Flash News

കോവിഡ്-19: 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി, തമിഴ്‌നാട് ഗവർണർ ഉൾപ്പടെ വിവിധ നേതാക്കള്‍ രോഗബാധിതരായി

August 3, 2020 , ആന്‍സി

ന്യൂഡൽഹി: കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ, കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബി.എസ്. യെദ്യൂരപ്പ, തമിഴ്‌നാട് ഗവർണർ ബൻവാരിലാൽ പുരോഹിത് എന്നിവരുൾപ്പെടെ നിരവധി നേതാക്കളെ കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി.

കോൺഗ്രസ് എംപി കാർത്തി ചിദംബരം, ബിജെപിയുടെ ഉത്തർപ്രദേശ് യൂണിറ്റ് പ്രസിഡന്റ് സ്വതന്ത്ര ദേവ് സിംഗ്, സംസ്ഥാന സർക്കാർ മന്ത്രി മഹേന്ദ്ര സിംഗ് എന്നിവരും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. നേരത്തെ ഉത്തർപ്രദേശ് കാബിനറ്റ് മന്ത്രി കമൽ റാണി കൊറോണ അണുബാധ മൂലം മരണപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഞായറാഴ്ച വൈകുന്നേരം ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ തന്റെ അണുബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ഇതിനുശേഷം കേന്ദ്രമന്ത്രി രവിശങ്കർ പ്രസാദ് സ്വയം പ്രതിരോധം തീർത്തു. ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷായുമായുള്ള ബന്ധം മൂലമാണ് അദ്ദേഹം ഇത് ചെയ്തത്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഓഫീസ് നൽകിയ വിവരമനുസരിച്ച്, അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആരോഗ്യം തികച്ചും തൃപ്തികരമാണെന്നും അദ്ദേഹത്തിന് കൊറോണ വൈറസ് ബാധയുടെ ലക്ഷണങ്ങളൊന്നുമില്ലെന്നും അറിയിച്ചു.

ഉത്തർപ്രദേശ് ബിജെപി അധ്യക്ഷൻ സ്വതന്ത്ര ദേവ് സിംഗ്, സംസ്ഥാന ജലവൈദ്യുതി മന്ത്രി മഹേന്ദ്ര സിംഗ് എന്നിവരെയാണ് ഞായറാഴ്ച കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയത്.

സ്വതന്ത്ര ദേവ് സിംഗ് തന്നെ ട്വീറ്റിലൂടെ ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചു. അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘കൊറോണയുടെ ആദ്യ ലക്ഷണങ്ങൾ ഞാൻ കാണുന്നുണ്ടായിരുന്നു, അതിനാലാണ് എന്റെ കോവിഡ് -19 പരിശോധിച്ചത്. എന്റെ റിപ്പോർട്ടിൽ അണുബാധ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

എന്നെ ബന്ധപ്പെടുന്ന എല്ലാവരോടും മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് പ്രത്യേക ആവാസ വ്യവസ്ഥയിൽ പോയി അവരുടെ ആവശ്യാനുസരണം പരിശോധന നടത്താൻ ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.’ ഡോക്ടറുടെ നിർദേശപ്രകാരം വീട്ടിൽ തന്നെ നിരീക്ഷണത്തിലാക്കിയെന്നും ബിജെപി സംസ്ഥാന പ്രസിഡന്റ് മറ്റൊരു ട്വീറ്റിൽ പറഞ്ഞു.

അതേസമയം, ഉത്തർപ്രദേശ് സർക്കാരിന്റെ മറ്റൊരു കാബിനറ്റ് മന്ത്രി മഹേന്ദ്ര സിംഗിനെ (ജലശക്തി മന്ത്രി) കൊറോണ ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തി. അദ്ദേഹത്തെ എസ്‌ജി‌പി‌ജി‌ഐയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ജൽ ശക്തി മന്ത്രി മഹേന്ദ്ര സിംഗിന് രണ്ട് മൂന്ന് ദിവസം മുമ്പ് കൊറോണ വൈറസ് ബാധയുണ്ടെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ച് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചതായി അധികൃതർ അറിയിച്ചു.

നേരത്തെ സംസ്ഥാന സർക്കാരിലെ നിരവധി മന്ത്രിമാർക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. സംസ്ഥാന ആരോഗ്യമന്ത്രി ജയ് പ്രതാപ് സിംഗ്, കായിക മന്ത്രി ഉപേന്ദ്ര തിവാരി, ഗ്രാമവികസന മന്ത്രി രാജേന്ദ്ര പ്രതാപ് സിംഗ്, മോതി സിംഗ്, ആയുഷ് മന്ത്രി ധരം സിംഗ് സൈനി, ആഭ്യന്തരമന്ത്രി ചേതൻ ച u ഹാൻ എന്നിവരെയാണ് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയത്.

ഞായറാഴ്ച രാവിലെ ഉത്തർപ്രദേശ് സാങ്കേതിക വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി കമൽ റാണി വരുൺ ലഖ്‌നൗവിലെ എസ്.ജി.പി.ജി.യിൽ അന്തരിച്ചു. കൊറോണ വൈറസ് മൂലം ഒരു മന്ത്രി മരിച്ച ആദ്യത്തെ കേസാണിത്. പ്രമേഹം, ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദം, ഹൈപ്പർ തൈറോയ്ഡ് തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങളും കമൽ റാണിക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നുവെന്ന് ആശുപത്രിയിലെ മുതിർന്ന ഡോക്ടർ പറഞ്ഞു.

ഞായറാഴ്ച രാത്രി കർണാടക മുഖ്യമന്ത്രി ബി.എസ്. യെദ്യൂരപ്പ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

ബിജെപിയുടെ മുതിർന്ന നേതാവ് ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, ‘എനിക്ക് കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചിരിക്കുന്നു. എനിക്ക് സുഖമാണ്, പക്ഷേ ഡോക്ടർമാരുടെ ഉപദേശപ്രകാരം മുൻകരുതലായി എന്നെ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നു. അടുത്തിടെ എന്നോട് ബന്ധപ്പെട്ടിട്ടുള്ള എല്ലാവരോടും ജാഗ്രത പാലിച്ച് സ്വന്തമായി പരിശോധന നടത്തണമെന്ന് ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു.

അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി തമിഴ്‌നാട് ഗവർണർ ബൻവാരി ലാൽ പുരോഹിതും കണ്ടെത്തി. എന്നിരുന്നാലും, ചെറിയ അണുബാധയെത്തുടർന്ന് ഹോം ക്വാറന്റൈനില്‍ തുടരാൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. ചെന്നൈയിലെ കാവേരി ആശുപത്രിയാണ് ഞായറാഴ്ച ഈ വിവരം നൽകിയത്.

രാജ്ഭവനിൽ മൂന്ന് പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്ന് 80 കാരനായ പുരോഹിത് ജൂലൈ 29 ന് ക്വാറന്റൈനിലേക്ക് മാറിയിരുന്നു.

കാവേരി ഹോസ്പിറ്റൽ പുറത്തിറക്കിയ ബുള്ളറ്റിൻ ഗവർണറെ വീട്ടിൽ ക്വാറന്റൈനില്‍ തുടരാൻ നിർദ്ദേശിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഒരു മെഡിക്കൽ സംഘം ഇവരുടെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുമെന്നും അറിയിച്ചു. പരിശോധനയ്ക്കായി ഗവർണർ ഞായറാഴ്ച കാവേരി ആശുപത്രിയിലെത്തി.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി പുരോഹിതിനെ കണ്ടെത്തിയതായി ആശുപത്രി എക്സിക്യൂട്ടീവ് ഡയറക്ടർ ഡോ. അരവിന്ദൻ സെൽവരാജ് ബുള്ളറ്റിനിൽ പറഞ്ഞു. അവർക്ക് രോഗലക്ഷണങ്ങളില്ല, ചെറിയ അണുബാധ കാരണം വീട്ടിൽ വെവ്വേറെ താമസിക്കാൻ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു. കാവേരി ആശുപത്രിയിലെ മെഡിക്കൽ സംഘം ഇവരുടെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കും.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയതായും വീട്ടിൽ ഒറ്റപ്പെട്ടുപോയതായും തിങ്കളാഴ്ച കോൺഗ്രസ് ലോക്സഭാ അംഗം കാർത്തി ചിദംബരം പറഞ്ഞു.

മെഡിക്കൽ പ്രോട്ടോക്കോൾ പിന്തുടരാൻ അദ്ദേഹം സമീപകാലത്ത് തന്റെ കോൺടാക്റ്റിലുള്ള ആളുകളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്. അന്വേഷണത്തിൽ കോവിഡ് -19 ബാധിച്ചതായി കാർത്തി ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. എനിക്ക് അതിൽ ചെറിയ ലക്ഷണങ്ങളുണ്ട്, വൈദ്യോപദേശം അനുസരിച്ച് ഞാൻ എന്റെ വീട്ടിൽ ഒറ്റപ്പെട്ടു. അടുത്തിടെ എന്നോട് ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാവരോടും മെഡിക്കൽ പ്രോട്ടോക്കോൾ പിന്തുടരാൻ ഞാൻ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നുവെന്ന് കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പറഞ്ഞു.

ഛത്തീസ്ഗഢില്‍ ഞായറാഴ്ച കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ ഉൾപ്പെടെ കൊറോണയും ബാധിച്ചതായി സ്ഥിരീകരിച്ചു.

കൊറോണ വൈറസ് ബാധിതനാണെന്ന് കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എയും ഭിലായ് മുനിസിപ്പൽ കോർപ്പറേഷൻ മേയർ ദേവേന്ദ്ര യാദവും (29) ട്വീറ്റ് ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞയാഴ്ച മധ്യപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി ശിവരാജ് സിംഗ് ചൗഹാനെയും കൊറോണ വൈറസ് ബാധിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയിരുന്നു. തിങ്കളാഴ്ചത്തെ മൂന്നാമത്തെ റിപ്പോർട്ടും അദ്ദേഹത്തെ പോസിറ്റീവ് ആയി കണ്ടെത്തി.

അതേസമയം, കൊറോണ വൈറസ് ബാധയെ തുടർന്ന് പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ തൃണമൂൽ കോൺഗ്രസ് എം‌എൽ‌എ തമോനേഷ് ഘോഷ് (60) ജൂണിൽ മരിച്ചു.

തന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ റിപ്പോർട്ട് അണുബാധയിൽ നിന്ന് കരകയറിയതായി സ്ഥിരീകരിച്ചതായും ആശുപത്രിയിൽ നിന്ന് ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്ത ശേഷം ഇപ്പോൾ വീട്ടിൽ വെവ്വേറെ താമസിക്കുമെന്നും നടൻ അമിതാഭ് ബച്ചൻ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ രോഗബാധിതനാണെന്നും മെഡിക്കൽ മേൽനോട്ടത്തിൽ തുടരുമെന്നും മകൻ അഭിഷേക് ബച്ചൻ പറഞ്ഞു.

ഈ പകർച്ചവ്യാധിയുടെ അണുബാധ കേസുകൾ 1,805,838 വരെയും മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം 38,176 വരെയും വർദ്ധിച്ചു എന്നത് ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top