഷം വെല്ലൂരില്‍ പെരിയാറിന്‍റെ പ്രതിമ നശിപ്പിച്ചു. ബിജെപി നേതാവ് എച്ച്. രാജയുടെ സോഷ്യല്‍ മീഡിയ പോസ്റ്റിനെ തുടര്‍ന്നായിരുന്നു സംഭവം.

‘ആരാണ് ലെനിന്‍, ലെനിനും ഇന്ത്യയും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എന്താണ്? ഇന്ത്യയും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റുകളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം എന്താണ്? ഇന്ന്, ത്രിപുരയില്‍ ലെനിന്‍റെ പ്രതിമ നീക്കം ചെയ്തു, നാളെ ഇ.വി രാമസാമി പെരിയാറിന്‍റെ പ്രതിമ തമിഴ്നാട്ടില്‍ നിന്ന് നീക്കം ചെയ്യും,’ എന്നായിരുന്നു ഫേസ്ബുക്ക് പോസ്റ്റില്‍ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത്. എന്നാല്‍, പിന്നീട് അദ്ദേഹം ഈ പോസ്റ്റ് നീക്കം ചെയ്യുകയും ക്ഷമ ചോദിക്കുകയും ചെയ്തു. ഈ പ്രസ്താവനയ്ക്ക് ശേഷം ബിജെപി അദ്ദേഹത്തെ അവരില്‍ നിന്ന് അകറ്റി.

Print Friendly, PDF & Email

Leave a Comment