Flash News
കോവിഡ് കുതിച്ചുയരുന്നു; ആളുകള്‍ക്ക് ഭക്ഷണവും ശമ്പളവുമില്ല; ആശുപത്രികളില്‍ ആംബുലന്‍സോ കിടക്കകളോ ഇല്ല; എന്നിട്ടും പുതിയ പാർലമെന്റ് പണിയുന്നതിന്റെ ചിന്തയിലാണ് കേന്ദ്രം: പ്രശാന്ത് ഭൂഷൺ   ****    എല്ലാ വിദേശ സേനകളും ഉടന്‍ ലിബിയ വിട്ടുപോകണം: യു എന്‍   ****    തിരഞ്ഞെടുപ്പില്‍ തോല്‍‌വി മണത്ത് സിപി‌എം നേതാക്കള്‍; ഫല പ്രഖ്യാപനം കഴിഞ്ഞാല്‍ പാര്‍ട്ടിയില്‍ പൊട്ടിത്തെറിയുണ്ടാകുമെന്ന് സൂചന   ****    സംസ്ഥാനത്ത് കോവിഡ് കുത്തനെ പടരുന്നു; എറണാകുളം-കൊച്ചി പ്രദേശങ്ങളില്‍ പ്രാദേശിക ലോക്ക്ഡൗണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു   ****    ജോസ് വിതയത്തില്‍ അതുല്യമായ അല്മായ മാതൃക: മാര്‍ ജോര്‍ജ് ആലഞ്ചേരി   ****   

കൊറോണ വൈറസ് ബാധയേറ്റ് മരിക്കുന്ന എല്ലാവരേയും കൊവിഡ് മരണപ്പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തേണ്ടെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍

August 3, 2020

തിരുവനന്തപുരം: സംസ്ഥാനത്ത് കൊറോണ വൈറസ് ബാധയേറ്റ് മരിക്കുന്ന എല്ലാവരേയും കോവിഡ്-19 മരണപ്പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തേണ്ടെന്ന് സര്‍ക്കാര്‍. ഈ തീരുമാനത്തിനെതിരെ ഇപ്പോള്‍ വിമര്‍ശനം ശക്തമാകുകയാണ്. കഴിഞ്ഞ രണ്ടാഴ്ചയ്ക്കിടെയാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ‘തരംതിരിവ്’ സര്‍ക്കാര്‍ കാണിച്ചുതുടങ്ങിയത്. ആദ്യ അഞ്ച് മാസം ഇങ്ങിനെയല്ലായിരുന്നു. കൊവിഡ് പോസിറ്റീവ് ആയി മരിച്ച 39 പേരെ കൊവിഡ് മരണപ്പട്ടികയില്‍ സര്‍ക്കാര്‍ ഇതുവരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല. ഇതില്‍ 31 പേരും ജൂലൈ 20ന് ശേഷം മരിച്ചവരാണ്.

അതേസമയം ആരോഗ്യവകുപ്പിന്റെ ദിവസേനയുള്ള ബുള്ളറ്റിനില്‍ ഈ മരണങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പക്ഷേ, ഇന്നലെ മുതല്‍ അതും ഒഴിവാക്കി. അതായത് കൊവിഡ് പോസിറ്റീവ് ആയി മരിച്ചവരില്‍ 30 ശതമാനത്തിലേറെപ്പേരുടെ മരണകാരണം കൊവിഡ് അല്ലെന്നാണ് സര്‍ക്കാര്‍ നിലപാടെടുത്തിരിക്കുന്നത്. പ്ലാസ്മ തെറപ്പി നല്‍കി ജീവന്‍ രക്ഷിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചവരെപ്പോലും സര്‍ക്കാര്‍ ഒഴിവാക്കിയിരിക്കുകയാണ്. നിലവില്‍ 82 പേരാണ് സര്‍ക്കാരിന്റെ കൊവിഡ് മരണപ്പട്ടികയിലുള്ളത്.

എന്നാല്‍ ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശപ്രകാരമാണ് കൊവിഡ് മരണങ്ങള്‍ രേഖപ്പെടുത്തുന്നതെന്നായിരുന്നു മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ വിശദീകരണം. പക്ഷേ, ഇത് ശരിയല്ലെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ വ്യക്തമാക്കിക്കൊണ്ട് മെഡിക്കല്‍ രംഗത്തെ വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ മാര്‍ഗനിര്‍ദേശങ്ങള്‍ ഇവയാണ്…

അപകടമരണം പോലെ തികച്ചും വ്യത്യസ്തമായ കാരണം കൊണ്ടല്ല കൊവിഡ് നിര്‍ണയിച്ച ഒരാള്‍ മരിക്കുന്നതെങ്കില്‍ അത് കൊവിഡ് മൂലമുള്ള മരണമായി കണക്കാക്കാം.

കൊവിഡ് ബാധയെ തീവ്രമാക്കാന്‍ സാധ്യതയുള്ള കാന്‍സര്‍ പോലെയുള്ള മറ്റ് രോഗം കൂടിയുണ്ടെങ്കിലും മരണകാരണം അതാണെന്ന് പറയാന്‍ പറ്റില്ല.

മരണം സംഭവിച്ചത് ഹൃദ്രോഗം പോലെ മറ്റേതെങ്കിലും നേരിട്ടുള്ള കാരണം കൊണ്ടാവുകയും കൊവിഡ് ബാധ അതിന് സഹായകമാവുകയും ചെയ്താല്‍ മരണത്തിലേക്ക് നയിച്ച രണ്ടാമത്തെ കാരണമായി കൊവിഡ് രേഖപ്പെടുത്തണം.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top