Flash News

ഇന്ത്യന്‍-അമേരിക്കന്‍ കമല ഹാരിസ് ജോ ബിഡന്റെ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാർത്ഥി

August 12, 2020

വാഷിംഗ്ടണ്‍: അമേരിക്കയിലെ പ്രമുഖ ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ ഗ്രൂപ്പുകൾ ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടി പ്രസിഡന്റ് നോമിനി ജോ ബിഡൻ ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി ഇന്ത്യൻ വംശജയായ സെനറ്റർ കമല ഹാരിസിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തതിനെ പ്രശംസിച്ചു. ഇത് അമേരിക്കയിലെ മുഴുവൻ സമൂഹത്തിനും അഭിമാനത്തിന്റെയും ആഘോഷത്തിന്റെയും നിമിഷമാണെന്ന് അവര്‍ പറഞ്ഞു.

ഡമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിയുടെ പ്രസിഡന്റ് ടിക്കറ്റിൽ മത്സരിക്കുന്ന ജോ ബിഡന്‍, ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചുകൊണ്ട് ചൊവ്വാഴ്ച ഹാരിസിനെ തന്റെ ഉപരാഷ്ട്രപതി സ്ഥാനാർത്ഥിയായി തിരഞ്ഞെടുത്തത് ഇന്ത്യന്‍ വംശജര്‍ക്കും അഭിമാന നിമിഷം.

ജമൈക്കയിൽ നിന്നുള്ള ആഫ്രിക്കക്കാരനും ഇന്ത്യക്കാരിയായ അമ്മയില്‍ ജനിച്ച ഹാരിസ് (55) നിലവിൽ കാലിഫോർണിയയിൽ നിന്നുള്ള യുഎസ് സെനറ്ററാണ്.

“ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ സമൂഹത്തിന് ഇത് അഭിമാന മുഹൂര്‍ത്തമാണ്. ഇന്ത്യന്‍-അമേരിക്കൻ വംശജർ ഇപ്പോൾ ദേശീയ തലത്തിൽ മുഖ്യധാരാ സമൂഹമാണ്, ”പ്രശസ്ത ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കക്കാരനും ഇൻഡ്യാസ്പോറയുടെ സ്ഥാപകനുമായ എം ആർ രംഗസ്വാമി പറഞ്ഞു. “വ്യക്തിപരമായി പറയുകയാണെങ്കില്‍, എന്റെ ജന്മനാടായ ചെന്നൈയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു സ്ത്രീ വൈസ് പ്രസിഡന്റായി തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെടുന്നത് വളരെ സന്തോഷകരമാണ്,” രംഗസ്വാമി പറഞ്ഞു.

തീരുമാനത്തെ സ്വാഗതം ചെയ്ത പ്രമുഖ ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കൻ അഭിഭാഷക ഗ്രൂപ്പും പി‌എസി 10 മില്യൺ ഡോളർ സമാഹരിക്കുമെന്ന് പറഞ്ഞു.

“ഈ വർഷത്തെ തിരഞ്ഞെടുപ്പിൽ 1.3 ദശലക്ഷം ഇന്ത്യൻ-അമേരിക്കക്കാർ വോട്ടുചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു, പെൻ‌സിൽ‌വാനിയയിൽ 200,000 ഉം മിഷിഗണിൽ 125,000 ഉം ഉൾപ്പെടെ, ഇരുവരും യുദ്ധരംഗത്ത് വിജയിക്കണം.

ഡെമോക്രാറ്റിക്‌ പാർട്ടിയുടെ വൈസ്‌ പ്രസിഡന്റ്‌ സ്ഥാനം അലംങ്കരിക്കുന്നത്‌ ഒരു വനിത ആയിരിക്കുമെന്ന് പാർട്ടി തലവൻ ജോ ബിഡൻ തന്റെ ട്വീറ്ററിലൂടെ പങ്കുവെച്ചിരുന്നു. എന്നാൽ ആ വനിത ആരായിരിക്കും എന്നത്‌ ‌ ഒരു സർപ്രൈസ്‌ തന്നെ ആയിരുന്നു. മിഷേൽ ഒബാമ ഉൾപ്പടെയുള്ളവരുടെ പേരുകൾ നിർദ്ദേശ പട്ടികയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും നറുക്ക് വീണത്‌ ഇന്ത്യൻ വംശജയായ കമലക്ക്‌.

അമേരിക്കൻ രാഷ്ട്രീയക്കാരിയും, അഭിഭാഷകയുമാണ് കമല ഹാരിസ്‌‌. 2017 മുതൽ കാലിഫോർണിയയിൽ ജൂനിയർ യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സ് സെനറ്ററായി സേവനം അനുഷ്ഠിക്കുന്നു. 55 കാരിയായ ഹാരിസ് കാലിഫോർണിയയിലെ ഓക്‌ലാൻഡിലാണ് ജനിച്ചത്. കാലിഫോർണിയയിലെ മുൻ അറ്റോർണി ജനറലും മുൻ സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ ഡിസ്ട്രിക്റ്റ് അറ്റോർണിയുമാണ്.

മാർട്ടിൻ ലൂഥര്‍ കിംഗിന്റെ ജന്മദിനത്തിലാണ്‌ താൻ വൈസ്‌ പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് മൽസരിക്കുന്നു എന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചത്‌. ചരിത്രം സൃഷ്ടിക്കുന്ന സ്ഥാനാർത്ഥിയായി അവർ തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ടു. ന്യൂയോർക്ക് കോൺഗ്രസിലെ വനിതയായ ഷേർളി ചിഷോമിന് ആദരാഞ്ജലി അർപ്പിച്ച് ഡെമോക്രാറ്റിക് പാർട്ടിക്കു വണ്ടി ശക്തയായ മത്സരാര്‍ത്ഥിയാകുവാൻ തയ്യാറെടുക്കുകയാണ്‌ കമല ദേവി ഹാരിസ്‌.

2016 ൽ സെനറ്റിലേക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട ആദ്യത്തെ കറുത്ത വനിതയായിരുന്നു ഹാരിസ്. ചുരുങ്ങിയ കാലയളവിൽ തന്നെ കാലിഫോർണിയയിലെ ജൂനിയർ സെനറ്റർ എന്ന നിലയിൽ, ട്രംപ് ഭരണകൂട ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെയും സുപ്രീം കോടതി സ്ഥിരീകരണ ഹിയറിംഗിനിടെ ബ്രെറ്റ് കാവനോഗ് ഉൾപ്പെടെയുള്ള നോമിനികളൾക്കെതിരെ സംസാരിച്ച വനിത.

ആനന്ദകരമായ വാർത്ത കേട്ടതിന്‍റെ ആവേശത്തിലാണ് കമല ഹാരിസിന്‍റെ ചെന്നൈയിലെ അമ്മവീട്ടുകാർ. അവരുടെ കുടുംബത്തിൽ നിന്ന് ഒരാൾ ഇതാ യുഎസ് വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് തെരഞ്ഞെടുപ്പിലെ സ്ഥാനാർഥിയായിരിക്കുന്നു. ഡെമൊക്രറ്റുകളുടെ വൈസ് പ്രസിഡന്‍റ് നോമിനിയായി കമലയെ ജോ ബിഡന്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച നിമിഷം മുതൽ അവർ ആകാംക്ഷയിലാണ്. അത് നവംബറിലെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ ഫലം വരുന്നതു വരെ ഉണ്ടാവും.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top