Flash News
സിഎജി റിപ്പോർട്ട് നിയമസഭയില്‍ അവതരിപ്പിക്കും മുമ്പ് ധനമന്ത്രി ചോര്‍ത്തിയ സംഭവം; അന്വേഷണത്തിന് എത്തിക്സ് കമ്മിറ്റിക്ക് വിട്ടു   ****    ബുറേവി: മധ്യ കേരളത്തിൽ കനത്ത മഴ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം; എല്ലാ സജ്ജീകരണങ്ങളോടെ ദുരന്ത നിവാരണ സേനയെത്തി   ****    സിദ്ദിഖ് കാപ്പനെ മോചിപ്പിക്കാനുള്ള ഹര്‍ജിയില്‍ ഭാര്യയേയും മകളേയും കക്ഷി ചേര്‍ക്കാമെന്ന് സുപ്രീം കോടതി   ****    സംസ്ഥാനത്ത് അഞ്ച് രാഷ്ട്രീയ കൊലപാതകങ്ങൾ സിബിഐ അന്വേഷിക്കുന്നു; എല്ലാത്തിലും പ്രതി സ്ഥാനത്ത് സി.പി.എം   ****    ഉത്ര കൊലക്കേസ്: പാമ്പു പിടുത്തക്കാരന്റെ മൊഴി മനുഷ്യമനസ്സാക്ഷിയെ ഞെട്ടിക്കുന്നത് !   ****   

രാഷ്ട്രത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതുപോലുള്ള ഒരു പുണ്യവും വേറെയില്ല: റാഫേല്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങളെ സ്വാഗതം ചെയ്ത് പ്രധാനമന്ത്രി സംസ്കൃതത്തില്‍ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു

July 29, 2020 , ആന്‍സി

റാഫേല്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങളുടെ ആദ്യ ബാച്ച് ഇന്ന് അംബാല എയര്‍ ബേസില്‍ സ്പര്‍ശിച്ച നിമിഷങ്ങള്‍ക്കകം, സംസ്കൃതത്തില്‍ ട്വീറ്റിലൂടെ വിമാനത്തിന്‍റെ വരവിനെ പ്രധാനമന്ത്രി സ്വാഗതം ചെയ്തു. വിശാലമായി വിവര്‍ത്തനം ചെയ്താല്‍ പ്രധാനമന്ത്രി തന്‍റെ ട്വീറ്റില്‍ രാഷ്ട്രത്തെ സംരക്ഷിക്കുന്നതുപോലുള്ള ഒരു പുണ്യം വേറെയില്ല, രാജ്യത്തെ പ്രതിരോധിക്കുന്നത് പോലുള്ള നേര്‍ച്ച മറ്റൊന്നില്ല, ‘സ്വഗതം’ (സ്വാഗതം), ‘റാഫേല്‍ ഇന്‍ ഇന്ത്യ’ എന്ന ഹാഷ്ടാഗോടെ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ ട്വീറ്റില്‍ ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ ചിഹ്നത്തില്‍ കൊത്തിവച്ചിരിക്കുന്ന മുദ്രാവാക്യത്തെക്കുറിച്ചും പരാമര്‍ശമുണ്ട്, അത് സംസ്കൃതത്തില്‍ ‘നവ സ്പര്‍ശം ദീപ്തം’ അല്ലെങ്കില്‍ ‘മഹത്വത്തോടെ ആകാശത്തെ സ്പര്‍ശിക്കുക’ എന്ന് പറയുന്നു. ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമമേഖലയില്‍ പ്രവേശിച്ചതിന് ശേഷം രണ്ട് സുഖോയ് 30 എംകെഐകളാണ് റാഫേലുകളെ അകമ്പടി സേവിച്ചത്. വ്യോമസേനാ സ്റ്റേഷനില്‍ വന്നിറങ്ങിയപ്പോള്‍ വാട്ടര്‍ സല്യൂട്ട് നല്‍കി.

‘പക്ഷികള്‍ സുരക്ഷിതമായി അംബാലയില്‍ വിറങ്ങി,’ പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്നാഥ് സിംഗ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. ഇന്ത്യന്‍ വ്യോമസേനയുടെ പുതിയ ശേഷിയെക്കുറിച്ച് ആരെങ്കിലും ആശങ്കപ്പെടുന്നുണ്ടെങ്കില്‍ അത് നമ്മുടെ പ്രാദേശിക സമഗ്രതയെ ഭീഷണിപ്പെടുത്താന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവരായിരിക്കണം.

ചൈനയ്ക്കുള്ള ഒരു സന്ദേശമായിട്ടാണ് ഈ അഭിപ്രായം കണക്കാക്കേണ്ടത്. ‘ഇന്ത്യയിലെ റാഫേല്‍ യുദ്ധവിമാനങ്ങളുടെ സ്പര്‍ശനം നമ്മുടെ സൈനിക ചരിത്രത്തിലെ ഒരു പുതിയ യുഗത്തിന്‍റെ തുടക്കമായി അടയാളപ്പെടുത്തുന്നു. ഈ മള്‍ട്ടിറോള്‍ വിമാനങ്ങള്‍ വ്യോമസേനയുടെ കഴിവുകളില്‍ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിക്കും,’ എന്നും സിംഗ് പറഞ്ഞു.

വ്യോമസേനയുടെ പോരാട്ട ശേഷി ഉയര്‍ത്തുകയെന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ഫ്രഞ്ച് സര്‍ക്കാരുമായി 59,000 കോടി രൂപയുടെ കരാറിന്‍റെ ഭാഗമായി ഡസ്സോള്‍ട്ട് ഏവിയേഷനില്‍ നിന്നുള്ള 36 റാഫേല്‍ ജെറ്റുകളില്‍ നിന്നുള്ള ആദ്യ ബാച്ചാണിത്. പ്രധാനമായും വ്യോമസേനയുടെ പോരാട്ട ശേഷി പരിശോധിക്കുന്നതിനാണ് അടിയന്തിര ഏറ്റെടുക്കല്‍ നടത്തിയത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top