Flash News

വിവാദമായ പൗരത്വ ഭേദഗതി ബില്ലിന്റെ നിയമനിര്‍മ്മാണത്തിന് ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം മൂന്ന് മാസം കൂടി ആവശ്യപ്പെട്ടു

August 3, 2020 , ആന്‍സി

ന്യൂഡൽഹി: വിവാദമായ പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം (സി‌എ‌എ) സംബന്ധിച്ച് നിയമങ്ങൾ രൂപീകരിക്കുന്നതിന് കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം മൂന്ന് മാസം കൂടി സമയം ആവശ്യപ്പെട്ടു. സബോർഡിനേറ്റ് നിയമനിർമ്മാണത്തിനുള്ള സ്റ്റാൻഡിംഗ് കമ്മിറ്റിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വകുപ്പിന് മുമ്പാകെ ഇതുസംബന്ധിച്ച അപേക്ഷ നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

ചട്ടം അനുസരിച്ച്, ഏതെങ്കിലും ബില്ലുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയമങ്ങൾ രാഷ്ട്രപതിയുടെ അനുമതി ലഭിച്ച് ആറു മാസത്തിനുള്ളിൽ നിർമ്മിക്കണം. അല്ലാത്തപക്ഷം സമയം നീട്ടുന്നതിന് അനുമതി തേടണം.

പാക്കിസ്താന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയ അമുസ്‌ലിംകൾക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരത്വം നൽകാനുള്ള വ്യവസ്ഥ സി‌എ‌എയ്ക്കുണ്ട് എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. എട്ട് മാസം മുമ്പ് ബില്ലിന് പാർലമെന്റ് അംഗീകാരം നൽകി. രാജ്യത്തിന്റെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ പ്രതിഷേധം നടന്നു.

2019 ഡിസംബർ 12 നാണ് രാഷ്ട്രപതി ബില്ലിൽ ഒപ്പിട്ടത്.

സി‌എ‌എയിൽ നിയമങ്ങൾ രൂപീകരിക്കാൻ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം മൂന്ന് മാസം കൂടി സമയം ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ഇതു സംബന്ധിച്ച അപേക്ഷ സബോർഡിനേറ്റ് ലെജിസ്ലേഷൻ സ്റ്റാൻഡിംഗ് കമ്മിറ്റി മുമ്പാകെ നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

സി‌എ‌എയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയമങ്ങളുടെ നിലയെക്കുറിച്ച് കമ്മിറ്റി വിവരങ്ങൾ ചോദിച്ചപ്പോൾ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം ഈ നടപടി സ്വീകരിച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ അഭ്യർത്ഥന സമിതി അംഗീകരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

പാക്കിസ്താന്‍, ബംഗ്ലാദേശ്, അഫ്ഗാനിസ്ഥാൻ എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള മതപരമായ പീഡനത്തെത്തുടർന്ന് ഇന്ത്യയിലെത്തിയ ഹിന്ദു, സിഖ്, ജൈന, ക്രിസ്ത്യൻ, ബുദ്ധ, പാർസി സമുദായക്കാർക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരത്വം നൽകുകയാണ് സി‌എ‌എയുടെ ലക്ഷ്യമെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു.

ഈ ആറ് മതങ്ങളെയും മതപരമായി ഉപദ്രവിച്ചതിനെ തുടർന്ന് 2014 ഡിസംബർ 31 നകം ഇന്ത്യയിലെത്തിയവരെ അനധികൃത കുടിയേറ്റക്കാരായി കണക്കാക്കില്ല, മറിച്ച് അവർക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരത്വം നൽകും. പാർലമെന്റിൽ നിന്ന് സി‌എ‌എ പാസായതിനുശേഷം രാജ്യത്ത് വലിയ തോതിൽ പ്രകടനങ്ങൾ നടന്നു.

മതത്തിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിവേചനം കാണിക്കുകയും ഭരണഘടനയുടെ വ്യവസ്ഥകൾ ലംഘിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് സി‌എ‌എയെ എതിർക്കുന്നവർ പറയുന്നു. സി‌എ‌എയുടെയും ദേശീയ സിവിൽ രജിസ്റ്ററിന്റെയും (എൻ‌ആർ‌സി) മുസ്‌ലിം സമുദായത്തെ ലക്ഷ്യം വയ്ക്കുക എന്നതാണ് ലക്ഷ്യമെന്നും വിമർശകർ പറയുന്നു.

നിയമം അടിസ്ഥാനപരമായി വിവേചനപരമാണെന്ന് പറഞ്ഞ ഐക്യരാഷ്ട്ര മനുഷ്യാവകാശ കമ്മീഷണർ ഉൾപ്പെടെ അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തിൽ ഈ നിയമത്തെ വിമർശിച്ചിട്ടുണ്ട് .

പാർലമെന്ററി കാര്യ ചട്ടങ്ങൾ അനുസരിച്ച്, നിയമം പ്രാബല്യത്തിൽ വന്ന ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ സ്ഥിരമായ നിയമങ്ങളും ഉപനിയമങ്ങളും ഉണ്ടാക്കണം.

നിർദ്ദിഷ്ട ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ മന്ത്രാലയങ്ങൾ / വകുപ്പുകൾ നിയമങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ടാൽ, സമയം നീട്ടുന്നതിന് അവർ സബോർഡിനേറ്റ് നിയമനിർമ്മാണ സമിതിയിൽ നിന്ന് അനുമതി തേടേണ്ടിവരുമെന്നും ഈ വിപുലീകരണം ഒരു സമയം മൂന്ന് മാസത്തിൽ കവിയരുതെന്നും മാനുവലിൽ പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top