Flash News

കൊറോണ വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയെ തകര്‍ക്കുന്നു; 1.6 ബില്യൺ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബാധിച്ചു: യുഎൻ മേധാവി

August 4, 2020

ഐക്യരാഷ്ട്രസഭ: വിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയുടെ തകര്‍ച്ചയ്ക്ക് കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി കാരണമായെന്നും, ഇത് എല്ലാ രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിൽ നിന്നുമുള്ള 1.6 ബില്യൺ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബാധിക്കുന്നുവെന്നും പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, 2.38 കോടി കുട്ടികൾ അടുത്ത വർഷം സ്കൂളിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുമെന്നും യുഎൻ സെക്രട്ടറി ജനറൽ അന്റോണിയോ ഗുട്ടറാസ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു.

‘വ്യക്തിഗത വികസനത്തിനും സമൂഹത്തിന്റെ ഭാവിക്കും വിദ്യാഭ്യാസം പ്രധാനമാണ്. ഇത് അവസരങ്ങൾ തുറക്കുകയും അസമത്വം നീക്കം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നു. അറിവുള്ള, സഹിഷ്ണുത പുലർത്തുന്ന ഒരു സമൂഹത്തിന്റെ നട്ടെല്ലും സുസ്ഥിര വികസനത്തിന്റെ പ്രാഥമിക ചാലകവുമാണിത്. എന്നിരുന്നാലും, കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധി ചരിത്രത്തിലെ വിദ്യാഭ്യാസ രംഗത്ത് ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ പ്രതിബന്ധം സൃഷ്ടിച്ചു,’ പ്രസ്താവനയില്‍ അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ജൂലൈ മധ്യത്തിൽ 160 ലധികം രാജ്യങ്ങളിൽ സ്കൂളുകൾ അടച്ചിരുന്നു. ഇത് ഒരു ബില്യൺ വിദ്യാർത്ഥികളെ ബാധിച്ചുവെന്നും, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള കുറഞ്ഞത് നാല് കോടി കുട്ടികൾക്ക് അവരുടെ സ്കൂളിന്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിൽ വിദ്യാഭ്യാസം നേടാനായില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഇതനുസരിച്ച്, പകർച്ചവ്യാധി വിദ്യാഭ്യാസത്തിൽ അസമത്വം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും കഴിഞ്ഞ ഏതാനും ദശകങ്ങളായി ഉപയോഗശൂന്യമായിരുന്ന പുരോഗതിയില്‍ അപകടമുണ്ടാകുകയും ചെയ്യുന്നു. സ്കൂളുകൾ ദീർഘകാലമായി അടച്ചതുമൂലം കുട്ടികള്‍ക്ക് വിദ്യാഭ്യാസം നഷ്‌ടപ്പെട്ടു.

ഇതുകൂടാതെ, ഏകദേശം 2.38 കോടി കുട്ടികളും ചെറുപ്പക്കാരും (പ്രൈമറി മുതൽ അപ്പർ സെക്കൻഡറി വരെ) പകർച്ചവ്യാധിയുടെ സാമ്പത്തിക ആഘാതം കാരണം അടുത്ത വർഷം വിദ്യാഭ്യാസം ഉപേക്ഷിക്കാനോ നഷ്ടപ്പെടാനോ സാധ്യതയുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ലോകത്തിന് മുന്നിൽ താൽക്കാലിക അസമത്വം നിലനിൽക്കുന്നുണ്ടെന്നും അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ സമത്വം നൽകുന്ന കൂടുതൽ വിദ്യാഭ്യാസം കുട്ടികള്‍ക്ക് എപ്പോഴും ആവശ്യമാണെന്നും ഗുട്ടറൈസ് പറഞ്ഞു. ഭാവിയിൽ സമഗ്രവും സൗകകര്യപ്രദവും നിലവാരമുള്ളതുമായ വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തിനായി ധീരമായ നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളേണ്ടതുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ശാരീരിക വെല്ലുവിളി നേരിടുന്ന, ന്യൂനപക്ഷ, പിന്നാക്ക വിഭാഗങ്ങൾ, കുടിയൊഴിപ്പിക്കപ്പെട്ട, അഭയാർഥി വിദ്യാർത്ഥികൾ, വിദൂര പ്രദേശങ്ങളിൽ താമസിക്കുന്ന വിദ്യാർത്ഥികൾ എന്നിവരെ പിന്നിലാക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ ഉയർന്നതാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

റേഡിയോ, ടെലിവിഷൻ, ഓൺലൈൻ ക്ലാസുകൾ വഴി അധ്യാപകരുടെയും മാതാപിതാക്കളുടെയും മികച്ച ശ്രമങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും നിരവധി വിദ്യാർത്ഥികൾ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് പുറത്താണെന്ന് യുഎൻ മേധാവി പറഞ്ഞു. ഇപ്പോൾ നമ്മള്‍ മനുഷ്യരുടെ കഴിവുകളെ നശിപ്പിക്കുന്ന ഒരു തലമുറയുടെ വിപത്തിനെയാണ് അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതെന്നും കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. നഗരപ്രദേശങ്ങളേക്കാൾ ഗ്രാമീണ മേഖലയിലെ കുട്ടികൾക്കാണ് പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസം നഷ്ടപ്പെടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

വിദ്യാഭ്യാസ പ്രതിസന്ധി ലോകത്തെ പിടിമുറുക്കുകയാണെന്ന് യുഎൻ മേധാവി പറഞ്ഞു. പകർച്ചവ്യാധിക്കു മുമ്പുതന്നെ 25 കോടിയിലധികം കുട്ടികൾക്ക് സ്കൂളിൽ പോകാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top