Flash News

ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിന്‍: മനുഷ്യ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ അവസാന ഘട്ടത്തിനായി ഇന്ത്യയില്‍ അഞ്ച് സൈറ്റുകള്‍ തയ്യാറായി

July 28, 2020 , ഹരികുമാര്‍

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 1.8 കോടി ജനങ്ങളെ ബാധിച്ച മാരകമായ കൊറോണ വൈറസിനായുള്ള ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് അസ്ട്രാസെനെക്ക വാക്സിന്റെ അവസാന ഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങള്‍ക്കായി ഇന്ത്യയില്‍ അഞ്ച് സൈറ്റുകള്‍ തയ്യാറായി.

കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിന്‍ തയ്യാറായിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ അത് നിര്‍മ്മിക്കുന്നതിനായി ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളായ സെറം ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഇന്ത്യയുമായി ഓക്സ്ഫോര്‍ഡും അസ്ട്രസെനെക്കയും പങ്കാളികളായി. മുമ്പത്തെ രണ്ട് പരീക്ഷണങ്ങളുടെ ഫലങ്ങള്‍ ഈ മാസം ആദ്യം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്നു.

ഇന്ത്യക്കാര്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ നല്‍കുന്നതിനുമുമ്പ് രാജ്യത്തിനകത്ത് ഡാറ്റ ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമായതിനാല്‍ ഇത് ഒരു സുപ്രധാന നടപടിയാണെന്ന് ബയോടെക്നോളജി വകുപ്പ് (ഡിബിടി) സെക്രട്ടറി രേണു സ്വരൂപ് പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയിലെ ഏതെങ്കിലും കോവിഡ് 19 വാക്സിന്‍ ശ്രമത്തിന്‍റെ ഭാഗമാണ് ഡിബിടി എന്ന് സ്വരൂപ് പറഞ്ഞു. അത് ധനസഹായമായാലും റെഗുലേറ്ററി ക്ലിയറന്‍സുകള്‍ക്ക് സൗകര്യമൊരുക്കുന്നതായാലും അതുമല്ലെങ്കില്‍ രാജ്യത്തിനകത്ത് നിലവിലുള്ള വിവിധ നെറ്റ്‌വര്‍ക്കുകളിലേക്ക് പ്രവേശനം നല്‍കുന്നതായാലും.

ഹരിയാനയിലെ ഇന്‍ക്ലെന്‍ ട്രസ്റ്റ് ഇന്‍റര്‍നാഷണല്‍, പുണെയിലെ കെഇഎം, ഹൈദരാബാദിലെ സൊസൈറ്റി ഫോര്‍ ഹെല്‍ത്ത് അലൈഡ് റിസര്‍ച്ച്, ചെയൈിലെ നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് എപ്പിഡെമിയോളജി, തമിഴ്നാട് വെല്ലൂര്‍ ക്രിസ്ത്യന്‍ മെഡിക്കല്‍ കോളേജ് എന്നിവയാണ് വാക്സിന്‍ പരീക്ഷണം നടത്തുന്ന അഞ്ച് സ്ഥാപനങ്ങള്‍. നാഷണല്‍ ബയോഫാര്‍മ മിഷനും ഗ്രാന്‍ഡ് ചലസ് ഇന്ത്യ പ്രോഗ്രാമുമാണ് അഞ്ച് കേന്ദ്രങ്ങള്‍ സ്ഥാപിച്ചതെന്ന് ഡിബിടി സെക്രട്ടറി പറഞ്ഞു.

ഓരോ കേന്ദ്രത്തിലും ആയിരക്കണക്കിന് സന്നദ്ധപ്രവര്‍ത്തകരുടേയും പരിശീലനം ലഭിച്ച ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും ഒരു വലിയ ഡാറ്റാബേസ് ഉണ്ടായിരിക്കും.

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 1.45 കോടിയിലധികം ആളുകളെ ബാധിച്ച മാരകമായ രോഗത്തിനെതിരെ മനുഷ്യരുടെ പരീക്ഷണങ്ങള്‍ ‘വാഗ്ദാനം’ ചെയ്യുന്ന ആദ്യ ഘട്ടത്തിനുശേഷം ഓക്സ്ഫോര്‍ഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി വികസിപ്പിച്ച കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിന്‍ സുരക്ഷിതമാണെന്ന് തോന്നുകയും ശരീരത്തിനുള്ളില്‍ ശക്തമായ രോഗപ്രതിരോധ പ്രതികരണത്തിന് പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ടെന്ന് ജൂലൈ 20 ന് ശാസ്ത്രജ്ഞര്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ആറ് ലക്ഷത്തിലധികം പേരാണ് കോവിഡ്-19 ബാധിച്ച് മരിച്ചത്.

മനുഷ്യ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ ഒന്നാം ഘട്ടത്തില്‍, സുരക്ഷ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി കുറച്ചു പേര്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ നല്‍കുന്നു. ഇത് രോഗപ്രതിരോധ ശേഷിയെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കാനാണ്. രണ്ടാം ഘട്ടത്തില്‍, കുട്ടികള്‍, പ്രായമായവര്‍ തുടങ്ങിയ ഗ്രൂപ്പുകളായി വിഭജിക്കപ്പെട്ട നൂറുകണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ വ്യത്യസ്തമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടോ എന്ന് അറിയാന്‍ നല്‍കുന്നു. മൂന്നാം ഘട്ടത്തില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് ആളുകള്‍ക്ക് വാക്സിന്‍ നല്‍കുന്നു.

വാക്സിന്റെ മനുഷ്യ ക്ലിനിക്കല്‍ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ രണ്ടാം ഘട്ടവും മൂന്നാം ഘട്ടവും നടത്തുന്നതിന് ഡ്രഗ്സ് കണ്‍ട്രോളര്‍ ജനറല്‍ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ഡിസിജിഐ) യില്‍ നിന്നും എസ്ഐഐ അനുമതി തേടിയിട്ടുണ്ട്. അന്തിമ അനുമതിക്ക് മുമ്പുതന്നെ വാക്സിന്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ തുടങ്ങുമെന്ന് നേരത്തെ പറഞ്ഞിരുന്നു. അതിനാല്‍ എല്ലാ അനുമതികളും ലഭിച്ചുകഴിഞ്ഞാല്‍ വാക്സിന്‍ ഗണ്യമായ അളവില്‍ തയ്യാറാക്കും.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top