Flash News

അഞ്ച് മാസത്തിനുള്ളിൽ യുവാക്കളില്‍ കോവിഡ്-19 മൂന്നിരട്ടിയായി വര്‍ദ്ധിക്കും: ഡബ്ല്യു എച്ച് ഒ

August 5, 2020 , ശ്രീജ

നൈറ്റ്ക്ലബ്ബുകളിലും ബീച്ചുകളിലും എത്തുന്ന ചെറുപ്പക്കാർ ലോകമെമ്പാടും പുതിയ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതിന് കാരണമാകും. തന്മൂലം 15 നും 24 നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ളവരുടെ അനുപാതം അഞ്ച് മാസത്തിനുള്ളിൽ മൂന്നിരട്ടിയായി വർദ്ധിക്കുമെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന അറിയിച്ചു.

ഫെബ്രുവരി 24 നും ജൂലൈ 12 നും ഇടയിൽ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന നടത്തിയ വിശകലനത്തിൽ 15-24 വയസ് പ്രായമുള്ളവരുടെ പങ്ക് 4.5 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 15 ശതമാനമായി ഉയർന്നു.

മൊത്തം 4.8 ദശലക്ഷം കേസുകളുമായി ആഗോളതലത്തിൽ മുന്നേറുന്ന അമേരിക്കയെ കൂടാതെ, സ്പെയിൻ, ജർമ്മനി, ഫ്രാൻസ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളും ജപ്പാൻ പോലുള്ള ഏഷ്യൻ രാജ്യങ്ങളും പുതിയതായി രോഗബാധിതരിൽ പലരും ചെറുപ്പക്കാരാണെന്ന് അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

“ചെറുപ്പക്കാർ മാസ്‌കിംഗിനെക്കുറിച്ചും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചും കൂടുതൽ ജാഗ്രത കാണിക്കണം,” മെരിലാന്റിലെ ജോൺസ് ഹോപ്കിൻസ് ഹോസ്പിറ്റലിന്റെ ബയോകൺ കണ്ടെയ്‌ൻമെന്റ് യൂണിറ്റിലെ നഴ്‌സ് മാനേജർ നെയ്സ ഏണസ്റ്റ് മാധ്യമങ്ങള്‍ക്ക് അയച്ച ഇ-മെയിലില്‍ പറയുന്നു.

“യാത്രകള്‍ കോവിഡ്-19 ബാധിക്കുന്നതിനും വ്യാപിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു,” അവർ പറഞ്ഞു, ചെറുപ്പക്കാർ ജോലിക്കോ ബീച്ചിലേക്കോ പബ്ബിലേക്കോ പലചരക്ക് സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നതിനോ പോകാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്.

680,000-ത്തിലധികം ആളുകളും മരണമടഞ്ഞ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥകളും അതിവേഗം പടരുന്ന വൈറസിന് ഒരു വാക്സിൻ കണ്ടെത്താൻ കമ്പനികൾ അശ്രാന്തമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുമ്പോഴും പുതിയ കേസുകളുടെ കുതിച്ചുചാട്ടത്തെ രണ്ടാമത്തെ തരംഗ അണുബാധകൾ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നു.

കൊറോണ വൈറസ് ജനുവരി അവസാനത്തോടെ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടതുമുതൽ ലഘൂകരിക്കാനുള്ള ശ്രമങ്ങളെ പ്രശംസിച്ച വിയറ്റ്നാം പോലുള്ള രാജ്യങ്ങൾ പോലും അണുബാധയുടെ പുതിയ ക്ലസ്റ്ററുകളുമായി പോരാടുകയാണ്.

ഫെബ്രുവരി 24 നും ജൂലൈ 12 നും ഇടയിൽ 5-14 വയസ് പ്രായമുള്ളവരിൽ ഏകദേശം 4.6 ശതമാനം പേർ രോഗബാധിതരാണ്, 0.8 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന്. പരിശോധന ഉയർന്നപ്പോൾ, സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കുന്നത് കേസുകളുടെ വര്‍ദ്ധനവിന് കാരണമായേക്കാം എന്ന് പൊതുജനാരോഗ്യ വിദഗ്ധർ ആശങ്കപ്പെടുന്നു.

പകർച്ചവ്യാധികളെക്കുറിച്ചുള്ള യു‌എസിലെ പ്രമുഖ വിദഗ്ദ്ധനായ ആന്റണി ഫൗചി കഴിഞ്ഞ മാസം യുവാക്കളോട് സാമൂഹികമായി അകലം പാലിക്കണമെന്നും മാസ്ക് ധരിക്കണമെന്നും ജനക്കൂട്ടം ഒഴിവാക്കണമെന്നും അഭ്യർഥിച്ചു. കൂടാതെ ലക്ഷണമില്ലാത്ത ആളുകൾക്കും വൈറസ് പടരുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

രോഗബാധിതരായ യുവാക്കൾ കുറച്ച് ലക്ഷണങ്ങൾ കാണിക്കുന്നുവെന്ന് റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യുമ്പോൾ സമാനമായ നടപടികളാണ് പല രാജ്യങ്ങളിലെയും ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ ആവശ്യപ്പെടുന്നത്.

“ഞങ്ങൾ ഇത് മുമ്പ് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്, ഞങ്ങൾ ഇത് വീണ്ടും പറയും: ചെറുപ്പക്കാർ അജയ്യരല്ല,” ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ടെഡ്രോസ് അദാനോം ഗെബ്രിയേസസ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച ജനീവയിൽ ഒരു വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ പറഞ്ഞു. “ചെറുപ്പക്കാർക്ക് രോഗം വരാം; ചെറുപ്പക്കാർക്ക് മരിക്കാം; ചെറുപ്പക്കാർക്ക് മറ്റുള്ളവരിലേക്ക് വൈറസ് പകരാൻ കഴിയും.” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ മാസം ടോക്കിയോ അധികൃതർ നഗരത്തിലെ നൈറ്റ് ലൈഫ് ജില്ലകളിൽ കൊറോണ വൈറസ് പരിശോധന നടത്തുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു. കൂടാതെ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് നല്ല വായുസഞ്ചാരത്തിന് ആവശ്യമായ ഇടം നൽകാനും ഉച്ചത്തിൽ സംസാരിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കാൻ ആവശ്യപ്പെടാനും നൈറ്റ്ക്ലബുകൾക്ക് നിർദ്ദേശം നൽകി.

കഴിഞ്ഞ മാസം ഫ്രാൻസിൽ ആളുകൾ ശുചിത്വ നിയമങ്ങൾ ലംഘിക്കുകയും കോവിഡ്-19 വ്യാപനത്തിന് കാരണമാകുകയും ചെയ്ത ഒരു ബാർ അധികൃതർ അടച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top