Flash News

കോവിഡ്-19: പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് മാറ്റി വെക്കണമെന്ന് ട്രം‌പ്

July 30, 2020 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: 2020 ലെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നീട്ടി വെയ്ക്കണമെന്ന് പ്രസിഡന്‍റ് ഡൊണാള്‍ഡ് ട്രംപ് നിര്‍ദ്ദേശിച്ചു. പാന്‍ഡെമിക് സമയത്ത് സുരക്ഷിതമായി വോട്ടു ചെയ്യാനുള്ള ശ്രമങ്ങളില്‍ വന്‍തോതിലുള്ള തട്ടിപ്പിന് കാരണമാകുമെന്നാണ് അദ്ദേഹം പറയുന്നത്.

ആളുകള്‍ക്ക് കൃത്യമായും സുരക്ഷിതമായും വോട്ടു ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്നതുവരെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വൈകിപ്പിക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

യൂണിവേഴ്സല്‍ മെയില്‍ ഇന്‍ വോട്ടിംഗിലൂടെ (ആബ്സന്‍റീ വോട്ടിംഗ് അല്ല) തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തിയാല്‍, 2020 ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും കൃത്യതയില്ലാത്തതും വഞ്ചനാപരവുമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പായിരിക്കും. ഇത് അമേരിയ്ക്കക്ക് നാണക്കേടാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിന്റെ ട്വീറ്റില്‍ വ്യക്തമാക്കി.

ആഭ്യന്തരയുദ്ധകാലത്ത് പോലും പ്രസിഡന്‍റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ഒരിക്കലും വൈകിയിട്ടില്ല. എന്തായാലും, ഈ സമയം കാലതാമസം സംഭവിക്കാന്‍ സാധ്യതയില്ല. നവംബര്‍ ഒന്നിന് ശേഷമുള്ള ആദ്യ ചൊവ്വാഴ്ച നിയമപ്രകാരം നടക്കുന്ന തിരഞ്ഞെടുപ്പ് തീയതി മാറ്റാന്‍ കോണ്‍ഗ്രസിന് മാത്രമേ കഴിയൂ. ഡമോക്രാറ്റുകളാണ് ലോവര്‍ ഹൗസ് ഭരിക്കുന്നത്. ഈ വര്‍ഷം തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നവംബര്‍ 3 നാണ്.

റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ നേതൃത്വമുള്ള സംസ്ഥാനങ്ങളായ ഫ്ലോറിഡ, ടെക്സസ് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ അമേരിക്കന്‍ ഐക്യനാടുകളില്‍ കൊറോണ വൈറസ് പാന്‍ഡെമിക് നിയന്ത്രണാതീതമായി തുടരുകയാണ്. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം നടന്ന പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന്റെ പ്രാഥമിക മത്സരങ്ങളില്‍, പല സംസ്ഥാനങ്ങളും വോട്ടിംഗ് വൈകിപ്പിച്ചു അല്ലെങ്കില്‍ കുറച്ച് പോളിംഗ് സൈറ്റുകള്‍ മാത്രമെ തുറന്നുള്ളൂ.

കൂടാതെ, പ്രധാന കായിക മത്സരങ്ങള്‍ റദ്ദാക്കുകയോ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയോ ചെയ്തു. സെപ്റ്റംബറില്‍ സ്കൂളുകളും സര്‍വ്വകലാശാലകളും വീണ്ടും തുറക്കുമോ എന്ന കാര്യത്തില്‍ രാജ്യത്തിന്‍റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും ഇപ്പോഴും സംശയങ്ങള്‍ നിലനില്‍ക്കുന്നുണ്ട്.

പൊതുതെരഞ്ഞെടുപ്പ് തീയതി അടുക്കുമ്പോള്‍, മെയില്‍ ഇന്‍ വോട്ടിംഗിന്‍റെ ലഭ്യത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കാനുള്ള ഡെമോക്രാറ്റിക് നേതൃത്വത്തിലുള്ള ശ്രമങ്ങളെ ട്രംപ് കര്‍ശനമായി എതിര്‍ത്തു. ഇത് വഞ്ചനയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുമെന്നും അമേരിക്കക്കാര്‍ പതിവുപോലെ വോട്ടെടുപ്പില്‍ അണിനിരക്കണമെന്നും പറഞ്ഞു.

യുഎസ് തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ വഞ്ചനയ്ക്ക് തെളിവുകളില്ലെന്നും മെയില്‍ ഇന്‍ വോട്ടിംഗിന്‍റെ സങ്കീര്‍ണ്ണമായ ലോജിസ്റ്റിക്സ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിന് കൂടുതല്‍ ശ്രമം ആവശ്യമാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിന്‍റെ എതിരാളികള്‍ പറയുന്നു.

2016 ല്‍ ഡെമോക്രാറ്റ് സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി ഹില്ലരി ക്ലിന്‍റനെതിരെ അത്ഭുതകരമായ വിജയത്തോടെ അധികാരത്തിലെത്തിയ ട്രംപ്, തന്‍റെ ആദ്യ കാലാവധിയുടെ ഭൂരിഭാഗവും വൈറ്റ് ഹൗസിന്റെ മാനദണ്ഡങ്ങളെ വെല്ലുവിളിച്ചു. ഇംപീച്ച് ചെയ്യപ്പെട്ട ശേഷം വീണ്ടും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നേരിടുന്ന ആദ്യ പ്രസിഡന്‍റാണ് ട്രം‌പ്.

ട്രംപിന്‍റെ ഉദ്ദേശ്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് ഡെമോക്രാറ്റുകള്‍ കൂടുതല്‍ സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു. കാരണം, അദ്ദേഹം വോട്ടെടുപ്പില്‍ അദ്ദേഹത്തെ വിജയിക്കേണ്ട സ്വിംഗ് സ്റ്റേറ്റുകളുടെ ഒരു സ്ട്രിംഗില്‍ അദ്ദേഹം തോറ്റതായി കാണിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഡമോക്രാറ്റുകള്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. എങ്ങനെയെങ്കിലും തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നീട്ടിക്കൊണ്ടുപോകാന്‍ ഏപ്രില്‍ മാസത്തില്‍ തന്നെ ട്രം‌പ് ശ്രമിച്ചിരുന്നുവെന്ന് ജോ ബിഡന്‍ പറഞ്ഞു.

കോവിഡ്-19 മഹാമാരിക്കിടയില്‍ ട്രം‌പിന്റെ പതിവ് ബഹുജന റാലി പദ്ധതികള്‍ ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടിവന്നു. ജോ ബിഡെന്‍ തന്‍റെ ഡെലവെയറിലെ വസതിയില്‍ നിന്നാണ് പ്രധാനമായും പ്രചാരണം നടത്തുന്നത്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top