Flash News

‘ക്യാപ്റ്റന്‍ കൂള്‍’ എം‌എസ് ധോണി അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റില്‍ നിന്ന് വിരമിച്ചു, ഞെട്ടലോടെ ആരാധകര്‍

August 16, 2020 , ഹരികുമാര്‍

അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റ് ടീമില്‍ 16 വര്‍ഷത്തെ ഔദ്യോഗിക ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് മുൻ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ക്യാപ്റ്റനും മുതിർന്ന വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്സ്മാനുമായ മഹേന്ദ്ര സിംഗ് ധോണി ശനിയാഴ്ച അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ ടീമില്‍ നിന്ന് വിരമിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2019 ലെ ഐസിസി ലോകകപ്പ് 2019 സെമി ഫൈനലിൽ ന്യൂസിലൻഡിനെതിരെ അവസാനമായി നീല ജേഴ്സി ധരിച്ച ധോണി – വിരമിക്കൽ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നതിനിടെ ആരാധകർക്ക് “സ്നേഹത്തിനും പിന്തുണയ്ക്കും” നന്ദി പറഞ്ഞു.

“നന്ദി. ഉടനീളം നിങ്ങളുടെ സ്നേഹത്തിനും പിന്തുണയ്ക്കും ഒരുപാട് നന്ദി. “ഇത്രയും കാലം എനിക്ക് നല്‍കിയ പിന്തുണയ്ക്കും സ്‌നേഹത്തിനും നന്ദി. ഇന്ന് 7.29 മുതല്‍ ഞാന്‍ വിരമിച്ചതായി കണക്കാക്കണം” എന്ന് ഇന്‍സ്റ്റഗ്രാമില്‍ കുറിച്ചുകൊണ്ട് ധോണി വിരമിക്കല്‍ പ്രഖ്യാപനം നടത്തിയത്.

ക്യാഷ് റിച്ച് ലീഗിന്റെ പതിമൂന്നാം സീസണിൽ ഇന്ത്യൻ പ്രീമിയർ ലീഗ് (ഐ‌പി‌എൽ) ഫ്രാഞ്ചൈസി ചെന്നൈ സൂപ്പർ കിംഗ്സിൽ (സി‌എസ്‌കെ) ചേർന്നതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെയാണ് 39 കാരനായ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്സ്മാനിൽ നിന്നുള്ള പെട്ടെന്നുള്ള പ്രഖ്യാപനം.

ധോണിയുടെ പ്രഖ്യാപനത്തെത്തുടർന്ന് അദ്ദേഹത്തിന്റെ ദീർഘകാല പങ്കാളിയും സി‌എസ്‌കെ ടീമംഗവുമായ സുരേഷ് റെയ്‌നയും അന്താരാഷ്ട്ര ക്രിക്കറ്റിൽ നിന്ന് വിരമിക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു. “ഇത് നിങ്ങളുമായി മനോഹരമായി കളിക്കാനല്ലാതെ മറ്റൊന്നുമല്ല, @ mahi7781. എന്റെ ഹൃദയം നിറഞ്ഞ അഭിമാനത്തോടെ, ഈ യാത്രയിൽ നിങ്ങളോടൊപ്പം ചേരാൻ ഞാൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. ഇന്ത്യയ്ക്ക് നന്ദി. ജയ് ഹിന്ദ്!” റെയ്‌ന തന്റെ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം അക്കൗണ്ടിൽ എഴുതി.

വിക്കറ്റ് കീപ്പർമാർക്ക് വരാനും രാജ്യത്തിന് ഒരു വ്യക്തിമുദ്ര പതിപ്പിക്കാനും ധോണി മാനദണ്ഡങ്ങൾ നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ബിസിസിഐ പ്രസിഡന്റ് സൗരവ് ഗാംഗുലി പറഞ്ഞു. കളിക്കളത്തിൽ യാതൊരു പശ്ചാത്താപവുമില്ലാതെ താൻ പൂർത്തിയാക്കുമെന്നും കൂട്ടിച്ചേർത്തു. “ഇത് ഒരു യുഗത്തിന്റെ അവസാനമാണ്. അദ്ദേഹം (എം‌എസ് ധോണി) രാജ്യത്തിനും ലോക ക്രിക്കറ്റിനും വേണ്ടി ഒരു കളിക്കാരനായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ നേതൃത്വഗുണങ്ങൾ എന്തോ ഒന്ന് ആയിരുന്നു, അത് പൊരുത്തപ്പെടാൻ പ്രയാസമാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് കളിയുടെ ഹ്രസ്വ ഫോർമാറ്റിൽ,” ഗാംഗുലി പറഞ്ഞു.

എം‌എസ് ധോണി തന്റെ തനതായ രീതിയിലുള്ള ക്രിക്കറ്റിലൂടെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആളുകളെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തിയെന്നും കേന്ദ്ര ആഭ്യന്തരമന്ത്രി അമിത് ഷാ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു. “ലോക ക്രിക്കറ്റിന് ഹെലികോപ്റ്റർ ഷോട്ടുകൾ നഷ്ടമാകും, മഹി!” “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ക്രിക്കറ്റ് ആരാധകരോട് ഞാൻ പങ്കുചേരുന്നു. ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റിന് സമാനതകളില്ലാത്ത സംഭാവനകൾ നൽകിയതിന് ഓം‌ഡോണിക്ക് നന്ദി അറിയിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ തണുത്ത സ്വഭാവം ഇന്ത്യയ്ക്ക് അനുകൂലമായ നിരവധി ഏറ്റുമുട്ടലുകളെ മാറ്റിമറിച്ചു. ക്യാപ്റ്റൻ‌സിയിൽ ഇന്ത്യ ലോക ചാമ്പ്യന്മാരായി വിവിധ ഫോർമാറ്റുകളിൽ രണ്ടുതവണ കിരീടമണിഞ്ഞു,” ഷാ പറഞ്ഞു.

2004 ൽ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിനായി അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ച ധോണിയെ ടീമിന്റെ മികച്ച ക്യാപ്റ്റൻമാരിലൊരാളായി കണക്കാക്കുന്നു. മെൻ ഇൻ ബ്ലൂവിനായി 350 ഏകദിന മത്സരങ്ങൾ കളിച്ച അദ്ദേഹം 50.58 ശരാശരിയിൽ 10,773 റൺസ് നേടി. 39 കാരനായ വിക്കറ്റ് കീപ്പർ ബാറ്റ്സ്മാൻ ഇന്ത്യയ്ക്കായി 90 ടെസ്റ്റുകളും 98 ടി 20 ഇന്റർനാഷണലുകളും കളിച്ചിട്ടുണ്ട്. 38.09 ശരാശരിയിൽ 4,876 ഉം 37.6 ശരാശരിയിൽ 1,617 റൺസും നേടി.

ധോണിയുടെ ക്യാപ്റ്റൻസിയിൽ 2007 ൽ ദക്ഷിണാഫ്രിക്കയിൽ നടന്ന ടി 20 ഐ ലോകകപ്പ്, 2011 ൽ ഇന്ത്യയിൽ 50 ഓവർ ലോകകപ്പ്, 2013 ൽ ഇംഗ്ലണ്ടിൽ നടന്ന ഐസിസി ചാമ്പ്യൻസ് ട്രോഫി എന്നിവ മെൻ ഇൻ ബ്ലൂ നേടി. ധോണി ആരാധകർ, ഇന്ത്യൻ ടീമിനെ ഐസിസി ടെസ്റ്റ് ചാമ്പ്യൻഷിപ്പിൽ ഒന്നാം റാങ്കിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി, അപകടസാധ്യതകളെ നന്നായി ചിന്തിക്കുന്ന തന്ത്രമായി കാണപ്പെടുന്ന നോൺകോൺഫോർമിസ്റ്റ് എന്ന നിലയിൽ എല്ലായ്പ്പോഴും ഓർമിക്കപ്പെടും. കളിയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വിക്കറ്റ് കീപ്പർമാരിൽ ഒരാളായി ധോണിയെ കണക്കാക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top