Flash News

അഞ്ച് റാഫേല്‍ ജെറ്റുകള്‍ ഇന്ന് ഇന്ത്യന്‍ മണ്ണില്‍ പറന്നിറങ്ങും, അംബാല എയര്‍ ബേസിന് സമീപം 144 പ്രഖ്യാപിച്ചു

July 29, 2020 , ഹരികുമാര്‍

വ്യോമസേനയുടെ പോരാട്ട ശേഷി വര്‍ധിപ്പിച്ച് ഇന്ത്യക്ക് ഇന്ന് റാഫേല്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങള്‍ ലഭിക്കും. ഉച്ചയ്ക്ക് 7,000 കിലോമീറ്റര്‍ ദൂരം സഞ്ചരിച്ച് 5 വിമാനങ്ങളും അംബാലയില്‍ എത്തും.

അംബാല ഭരണകൂടം വൈകുന്നേരം 5 മണി വരെ വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷനിലേക്കുള്ള റോഡുകള്‍ അടച്ചു. വിമാനത്താവളത്തിന്‍റെ 3 കിലോമീറ്റര്‍ ചുറ്റളവില്‍ സ്വകാര്യ ഡ്രോണുകള്‍ പറക്കുന്നതില്‍ നിന്നും ആളുകളെ വിലക്കിയിട്ടുണ്ട്.

വ്യോമതാവളത്തിന് അടുത്തുള്ള നാല് ഗ്രാമങ്ങളില്‍ സെക്ഷന്‍ 144 ഏര്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ലാന്‍ഡിംഗ് സമയത്ത് ആളുകള്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കായി മേല്‍ക്കൂരകളില്‍ ഒത്തുകൂടുന്നത് കര്‍ശനമായി നിരോധിച്ചിട്ടുണ്ട്.

അഞ്ച് ജെറ്റുകളുടെ ആദ്യ ബാച്ച് ഫ്രഞ്ച് തുറമുഖ നഗരമായ ബാര്‍ഡോയിലെ മെറിഗ്നാക് എയര്‍ ബേസില്‍ നിന്ന് തിങ്കളാഴ്ച പുറപ്പെട്ടു. ഏഴു മണിക്കൂറിലധികം പറന്ന ശേഷമാണ് യുഎഇയിലെ അല്‍ ദാഫ്ര എയര്‍ബേസില്‍ വന്നിറങ്ങിയത്. ഫ്രാന്‍സില്‍ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലേക്ക് പറക്കുന്നതിനിടെ ജെറ്റ്സിന്‍റെ ഒരേയൊരു സ്റ്റോപ്പ് ഓവറായിരുന്നു ഇത്. ഫ്രാന്‍സില്‍ നിന്ന് അബുദാബി വരെയുള്ള യാത്രയില്‍ അനുഗമിച്ച ഫ്രഞ്ച് വ്യോമസേനയുടെ ടാങ്കര്‍ വിമാനത്തില്‍ നിന്ന് 30,000 അടി ഉയരത്തില്‍ ജെറ്റ് വിമാനങ്ങള്‍ വീണ്ടും ഇന്ധനം നിറച്ചതായി ഫ്രാന്‍സിലെ ഇന്ത്യന്‍ എംബസി അറിയിച്ചു. ബുധനാഴ്ച അംബാലയിലേക്കുള്ള യാത്രയ്ക്കിടെ ഒപ്പം ചേരുന്ന ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ ടാങ്കര്‍ വിമാനങ്ങളാകും ഇന്ധനം നിറക്കുന്നത്. പാക്ക് വ്യോമപാത ഒഴിവാക്കി സഞ്ചരിച്ചാണ് വിമങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയിലേക്ക് എത്തുന്നത്.

തിങ്കളാഴ്ച രാത്രി അബുദാബിയിലെത്തിയ വിമാനങ്ങള്‍ ചൊവ്വാഴ്ച അവിടെ തങ്ങി. അംബാലയിലെ 17-ാം സ്ക്വാഡ്രണിന്‍റെ കമാന്‍ഡിംഗ് ഓഫിസര്‍ ഗ്രൂപ്പ് ക്യാപ്റ്റന്‍ ഹര്‍കീരത് സിംഗിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള 7 പൈലറ്റുമാരാണ് വിമാനത്തില്‍ ഉണ്ടാവുക. കോട്ടയം സ്വദേശി വിംഗ് കമാന്‍ഡര്‍ വിവേക് വിക്രമും സംഘത്തിലുണ്ട്.

വ്യോമസേനാ മേധാവി എയര്‍ ചീഫ് മാര്‍ഷല്‍ ആര്‍.കെ.എസ്. ഭദൗരിയ റഫാലിനെ സ്വീകരിക്കാന്‍ ബുധനാഴ്ച അംബാലയിലെത്തുന്നുണ്ട്. സ്വന്തം പേരു സൂചിപ്പിക്കുന്ന അക്ഷരങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്തിയ വിമാനങ്ങള്‍ സ്വീകരിക്കാനുള്ള അപൂര്‍വ ഭാഗ്യം ലഭിച്ച സന്തോഷത്തിലാണ് അദ്ദേഹം. റഫാല്‍ കരാര്‍ യാഥാര്‍ഥ്യമാക്കുന്നതില്‍ ഭദൗരിയയുടെ പങ്കു കണക്കിലെടുത്ത് വിമാനത്തിന്‍റെ ടെയില്‍ നമ്പറില്‍ ഭദൗരിയയുടെ പേരിലെ രണ്ടക്ഷരങ്ങള്‍ ചേര്‍ത്ത് ‘ആര്‍ബി’ എന്ന് രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

മലയാളിപെരുമയിലാണ് 5 റഫാല്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങള്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തുന്നത് എന്ന പ്രത്യേകത എടുത്ത് പറയേണ്ടതാണ്. വിമാനങ്ങളുമായി എത്തുന്ന കോട്ടയം സ്വദേശി വിംഗ് കമാന്‍ഡര്‍ വിവേക് വിക്രമിനു പുറമെ, റഫാല്‍ വിമാനങ്ങളെ വരവേല്‍ക്കാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങള്‍ക്കു നേതൃത്വം നല്‍കുന്നതും മലയാളിയാണ്. പടിഞ്ഞാറന്‍ വ്യോമ കമാന്‍ഡ് മേധാവിയും തിരുവനന്തപുരം സ്വദേശിയുമായ എയര്‍ മാര്‍ഷല്‍ ബി. സുരേഷിന്‍റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് പടിഞ്ഞാറന്‍ കമാന്‍ഡിന്‍റെ കീഴിലുള്ള അംബാലയില്‍ താവളം സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്നത്. റഫാല്‍ വാങ്ങുന്നതിന്‍റെ ഭാഗമായി ഫ്രാന്‍സില്‍ സേന മുന്‍പു നടത്തിയ പരിശീലനപ്പറക്കലിനു നേതൃത്വം നല്‍കിയതും മലയാളിയുണ്ട്. പടിഞ്ഞാറന്‍ കമാന്‍ഡ് മുന്‍ മേധാവിയും കണ്ണൂര്‍ സ്വദേശിയുമായ എയര്‍ മാര്‍ഷല്‍ (റിട്ട.) രഘുനാഥ് നമ്പ്യാര്‍ ആണത്.

ബുധനാഴ്ച ഉച്ചയ്ക്ക് ഇന്ത്യയിലെത്തുന്ന ‘ഗോള്‍ഡന്‍ ആരോസ്’ എറിയപ്പെടുന്ന ഈ വിമാനങ്ങള്‍ ആഗസ്റ്റ് പകുതിയോടെ
ഔപചാരിക ഇന്‍ഡക്ഷന്‍ ചടങ്ങ് നടക്കും. ഇതില്‍ പ്രതിരോധ മന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗും രാജ്യത്തെ ഉന്നത സൈനികരും പങ്കെടുക്കും.

റാഫേല്‍ ജെറ്റുകളുടെ ആദ്യ സ്ക്വാഡ്രണ്‍ അംബാല എയര്‍ ബേസില്‍ നിലയുറപ്പിക്കുമ്പോള്‍ രണ്ടാമത്തേത് പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ ഹസിമര ബേസില്‍ ആയിരിക്കും.

ഇന്തോപാക് അതിര്‍ത്തിയില്‍ നിന്ന് 220 കിലോമീറ്റര്‍ അകലെയുള്ളതിനാല്‍ അംബാല ബേസ് വ്യോമസേനയുടെ ഏറ്റവും തന്ത്രപരമായി സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന താവളങ്ങളിലൊന്നായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. നിലവില്‍, ജാഗ്വാര്‍ യുദ്ധവിമാനത്തിന്‍റെ രണ്ട് സ്ക്വാഡ്രണുകളും മിഗ് 21 ബൈസന്റെ ഒരു സ്ക്വാഡ്രണും ബേസ് ഉണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top