Flash News

ഡല്‍ഹി കലാപം: പ്രൊഫസർ അപൂര്‍‌വാനന്ദിനെ അഞ്ച് മണിക്കൂർ പോലീസ് ചോദ്യം ചെയ്തു, മൊബൈൽ ഫോണ്‍ കണ്ടുകെട്ടി

August 4, 2020

ന്യൂഡൽഹി: ഡല്‍ഹി യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി പ്രൊഫസറും ചിന്തകനുമായ
അപൂര്‍‌വാനന്ദിനെ ദില്ലി പോലീസിന്റെ സ്‌പെഷ്യൽ സെൽ തിങ്കളാഴ്ച അഞ്ച് മണിക്കൂർ ചോദ്യം ചെയ്തു. ഡല്‍ഹി കലാപവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട കേസിൽ ചോദ്യം ചെയ്യാനായി ലോധി റോഡിലുള്ള സ്‌പെഷ്യൽ സെൽ ഓഫീസിലേക്ക് അദ്ദേഹത്തെ വിളിപ്പിച്ചാണ് ചോദ്യം ചെയ്തത്.

2020 ഫെബ്രുവരിയിൽ വടക്കുകിഴക്കൻ ദില്ലിയിൽ നടന്ന അക്രമങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് എഫ്‌ഐആർ 59/20 പ്രകാരമുള്ള അന്വേഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് 2020 ഓഗസ്റ്റ് 3 ന് ദില്ലി പോലീസിന്റെ സ്‌പെഷ്യൽ സെൽ എന്നെ വിളിച്ചിരുന്നുവെന്ന് ചൊവ്വാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഞാൻ അഞ്ച് മണിക്കൂർ അവിടെ ചെലവഴിച്ചു. കൂടുതൽ അന്വേഷണത്തിനായി എന്റെ മൊബൈൽ ഫോൺ കണ്ടുകെട്ടേണ്ടത് ആവശ്യമാണെന്ന് ഡല്‍ഹി പോലീസ് പറഞ്ഞുവെന്നും അദ്ദേഹം പ്രസ്താവനയില്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമം (സി‌എ‌എ) 2019, ദേശീയ ജനസംഖ്യാ രജിസ്ട്രേഷൻ (എൻ‌പി‌ആർ), ദേശീയ പൗരത്വ രജിസ്ട്രേഷൻ (എൻ‌ആർ‌സി) എന്നിവയ്‌ക്കെതിരായ ഭരണഘടനാ അവകാശങ്ങൾക്കും രീതികൾക്കുമെതിരെ രാജ്യത്തുടനീളം പ്രതിഷേധം രേഖപ്പെടുത്തിയ പ്രതിഷേധക്കാരെയും അവരുടെ പിന്തുണക്കാരെയും ഉപദ്രവിക്കുന്നതാണ് ഈ അന്വേഷണത്തിന്റെ ലക്ഷ്യമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അക്രമത്തിന്റെ ഉറവിടം പ്രതിഷേധക്കാരോട് ചോദിക്കുന്ന ഒരു സിദ്ധാന്തം രൂപപ്പെടുത്തുന്നത് ആശങ്കാജനകമാണ്. പോലീസിനോട് ഈ അഭ്യർത്ഥന നടത്താൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. അവരുടെ അന്വേഷണം പൂർണ്ണമായും നിഷ്പക്ഷമാണെന്നും സത്യം പുറത്തുവരുമെന്നും പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഫെബ്രുവരിയിൽ ദില്ലിയിൽ നടന്ന അക്രമത്തിന് പിന്നിൽ ഗൂഢാലോചനയുണ്ടെന്നും പൗരത്വ ഭേദഗതി നിയമത്തിനെതിരെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിൽ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റൊന്നിൽ പ്രതിഷേധത്തിൽ പങ്കെടുത്തവരാണെന്നും ദില്ലി പോലീസ് പറയുന്നു. ഈ സ്ക്രിപ്റ്റ് പോലീസിന് നൽകിയത് അതിന്റെ രാഷ്ട്രീയ യജമാനന്മാരാണ്. അന്വേഷണ ഏജൻസികൾ ഇത് ഒരു കഥയായി മാറ്റി.

നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാരിനെ വിമർശിക്കുന്നവരേയും മറ്റ് ബുദ്ധിജീവികളെയും സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരെയും പ്രത്യേക സെൽ അന്വേഷണത്തിനായി വിളിക്കുന്നത് പതിവായിരിക്കുകയാണെന്ന് അപര്‍‌വാനന്ദ് പറഞ്ഞു.

‘ദില്ലി പ്രൊട്ടസ്റ്റ് സപ്പോർട്ട് ഗ്രൂപ്പ്’ (ഡിപിഎസ്ജി) എന്ന വാട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗങ്ങളുടെ പങ്ക് ദില്ലി പോലീസ് സംഘം അന്വേഷിക്കുന്നുണ്ട്. അപൂര്‍‌വാനന്ദും ഈ ഗ്രൂപ്പിലെ അംഗമായിരുന്നു.

അതേസമയം, മുസ്ലീങ്ങൾക്കും രണ്ട് മാസത്തിലേറെയായി സി‌എ‌എ-എൻ‌ആർ‌സിക്കെതിരെ സമാധാനപരമായി പ്രക്ഷോഭം നടത്തിയവർക്കും ബിജെപി നേതാക്കൾക്കും ഹിന്ദുത്വ പ്രവർത്തകരായ എം‌എൽ‌എ കപിൽ മിശ്ര, എം‌പി അനുരാഗ് താക്കൂർ എന്നിവരോടും ദില്ലി പോലീസിന് മൃദുവായ സമീപനമാണ്.

‘ദില്ലി പ്രൊട്ടസ്റ്റ് സപ്പോർട്ട് ഗ്രൂപ്പ്’ (ഡിപിഎസ്ജി) രാജ്യത്തുടനീളം സി‌എ‌എ-എന്‍‌ആര്‍‌സിക്കെതിരെയുള്ള പ്രതിഷേധ സന്നദ്ധ പിന്തുണ ഗ്രൂപ്പായി കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം ഡിസംബർ അവസാന ആഴ്ചയിലാണ് രൂപീകരിക്കപ്പെട്ടത്.

ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകരായ രാഹുൽ റോയ്, സാബ ദിവാൻ, രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തക കവിത കൃഷ്ണൻ, യോഗേന്ദ്ര യാദവ്, ആനി രാജ, സാമൂഹിക പ്രവർത്തകരായ ഹർഷ് മന്ദർ, ഗൗതം മോദി, എൻ ഡി ജയപ്രകാശ്, അഞ്ജലി ഭരദ്വാജ്, നദീം ഖാൻ എന്നിവരുൾപ്പെടെ നൂറിലധികം അംഗങ്ങൾ ഈ ഗ്രൂപ്പിലുണ്ട്.

രാജ്യ തലസ്ഥാനത്ത് കലാപം പൊട്ടിപ്പുറപ്പെട്ടതിനെത്തുടർന്ന്, രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള സ്ത്രീകൾ നയിക്കുന്ന സി‌എ‌എ-എൻ‌ആർ‌സി വിരുദ്ധ പ്രക്ഷോഭങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന പ്രവർത്തകർ അക്രമത്തിന് ഗൂഢാലോചന നടത്തിയതില്‍ പങ്കാളികളാണെന്ന് തെളിയിക്കാനാണ് ഡല്‍ഹി പോലീസ് ശ്രമിക്കുന്നതെന്ന് ഈ ഗ്രൂപ്പ് ആരോപിക്കുന്നു. എന്നാല്‍, ഈ സമയത്ത് ഹിന്ദുത്വ പ്രവർത്തകർ ഉപയോഗിച്ച പ്രകോപനപരമായ തന്ത്രങ്ങൾ പരാജയപ്പെട്ടു.

ജാമിയ മില്ലിയ ഇസ്ലാമിയയിലെ നിരവധി വിദ്യാർത്ഥികൾ പിഞ്ചാര ടോഡിന്റെ സ്ഥാപക അംഗങ്ങളായ നതാഷ നർവാൾ, ദേവങ്കണ കലിത, ജെഎൻയു പൂർവ വിദ്യാർഥി ഒമർ ഖാലിദ്, യുണൈറ്റഡ് എഗെയിൻസ്റ്റ് ഹേറ്റ് ക്രൈം പ്രവർത്തകരായ ഖാലിദ് സൈഫി, ഇസ്രത്ത് ജഹാൻ, സഫുര സർഗാർ എന്നിവരെ ഇതിനകം യുഎപിഎ ചുമത്തി കേസെടുത്തിട്ടുണ്ട്. അടുത്തിടെ ഒമർ ഖാലിദിനെയും ചോദ്യം ചെയ്യലിനായി വിളിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും ഇതുവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടില്ല.

ഭീമ-കൊറെഗാവ് കേസിന്റെ മാതൃകയ്ക്ക് സമാനമായി ഡല്‍ഹി പോലീസിന്റെ കലാപ അന്വേഷണം ഇപ്പോൾ വിചിത്രമായി തോന്നുന്നു. സുരക്ഷാ ഏജൻസികൾ പ്രവർത്തകർക്കും കേന്ദ്രസർക്കാരിന്റെ വിമർശകർക്കും എതിരെ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ ഇപ്പോഴും അവർക്കെതിരെ തെളിവു നല്‍കാന്‍ ആരുമില്ല എന്ന അവസ്ഥാവിശേഷവുമുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top