Flash News

നികുതിദായകരെ മോദി പ്രശംസിച്ച ദിവസം തന്നെ അവരുടെ വരവ് ചിലവ് കണക്കുകള്‍ നിരീക്ഷിക്കാൻ പദ്ധതിയും തയ്യാറാക്കി

August 14, 2020 , ശ്രീജ

(ഫോട്ടോ കടപ്പാട്: Twitter / @ mygovindia)

ന്യൂഡൽഹി: സത്യസന്ധവും സുതാര്യവുമാണെന്ന ന്യായീകരണത്തോടെ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയുടെ പുതിയ നികുതി പരിഷ്ക്കരണം നികുതിദായകര്‍ക്ക് എത്രത്തോളം ഗുണകരമാകുമെന്ന ചോദ്യമാണ് ഇപ്പോള്‍ ഉയര്‍ന്നുവരുന്നത്.

വ്യാഴാഴ്ചയാണ് നികുതിദായകർക്കുള്ള ഈ ചാർട്ടർ (ചാർട്ടർ) പ്രധാനമന്ത്രി പ്രഖ്യാപിച്ചത്. മുന്നോട്ട് പോയി സത്യസന്ധതയോടെ നികുതി അടയ്ക്കണമെന്ന് അദ്ദേഹം ജനങ്ങളോട് ആഹ്വാനം ചെയ്തു. ഫെയ്‌സ്‌ലെസ് അസസ്മെന്റ്, ഫെയ്‌സ്‌ലെസ് അപ്പീൽ, നികുതിദായക ചാർട്ടർ തുടങ്ങിയ പ്രധാന പരിഷ്കാരങ്ങൾ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്നാല്‍, ഏറ്റവും പ്രനപ്പെട്ട കാര്യം, നികുതി അടയ്ക്കുന്ന സത്യസന്ധരായ നികുതിദായകരെ സർക്കാർ പ്രശംസിച്ച അതേ ദിവസം തന്നെ ഒരു നിർദ്ദേശവും അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നതാണ്. അതിൽ നികുതിദായകരുടെ ചെലവുകളിൽ കൂടുതൽ ജാഗ്രത പാലിക്കാൻ പദ്ധതിയിട്ടിട്ടുണ്ട്.

റിപ്പോര്‍ട്ട് അനുസരിച്ച്, 20,000 രൂപയിൽ കൂടുതൽ ഹോട്ടൽ പേയ്‌മെന്റുകൾ, 50,000 രൂപയിൽ കൂടുതൽ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് പ്രീമിയം പേയ്‌മെന്റുകൾ, 20,000 രൂപയ്ക്ക് മുകളിലുള്ള ആരോഗ്യ ഇൻഷുറൻസ് പ്രീമിയം പേയ്‌മെന്റുകൾ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്ന, റിപ്പോർട്ടു ചെയ്യാവുന്ന സാമ്പത്തിക ഇടപാടുകൾ ആദായനികുതി വകുപ്പ് പട്ടികയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ഇവ കൂടാതെ, സ്കൂൾ/കോളേജ് ഫീസ്, വിദേശ യാത്ര, ആഭ്യന്തര ബിസിനസ് ക്ലാസ് വിമാന യാത്ര, ആഭരണങ്ങൾ, ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം രൂപയുടെ പെയിന്റിംഗുകൾ, ഡീമാറ്റ് അക്കൗണ്ട്, ബാങ്ക് ലോക്കർ എന്നിവയിലും ഒരു ലക്ഷത്തിലധികം രൂപ സംഭാവനയും പണമടയ്ക്കലും സാമ്പത്തിക പ്രസ്താവന ഇത് ഇടപാടുകളുടെ പട്ടികയിൽ (എസ്എഫ്ടി) അതായത് ഇടപാട് റിപ്പോർട്ടിംഗിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ നിർദ്ദേശിച്ചിരിക്കുന്നു.

നികുതി അടിത്തറ വിശാലമാക്കാനും മെച്ചപ്പെട്ട പാലനവും സുതാര്യതയും ഉറപ്പാക്കാനുമാണ് ഈ നടപടികൾ മുന്നോട്ട് വച്ചിരിക്കുന്നതെന്നാണ് സർക്കാർ പറയുന്നത്. “ഈ നിർദ്ദിഷ്ട നടപടികൾ ഇതുവരെ നടപ്പാക്കിയിട്ടില്ല, എന്നാൽ എസ്‌എഫ്ടിക്ക് കീഴിലുള്ള നികുതിദായകർ ഇടപാടുകൾ നിരീക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള മാനദണ്ഡത്തിൽ കൂടുതൽ വിഭാഗങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും,” ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു .

കൂടുതൽ വിഭാഗങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നത് അർത്ഥമാക്കുന്നത് നികുതി അതോറിറ്റിക്ക് നികുതിദായകരെക്കുറിച്ചുള്ള പൂര്‍ണ്ണ വിവരങ്ങളിലേക്ക് പ്രവേശിക്കാനുള്ള അവകാശം ഉണ്ടായിരിക്കും എന്നാണ്. ഇത് നടപ്പിലാക്കുകയാണെങ്കിൽ, അത് നികുതി നിക്ഷേപം/കിഴിവ് ഫോമിൽ ദൃശ്യമാകും.

കറന്റ് അക്കൗണ്ടിൽ 50 ലക്ഷമോ അതിൽ കൂടുതലോ നിക്ഷേപം/പിൻവലിക്കൽ, കറന്റ് ഇതര അക്കൗണ്ടിൽ 10 ലക്ഷമോ അതിൽ കൂടുതലോ ക്യാഷ് ഡെപ്പോസിറ്റ്, 10 ലക്ഷത്തിന് മുകളിലുള്ള വിദേശ കറൻസി എന്നിവ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിനായി സർക്കാർ നേരത്തെ ട്രാൻസാക്ഷൻ റിപ്പോർട്ടിംഗ് (എസ്എഫ്ടി) വിപുലീകരിച്ചു.

ഇതിനുപുറമെ, മ്യൂച്വൽ ഫണ്ടുകളുടെ ഇടപാടുകൾ, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ഇടപാടുകൾ, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് തുടങ്ങിയവയുടെ റിപ്പോർട്ടിംഗും എസ്ടിഎഫിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

പുതിയ നികുതിദായക ചാർട്ടർ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്ത മോദി വ്യാഴാഴ്ച പറഞ്ഞു, “ഇന്ന് മുതൽ പുതിയ സംവിധാനങ്ങൾ, പുതിയ സൗകര്യങ്ങൾ മിനിമം സർക്കാരിനോടുള്ള നമ്മുടെ പ്രതിബദ്ധതയെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു, ഫലപ്രദമായ ഭരണം, നമ്മുടെ ജനങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിൽ സർക്കാരിന്റെ ഇടപെടൽ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഉപകാരപ്പെടും.”

നികുതി കാര്യങ്ങളിൽ മുഖാമുഖം അപ്പീൽ (നികുതിയില്ലാത്ത അപ്പീൽ) സെപ്റ്റംബർ 25 മുതൽ രാജ്യമെമ്പാടുമുള്ള പൗരന്മാർക്ക് ലഭ്യമാകുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. അതായത് ദീൻ ദയാൽ ഉപാധ്യായയുടെ ജന്മദിനം.

രാജ്യത്തിന്റെ സത്യസന്ധമായ നികുതിദായകന് രാഷ്ട്രനിർമ്മാണത്തിൽ വലിയ പങ്കുണ്ടെന്ന് പ്രധാനമന്ത്രി പറഞ്ഞു. രാജ്യത്തിന്റെ സത്യസന്ധമായ നികുതിദായകന്റെ ജീവിതം എളുപ്പമാകുമ്പോൾ, അത് പുരോഗമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, രാജ്യവും വികസിക്കുന്നു.

ടാക്സ് ചാർട്ടർ പ്രഖ്യാപിച്ച അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, ‘ഇതിലൂടെ ന്യായവും മര്യാദയും യുക്തിസഹജവുമായ പെരുമാറ്റത്തിന് ഉറപ്പ് നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അതായത്, ആദായനികുതി വകുപ്പ് ഇപ്പോൾ നികുതിദായകന്റെ ബഹുമാനത്തോടും സംവേദനക്ഷമതയോടും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്.’ നികുതിദായകരോട് സത്യസന്ധതയോടെ മുന്നോട്ട് പോകാനും പ്രധാനമന്ത്രി ആഹ്വാനം ചെയ്തു.

കഴിഞ്ഞ 6 വർഷത്തിനിടയിൽ 2012-13 ലെ 0.94 ശതമാനത്തിൽ നിന്ന് 2018-19ൽ 0.26 ശതമാനമായി നാല് തവണ കുറച്ച പരിശോധന (അന്വേഷണ) കേസുകൾ പരാമർശിച്ച പ്രധാനമന്ത്രി ഇത് സ്വയംഭരണ വിശ്വാസത്തിന്റെ പ്രതിഫലനമാണെന്ന് പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ 6 വർഷത്തിനിടയിൽ നികുതി ഭരണത്തിൽ ഇന്ത്യ പുതിയ ഭരണരീതി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ എല്ലാ ശ്രമങ്ങൾക്കിടയിലും, കഴിഞ്ഞ 6-7 വർഷങ്ങളിൽ ആദായനികുതി റിട്ടേൺ സമർപ്പിക്കുന്നവരുടെ എണ്ണം ഏകദേശം 2.5 കോടി വർദ്ധിച്ചുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, 130 കോടി ജനസംഖ്യയുള്ള രാജ്യത്ത് ഒന്നര കോടി ആളുകൾ മാത്രമാണ് ആദായനികുതി അടയ്ക്കുന്നത്, ഇത് വളരെ കുറവാണ്.

രാഷ്ട്രനിർമ്മാണത്തെ വിലയിരുത്തി സംഭാവന ചെയ്ത ശേഷം ആദായനികുതി സമർപ്പിക്കാൻ മുന്നോട്ട് വരണമെന്ന് അദ്ദേഹം ജനങ്ങളോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു. ഇത് സ്വാശ്രയ ഇന്ത്യ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top