Flash News

കൊവിഡ്-19: അമേരിക്കയിലെ മരണനിരക്ക് 160,000 കവിഞ്ഞു

August 7, 2020 , ആന്‍സി

ന്യൂയോർക്ക്: വെള്ളിയാഴ്ചയിലെ റിപ്പോര്‍ട്ടനുസരിച്ച്  അമേരിക്കയില്‍ കോവിഡ്-19 ബാധയേറ്റ് 160,000 ൽ അധികം ആളുകൾ മരിച്ചു.  വരും ആഴ്ചകളിൽ സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ തയ്യാറാണോ എന്ന് വിവിധ സംസ്ഥാനങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്യുകയാണ്.

160,003 മരണങ്ങളും 4.91 ദശലക്ഷം കേസുകളുമാണ് രാജ്യത്ത് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്. ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിരക്കാണ്. ദ്രുതഗതിയിലുള്ള പരിശോധന വ്യാപകമായി ലഭ്യമാക്കുന്നതിലെ പ്രശ്‌നങ്ങളും, ചില ഭാഗങ്ങളിൽ മാസ്കുകൾക്കും സാമൂഹിക അകലം പാലിക്കുന്നതിനുമുള്ള ജനങ്ങളുടെ നിസ്സംഗതയുമാണ് വൈറസ് പടരാന്‍ കാരണമെന്ന് അധികൃതര്‍ പറയുന്നു.

23 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ കൊറോണ വൈറസ് മരണങ്ങളും, 20 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ വൈറസ് പോസിറ്റീവ് കേസുകളും വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ടുകളില്‍ പറയുന്നു.

ആളോഹരി അടിസ്ഥാനത്തിൽ, കേസുകൾക്കും മരണങ്ങൾക്കും ലോകത്തെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്ഥാനത്താണ് അമേരിക്ക. അമേരിക്കൻ ഐക്യനാടുകളിൽ ഒൻപത് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ 10,000 മരണങ്ങളുടെ വർദ്ധനവ് വെള്ളിയാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയ റിപ്പോര്‍ട്ട് വ്യക്തമാക്കുന്നു. മരണപ്പെട്ടവരില്‍ പലരും കാലിഫോർണിയ, ഫ്ലോറിഡ, ടെക്സസ് എന്നിവിടങ്ങളിലാണ്. ആ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ പുതിയ അണുബാധകൾ കുറഞ്ഞുവരുന്നതായി കാണപ്പെടുമ്പോൾ, പുതിയ പകർച്ചവ്യാധികൾ മറ്റു പ്രദേശങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിക്കുകയാണ്.

ബോസ്റ്റൺ, ചിക്കാഗോ, ഡെട്രോയിറ്റ്, വാഷിംഗ്ടൺ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി നഗരങ്ങളിൽ വൈറസ് വ്യാപനം വർദ്ധിക്കുമെന്ന ആശങ്കയുണ്ടെന്ന് വൈറ്റ് ഹൗസ് കൊറോണ വൈറസ് ടാസ്ക് ഫോഴ്സ് ലീഡ് കോഓർഡിനേറ്റർ ഡോ. ഡെബോറ ബിർക്സ് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.

കോവിഡ് -19 ബാധയേറ്റ് ഡിസംബർ ഒന്നിനകം 300,000 അമേരിക്കക്കാര്‍ മരിച്ചേക്കാമെന്ന് വാഷിംഗ്ടൺ സർവകലാശാലയിലെ ആരോഗ്യ വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു. മാസ്ക് ധരിക്കുന്നതിൽ അമേരിക്കക്കാർ സൂക്ഷ്മത പുലർത്തുന്നുവെങ്കിൽ 70,000 ജീവൻ രക്ഷിക്കാമെന്നും അവർ പറഞ്ഞു.

രാജ്യത്തുടനീളം യുഎസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ, അദ്ധ്യാപക യൂണിയനുകൾ, മാതാപിതാക്കൾ, വിദ്യാർത്ഥികൾ എന്നിവർ എങ്ങനെ സ്കൂളുകൾ സുരക്ഷിതമായി വീണ്ടും തുറക്കാമെന്ന് ചർച്ച ചെയ്യുകയാണ്. വ്യക്തിപരമായ ക്ലാസുകൾ പുനരാരംഭിക്കാൻ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. വൈറസ് “വന്നതുപോലെ ഇല്ലാതാകും” എന്നാണ് ട്രം‌പിന്റെ ഭാഷ്യം. എങ്കിലും ആരോഗ്യ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ജാഗ്രത പാലിക്കണമെന്ന് സംസ്ഥാനങ്ങളോട് അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ന്യൂയോർക്ക് ഗവർണർ ആൻഡ്രൂ ക്യൂമോ വെള്ളിയാഴ്ച സംസ്ഥാനത്തെ 700 ഓളം സ്കൂൾ ജില്ലകൾക്ക് ക്ലാസ് മുറികൾ വീണ്ടും തുറക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് പറഞ്ഞെങ്കിലും സ്കൂളുകൾ അദ്ധ്യാപകരുമായും വിദ്യാർത്ഥികളുമായും മാതാപിതാക്കളുമായും മുൻ‌കൂട്ടി കൂടിയാലോചന നടത്തണമെന്ന് നിർബന്ധിച്ചു.

“ഞങ്ങളുടെ അണുബാധ നിരക്ക് നോക്കിയാൽ ഞങ്ങൾ ഇപ്പോൾ രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച അവസ്ഥയിലാണ്,” ക്യൂമോ മാധ്യമപ്രവർത്തകരോട് പറഞ്ഞു. “എല്ലാവര്‍ക്കും സ്കൂളുകൾ തുറക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ ഞങ്ങൾക്കും സ്കൂളുകൾ തുറക്കാൻ കഴിയും,” അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

രാജ്യത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പൊതുവിദ്യാലയ ശൃംഖലയിൽ 1.1 ദശലക്ഷം കുട്ടികൾ പഠിക്കുന്ന ന്യൂയോർക്ക് സിറ്റിയിൽ, മേയർ ബിൽ ഡി ബ്ലാസിയോ പറഞ്ഞത്, വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഹാജർ ഓരോ ആഴ്ചയും ഒന്ന് മുതൽ മൂന്ന് ദിവസം വരെ പരിമിതപ്പെടുത്തുമെന്നാണ്. ന്യൂയോർക്ക് നഗരത്തിലെ രക്ഷകർത്താക്കൾക്ക് അവരുടെ കുട്ടികൾക്കായി എല്ലാ വിദൂര പഠനവും അഭ്യർത്ഥിക്കാൻ വെള്ളിയാഴ്ച വരെ സമയമുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

രാജ്യത്തെ മൂന്നാമത്തെ വലിയ സ്കൂൾ ജില്ലയായ ചിക്കാഗോ പബ്ലിക് സ്കൂളുകൾ ഈ ആഴ്ച കോഴ്‌സ് മാറ്റി. സ്കൂൾ വർഷം ആരംഭിക്കുമ്പോൾ വിദ്യാർത്ഥികൾ വിദൂര പഠനവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

ഫ്ലോറിഡ, അയോവ എന്നിവയുൾപ്പെടെ ചില സംസ്ഥാനങ്ങൾ സ്കൂളുകളിൽ കുറഞ്ഞത് വ്യക്തിഗത പഠനമെങ്കിലും നൽകണമെന്ന് നിർബന്ധിതരാക്കുന്നുണ്ട്. അതേസമയം സൗത്ത് കരോലിന, മിസോറി ഗവർണർമാർ എല്ലാ ക്ലാസ് മുറികളും വീണ്ടും തുറക്കാൻ ശുപാർശ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

സ്കൂളുകൾ വീണ്ടും തുറക്കണമെന്ന് ടെക്സസ് ആദ്യം ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നുവെങ്കിലും സംസ്ഥാനത്ത് വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന കേസുകള്‍ പരിഗണിച്ച് ഇളവുകൾക്ക് അപേക്ഷിക്കാൻ ജില്ലകളെ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ട്. സ്കൂൾ വർഷം ഫലത്തിൽ സെപ്റ്റംബർ എട്ടിന് ആരംഭിക്കുമെന്നും എന്നാൽ ഒക്ടോബർ 19 ന് വ്യക്തിഗത പഠനത്തിലേക്ക് മാറുമെന്നും ഹ്യൂസ്റ്റൺ ഇൻഡിപെൻഡന്റ് സ്‌കൂൾ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top