ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ പരിശോധന നിരക്ക് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് വളരെ കുറവാണ്: ഡോ. സൗമ്യ സ്വാമിനാഥന്‍

ഹൈദരാബാദ്: കൊറോണയുടെ പരിശോധന നിരക്ക് മറ്റ് രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഇന്ത്യയില്‍ കുറവാണെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ചീഫ് സയന്റിസ്റ്റ് ഡോ. സൗമ്യ സ്വാമിനാഥൻ. കൊറോണ വൈറസ് തടയുന്നതിനുള്ള അടിയന്തര പരിഹാരമാണ് ലോക്ക്ഡൗണ്‍ എന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗിലൂടെ ഹൈദരാബാദിൽ നടന്ന ‘വാക്സിൻ റേസ്: ബാലൻസിംഗ് സയൻസ്, എമർജൻസി’ എന്ന പാനൽ ചർച്ചയിൽ സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു അവർ. 2021 അവസാനത്തോടെ രണ്ട് ബില്യൺ ഡോസ് കൊറോണ വാക്സിൻ ഉത്പാദിപ്പിക്കുകയാണ് കോവാക്സിന്റെ ലക്ഷ്യമെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

കൊറോണ വൈറസിന്റെ 28 വാക്സിനുകൾ നിലവിൽ ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണത്തിലാണെന്ന് സ്വാമിനാഥൻ പറഞ്ഞു. ഇതിൽ അഞ്ച് വാക്സിൻ പരീക്ഷണങ്ങൾ നടക്കുന്നു. കൂടാതെ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള 150 ലധികം വാക്സിനുകൾ പ്രീ-ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങളിലാണ്.

ജർമ്മനി, തായ്‌വാൻ, ദക്ഷിണ കൊറിയ, ജപ്പാൻ തുടങ്ങിയ രാജ്യങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൊറോണയുടെ പരീക്ഷണ നിരക്ക് ഇന്ത്യയിൽ വളരെ കുറവാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു. വൈറസിനെ വേണ്ടത്ര എണ്ണം പരിശോധിക്കാതെ പോരാടുന്നത് കണ്ണടച്ച് തീയോട് പോരാടുന്നതിന് തുല്യമാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

സ്വാമിനാഥന്റെ അഭിപ്രായത്തിൽ, കോവിഡ് -19 ന്റെ പരിശോധന നിരക്ക് പോസിറ്റീവ് ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ, അത് അഞ്ച് ശതമാനത്തിൽ കൂടുതലല്ലെങ്കില്‍ വേണ്ടത്ര അന്വേഷണം ഇല്ല.

കൊറോണ വൈറസിനെ പ്രതിരോധിക്കാനുള്ള വഴി ശാസ്ത്ര സമൂഹം ഇപ്പോഴും പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്നും പൊതുജനാരോഗ്യവും സാമൂഹിക നടപടികളും ഭേദമാക്കുന്നതിൽ അടുത്ത 12 മാസങ്ങൾ പ്രധാനമാണെന്നും അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ലോക്ക്ഡൗണ്‍ വ്യാപനം കുറയ്ക്കുന്ന ഒരു താൽക്കാലിക നടപടിയാണെന്ന് ലോകാരോഗ്യ സംഘടനയുടെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ പറഞ്ഞു. കാരണം ഇത് ആളുകൾ പരസ്പരം അടുക്കുന്നതിൽ നിന്ന് തടയുന്നു.

ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഇതിനുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് വാക്സിൻ പരിശോധനയെക്കുറിച്ച് സംസാരിച്ച സ്വാമിനാഥൻ പറഞ്ഞു. വാക്സിനുകളുടെ കൃത്യമായ ഇഫക്റ്റ് നിരക്ക് 70 ശതമാനമാണെങ്കില്‍ അത് നല്ലതായി കണക്കാക്കും.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment