Flash News
ജോര്‍ജ് ഫ്‌ളോയ്ഡ് കേസ്; വംശീയതക്കെതിരെയുള്ള പോരാട്ടത്തിന്റെ തുടക്കമെന്നു ബൈഡന്‍   ****    കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****   

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 54,736 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ, ഇന്ത്യയില്‍ രോഗികള്‍ 17 ലക്ഷം കടന്നു, മരണസംഖ്യ 37,000 കടക്കുന്നു

August 2, 2020 , ശ്രീജ

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 54,736 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിനെത്തുടർന്ന് ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ് എണ്ണം 17 ലക്ഷം കടന്നു. ഇതേ കാലയളവിൽ ഇന്ത്യ 853 മരണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു. മരണസംഖ്യ 37,000 ത്തിലധികമാണ്.

ആരോഗ്യ-കുടുംബക്ഷേമ മന്ത്രാലയം നൽകിയ വിവരമനുസരിച്ച്, SARS ‑ CoV ‑ 2 മൂലമുണ്ടായ കൊറോണ വൈറസ് 17,50,724 പേരെ ബാധിക്കുകയും ഇതുവരെ ഇന്ത്യയിൽ 37,364 പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു. രാജ്യത്തെ മരണനിരക്ക് 2.13 ശതമാനമായി.

ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ എണ്ണം 5,67,730 ആണ്. സുഖം പ്രാപിച്ച രോഗികളുടെ എണ്ണം 11 ലക്ഷം കടന്നിരിക്കുന്നു. നിലവിൽ 11,45,630 പേർ കൊറോണ വൈറസിൽ നിന്ന് കരകയറിയതായി ഇന്ത്യയുടെ വീണ്ടെടുക്കൽ നിരക്ക് 65.43 ശതമാനമായി കണക്കാക്കുന്നുവെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

എന്നിരുന്നാലും, കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ രാജ്യത്ത് ഭയാനകമായ തോതിൽ വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. മെയ് 19 ന് ഒരു ലക്ഷം രോഗികളായിരുന്നെങ്കില്‍ ജൂൺ 27 ന് അത് അഞ്ച് ലക്ഷം കടന്നു. ജൂലൈ 17 ന് പത്ത് ലക്ഷത്തില്‍ കൂടുതലായി. ജൂലൈ 31 ന് 16 ലക്ഷത്തിലായിരുന്നത് വെറും രണ്ട് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ 17 ലക്ഷം കടന്നിരിക്കുന്നു.

ഇതിനിടയിലാണ് ലോക്ക്ഡൗണിന്റെ ആദ്യഘട്ടത്തിൽ ഇന്ത്യ മൂന്നാം ഘട്ടത്തിലേക്ക് കടന്നത്. അൺലോക്ക് 3.0 ൽ, ജിമ്മുകളെയും യോഗ സ്ഥാപനങ്ങളെയും വീണ്ടും തുറക്കാൻ സർക്കാർ അനുവദിക്കുകയും രാത്രി കർഫ്യൂ നിയന്ത്രണങ്ങൾ നീക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നിരുന്നാലും, സ്കൂളുകൾ, കോളേജുകൾ, മെട്രോ റെയിൽ സേവനം, സിനിമാ ഹാളുകൾ, ബാറുകൾ എന്നിവ അടച്ചുപൂട്ടുന്നത് തുടരും. രാഷ്ട്രീയ, മതപരമായ സമ്മേളനങ്ങളും അൺലോക്ക് 3.0 ൽ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു.

അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് പാൻഡെമിക് ഇപ്പോഴും അന്താരാഷ്ട്ര ആശങ്കയുടെ (PHEIC) പൊതുജനാരോഗ്യ അടിയന്തിരാവസ്ഥയിലാണെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

‘പാൻഡെമിക് ഒരു നൂറ്റാണ്ടിലെ ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധിയാണ് അതിന്റെ ഫലങ്ങൾ വരും ദശകങ്ങളായി അനുഭവപ്പെടും. തങ്ങൾ ഏറ്റവും മോശം അവസ്ഥയിലാണെന്ന് വിശ്വസിച്ചിരുന്ന പല രാജ്യങ്ങളും ഇപ്പോൾ പുതിയ രോഗ ബാധ കണക്കുകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. ആദ്യ ആഴ്ചകളിൽ കുറവ് ബാധിച്ച ചിലത് ഇപ്പോൾ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകളും മരണങ്ങളും കാണുന്നു. വലിയ തോതിൽ പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ട ചില രാജ്യങ്ങള്‍ അവയെ നിയന്ത്രണത്തിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്,’ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top