Flash News

ട്രഷറിയില്‍ നിന്ന് രണ്ടു കോടിയോളം രൂപ സ്വന്തം അക്കൗണ്ടിലേക്ക് മാറ്റിയ സീനിയര്‍ അക്കൗണ്ടന്റിനെ സര്‍‌വ്വീസില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടു

August 3, 2020 , ശ്രീജ

ജില്ലാ കളക്ടറുടെ സ്പെഷ്യൽ ട്രഷറി സേവിംഗ്സ് ബാങ്ക് (എസ്ടിഎസ്ബി) അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് വഞ്ചിയൂരിലെ അഡീഷണൽ സബ് ട്രഷറിയിലെ സീനിയർ അക്കൗണ്ടന്റ് രണ്ട് കോടി രൂപ തട്ടിയെടുത്ത സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് മുതിർന്ന ട്രഷറി ഉദ്യോഗസ്ഥരും പൊലീസും വിശദമായ അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

സബ് ട്രഷറി ഉദ്യോഗസ്ഥർ നൽകിയ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലാണ് വഞ്ചിയൂർ പോലീസ് കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. സീനിയർ അക്കൗണ്ടന്റ് സബ് ട്രഷറി എം. ആർ. ബിജുലാൽ ജൂലൈ 27 ന് കളക്ടറുടെ എസ്ടിഎസ്ബി അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് 2 കോടി രൂപ തന്റെ ട്രഷറി സേവിംഗ്സ് ബാങ്ക് (ടിഎസ്ബി) അക്കൗണ്ടിലേക്ക് നിയമവിരുദ്ധമായി കൈമാറിയതായി ജില്ലാ ട്രഷറി ഓഫീസർ ഡയറക്ടർക്ക് സമർപ്പിച്ച റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

കൈമാറ്റം സജീവമാക്കുന്നതിന് ബിജുലാൽ സ്വന്തം യൂസർ ഐഡിയും പാസ്‌വേഡും ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു. ഇടപാട് അംഗീകരിക്കുന്നതിനായി മെയ് 31 ന് വിരമിച്ച ഒരു സബ് ട്രഷറി ഓഫീസറുടെ യൂസർ ഐഡിയും പാസ്‌വേഡും അദ്ദേഹം ഉപയോഗിച്ചു.

ബിജുലാലിനെ സര്‍‌വ്വീസില്‍ നിന്ന് പിരിച്ചുവിട്ടതായി ധനവകുപ്പ് അറിയിച്ചു. നോട്ടീസ് പോലും നല്‍കാതെയാണ് ധനവകുപ്പ് പിരിച്ചു വിടൽ നടപടി സ്വീകരിച്ചത്. നോട്ടീസ് ബിജുലാലിന് നല്‍കേണ്ടെന്നാണ് ധനവകുപ്പ് തീരുമാനം. ഗുരുതര കുറ്റകൃത്യാണ് ബിജുലാല്‍ നടത്തിയതെന്നും ധനവകുപ്പ് പറഞ്ഞു. ധനകാര്യ അഡീഷനല്‍ ചീഫ് സെക്രട്ടറിയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വഞ്ചിയൂര്‍ ട്രഷറിയിലെ ജീവനക്കാരെ കൂട്ടത്തോടെ സ്ഥലം മാറ്റം ചെയ്യാനും ധനവകുപ്പ് നടപടി സ്വീകരിച്ചു.

പണം തന്റെ അക്കൗണ്ടിലേക്ക് മാറ്റിയപ്പോൾ, ബിജുലാൽ അതിൽ നിന്ന് 60 ലക്ഷം ഡോളർ മറ്റൊരു ടിഎസ്ബി അക്കൗണ്ടിലേക്ക് മാറ്റി. അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് ഇയാൾ നിരവധി തവണ പണം പിൻവലിച്ചതായി ആഭ്യന്തര അന്വേഷണത്തിൽ വ്യക്തമായി.

സർക്കാരുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രത്യേക ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ജില്ലാ കളക്ടറുടെ എസ്ടിഎസ്ബി അക്കൗണ്ട് പരിപാലിക്കപ്പെടുന്നു. മുതിർന്ന ഉദ്യോഗസ്ഥർ ദിവസേനയുള്ള പേയ്‌മെന്റുകളുടെയും രസീതുകളുടെയും രജിസ്റ്റർ പരിശോധിച്ചപ്പോഴാണ് തട്ടിപ്പ് പുറത്തുവന്നത്. കളക്ടറുടെ എസ്ടിഎസ്ബി അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് ഡെബിറ്റ് മായ്ക്കാനും ബിജുലാലിന് കഴിഞ്ഞുവെന്ന് വൃത്തങ്ങൾ അറിയിച്ചു.

പണംതട്ടാന്‍ സീനിയര്‍ അക്കൗണ്ടന്റ് ബിജുലാലിന് മറ്റാരുടെയെങ്കിലും സഹായം ലഭിച്ചോയെന്നതിനെ പറ്റി വകുപ്പുതല അന്വേഷണം നടത്തും. ഇതിനായി പ്രത്യേക അന്വേഷണ സംഘത്തെയും നിയോഗിച്ചു. തട്ടിയെടുത്ത പണം ബിജുലാല്‍ സ്വകാര്യ ബാങ്കുകളിലെ അഞ്ച് അക്കൗണ്ടുകളിലേക്ക് കൈമാറിയെന്നാണ് പ്രാഥമിക പരിശോധനയില്‍ കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്നത്. തട്ടിയെടുത്ത രണ്ടു കോടിയില്‍ 61 ലക്ഷം രൂപ ബിജുലാല്‍ തന്റെ രണ്ട് ട്രഷറി അക്കൗണ്ടുകളില്‍ നിന്ന് അഞ്ച് ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലേക്കാണ് മാറ്റിയത്.

സബ്ട്രഷറി ഓഫിസറുടെ യൂസര്‍ ഐഡിയും പാസ്‌വേഡും ഉപയോഗിച്ച് പണം തട്ടിയ സാഹചര്യത്തിൽ വിപുലമായ അന്വേഷണമാണ് ട്രഷറി വകുപ്പ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. ബിജുലാല്‍ മുന്‍പു ജോലി ചെയ്ത ട്രഷറികളിലും തട്ടിപ്പ് നടത്തിയിട്ടുണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുന്നുണ്ട്. ട്രഷറിയിലെ ഇന്‍ഫര്‍മേഷന്‍ സിസ്റ്റം മാനേജ്‌മെന്റ് സെല്‍, വിരമിച്ച ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ പാസ്‌വേഡ് ക്യാൻസൽ ചെയ്തിരുന്നെങ്കിൽ പണം തട്ടൽ തന്നെ നടക്കില്ല.

ഭാര്യയുടെയും സഹോദരിയുടെയും ബാങ്ക് അക്കൗണ്ടുകളിലേക്കാണ് ബിജുലാൽ പണം മാറ്റിയത്. ഒരു കോടി മുപ്പതു ലക്ഷത്തിലേറെ രൂപ ബിജുലാലിന്റെ ട്രഷറി അക്കൗണ്ടുകളില്‍ തന്നെ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു. ബിജുലാലിനും ഭാര്യ സിമിക്കും എതിരെ വഞ്ചനാകുറ്റത്തിനും രേഖകളില്‍ തിരിമറി നടത്തിയതിനുമാണ് പൊലീസ് കേസ് എടുത്തിട്ടുള്ളത്. ഐടി ആക്ട് പ്രകാരവും കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, എസ്ടിഎസ്ബി അക്കൗണ്ടിൽ നിന്ന് നഷ്ടമൊന്നും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടില്ലെന്ന് ജില്ലാ കളക്ടർ നവജോത് ഖോസ പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. എന്നാൽ, സർക്കാർ ഫണ്ട് ദുരുപയോഗം ചെയ്തു. വിശദമായ അന്വേഷണം നടത്താൻ ട്രഷറീസ് ജോയിന്റ് ഡയറക്ടർക്ക് നിർദേശം നൽകി. ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ ആവർത്തിക്കാതിരിക്കാൻ സിസ്റ്റത്തിലെ പഴുതുകള്‍ അടയ്ക്കാന്‍ ജില്ലാ കളക്ടർ അടിയന്തിര നടപടികൾ തേടിയിട്ടുണ്ട്.

ട്രഷറികളിലെ സാമ്പത്തിക ക്രമക്കേടുകൾ ആവർത്തിച്ചുള്ള സംഭവങ്ങളെക്കുറിച്ച് വിജിലൻസ് ആൻഡ് ആന്റി കറപ്ഷൻ ബ്യൂറോ (വിഎസിബി) സമഗ്ര അന്വേഷണം നടത്തണമെന്ന് ജോയിന്റ് കൗൺസിൽ ഓഫ് സ്റ്റേറ്റ് സർവീസ് ഓർഗനൈസേഷൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top