Flash News

സ്വാതന്ത്ര്യ ദിനം 2020: രാമക്ഷേത്രം മുതൽ ആത്മ നിർഭർ ഭാരത് വരെ; പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ സ്വാതന്ത്ര്യ ദിന പ്രസംഗത്തിന് കാതോര്‍ത്ത് ജനങ്ങള്‍

August 14, 2020 , ആന്‍സി

ഇന്ത്യയുടെ 74-ാമത് സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ശനിയാഴ്ച പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദി ചെങ്കോട്ടയുടെ കൊത്തളങ്ങളിൽ നിന്ന് രാജ്യത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ മുൻ വർഷത്തെപ്പോലെ സ്വാതന്ത്ര്യദിന ആഘോഷങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നില്ല.

ഒരു ആത്മ ആശ്രയ ഇന്ത്യയ്‌ക്കായി പ്രധാനമന്ത്രി മോദി പുതിയ രൂപരേഖ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി പ്രതിരോധമന്ത്രി രാജ്‌നാഥ് സിംഗ് കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പറഞ്ഞു. സ്വാശ്രയ ഇന്ത്യയ്ക്കും പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുടെ സംരംഭം നടപ്പാക്കാൻ വിവിധ വകുപ്പുകളും മന്ത്രാലയങ്ങളും ഗൗരവമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും മഹാത്മാഗാന്ധിയുടെ “സ്വദേശി” എന്ന ചിത്രത്തിന് ഒരു പുതിയ മാനം നൽകാനുള്ള ശ്രമമാണിതെന്ന് പറയുകയും ചെയ്തു.

സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തിൽ ചെങ്കോട്ടയുടെ കൊത്തളങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള പ്രസംഗത്തിൽ സ്വാശ്രയ ഇന്ത്യയ്ക്കായി പുതിയ രൂപരേഖ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി രാജ്യത്തിന് മുന്നിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് സിംഗ് പറഞ്ഞു.

101 സൈനിക ആയുധങ്ങളും പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നത് നിരോധിക്കാനുള്ള പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ തീരുമാനത്തെ പരാമർശിച്ച സിംഗ്, പ്രതിരോധ ഉൽപാദനത്തിൽ സ്വാശ്രയത്വം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പ്രധാനവും കടുത്തതുമായ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കുകയാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

വൻകിട ആയുധ സംവിധാനങ്ങൾ ഇപ്പോൾ ഇന്ത്യയിൽ ഉത്പാദിപ്പിക്കുമെന്നും പ്രതിരോധ ഉൽപാദന കേന്ദ്രമായി രാജ്യങ്ങൾ കയറ്റുമതി ചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ആഭ്യന്തര പ്രതിരോധ വ്യവസായത്തെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള പ്രധാന നീക്കമായി 2024 ഓടെ 101 ആയുധങ്ങളും സൈനിക പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനുള്ള നിയന്ത്രണങ്ങൾ സിംഗ് പ്രഖ്യാപിച്ചു.

കിഴക്കൻ ലഡാക്കിൽ 20 ഇന്ത്യൻ സൈനികരുടെ ജീവൻ അപഹരിച്ച ചൈനീസ് അതിർത്തി ആക്രമണത്തെത്തുടർന്ന്, ഇന്ത്യ ബീജിംഗിനെതിരെ സാമ്പത്തിക ഉപരോധം ഏര്‍പ്പെടുത്തി. ചൈനീസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ ടിക് ടോക്ക്, യുസി ബ്രൗസര്‍ എന്നിവയും ചൈനയില്‍ നിന്ന് ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ചരക്കുകളും നിരോധിച്ചു.

ഇന്ത്യയുടെ ദേശീയ രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ പുതിയ ദിശയുടെ ഉദാഹരണമായി രാം ക്ഷേത്രം അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രസംഗത്തിൽ ഉള്‍പ്പെട്ടേക്കാം.

പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പ്രസംഗത്തിൽ സവിശേഷതകൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന മറ്റൊരു പ്രധാന പ്രശ്നം പാൻഡെമിക് ബാധിത സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയാണ്. പ്രതിസന്ധിയിൽ നിന്ന് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ബാധിച്ച മേഖലകളെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കാനുള്ള പദ്ധതികളെക്കുറിച്ച് പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് സംസാരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

സ്വാതന്ത്ര്യദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് കഴിഞ്ഞയാഴ്ച പ്രധാനമന്ത്രി മോദി ഒരാഴ്ച നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന മാലിന്യ രഹിത ഇന്ത്യാ കാമ്പയിൻ ആരംഭിക്കുകയും കൊറോണ വൈറസിനെതിരായ പോരാട്ടത്തിൽ സ്വച്ഛ് ഭാരത് മിഷന് വലിയ പിന്തുണയുണ്ടെന്നും അവകാശപ്പെട്ടു.

കഴിഞ്ഞ വർഷം തന്റെ സ്വാതന്ത്ര്യ ദിന പ്രസംഗത്തിൽ, മുത്വലാഖ് ക്രിമിനല്‍ കുറ്റമാക്കുന്ന നിയമനിർമ്മാണം, ജമ്മു കശ്മീർ പ്രത്യേക പദവി ഇല്ലാതാക്കുന്ന ആർട്ടിക്കിൾ 370 റദ്ദാക്കൽ എന്നിവ പ്രധാനമന്ത്രി ഉയർത്തിക്കാട്ടിയിരുന്നു.

ജനസംഖ്യാ നിയന്ത്രണത്തിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ചും അദ്ദേഹം അടിവരയിട്ടു. ഈ കാലയളവിൽ എല്ലാ വീടുകളിലും പൈപ്പു വഴി കുടിവെള്ളം എത്തിക്കാനുള്ള തന്റെ കാഴ്ചപ്പാടിന്റെ രൂപരേഖയും ഈ കാലാവധി അവസാനത്തോടെ 5 ട്രില്യൺ ഡോളർ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെക്കുറിച്ചുള്ള സ്വപ്ന പദ്ധതിയും അദ്ദേഹം പ്രവചിച്ചിരുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top