Flash News

ചൈനയുടെ ഹുവാവേയ്ക്ക് പുതിയ നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഏർപ്പെടുത്തി ട്രം‌പ് ഭരണകൂടം

August 17, 2020 , ഹരികുമാര്‍

വാഷിംഗ്ടൺ: ചൈനയുടെ ഹുവാവേ ടെലികമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ ഉപകരണങ്ങൾ ചാരപ്പണിക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് വീണ്ടും ആരോപിക്കുകയും കമ്പനിക്ക് ഇനിയൊരു അറിയിപ്പുണ്ടാകുന്നതുവരെ നിയന്ത്രണം ഏര്‍പ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു.

“അവർ യു എസ്സിനെതിരെ ചാരപ്പണി ചെയ്യുന്നതിനാൽ ഞങ്ങൾക്ക് അവരുടെ ഉപകരണങ്ങൾ അമേരിക്കയിൽ ആവശ്യമില്ല,” ട്രംപ് തിങ്കളാഴ്ച ഫോക്‌സ് ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു.

വാണിജ്യ വകുപ്പിന്റെ പുതിയ നിയമങ്ങൾ തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തിറക്കിയത് ചിപ്പ് സാങ്കേതികവിദ്യ ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് ഹുവാവേയെ കൂടുതൽ തടയും. യുഎസ് ഉപരോധം കാരണം സ്മാർട്ട്‌ഫോണുകൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി കമ്പനി പ്രോസസർ ചിപ്പുകൾ തീർന്നിരിക്കുന്നുവെന്നും സ്വന്തം നൂതന ചിപ്പുകളുടെ ഉത്പാദനം നിർത്താൻ നിർബന്ധിതരാകുന്നുവെന്നും ഒരു ഹുവാവേ എക്സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞു.

സാങ്കേതിക വിദ്യയെയും സുരക്ഷയെയും സംബന്ധിച്ച യുഎസ്-ചൈനീസ് പിരിമുറുക്കങ്ങളുടെ കേന്ദ്രമാണ് ഹുവാവേ. ചൈനീസ് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ജനപ്രിയ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷനായ ടിക് ടോക്കിനെയും ചൈന ആസ്ഥാനമായുള്ള സന്ദേശമയയ്ക്കൽ സേവനമായ വെചാറ്റിനെയും നിരോധനത്തില്‍ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇവ രണ്ടിന്റേയും നിരോധനം സെപ്റ്റംബറിൽ പ്രാബല്യത്തിലാകും.

ചൈനീസ് ചാരപ്പണിക്ക് സഹായിക്കുന്നുവെന്ന ആരോപണം ഹുവാവേ ആവർത്തിച്ചു നിഷേധിച്ചു. യുഎസ് ടെക് വ്യവസായങ്ങളിലേക്ക് ഒരു എതിരാളിയുടെ പ്രവേശനം തടയാൻ വാഷിംഗ്ടൺ ദേശീയ സുരക്ഷ ഒരു ഒഴികഴിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് ചൈനീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ ആരോപിച്ചു.

പുതിയ നടപടി കേന്ദ്രീകൃതമാണെന്നും യുഎസും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള “വ്യാപാര ചർച്ചകളുമായി നേരിട്ട് ബന്ധമില്ല” എന്നും യുഎസ് വാണിജ്യ സെക്രട്ടറി വിൽബർ റോസ് തിങ്കളാഴ്ച ഫോക്സ് ന്യൂസിനോട് പറഞ്ഞു,

ഗൂഗിള്‍ മ്യൂസിക്, മറ്റ് സ്മാർട്ട്‌ഫോൺ സേവനങ്ങള്‍ ഉൾപ്പെടെയുള്ള യുഎസ് ഘടകങ്ങളിലേക്കും സാങ്കേതിക വിദ്യയിലേക്കുമുള്ള ഹുവാവേയുടെ ആക്‌സസ്സ് വാഷിംഗ്ടൺ കഴിഞ്ഞ വർഷം നിർത്തിവെച്ചിരുന്നു. ഹുവാവേയ്ക്കുള്ള ഘടകങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്നതിന് യുഎസ് സാങ്കേതികവിദ്യ ഉപയോഗിക്കുന്നതിൽ നിന്ന് ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വെണ്ടർമാരെ വൈറ്റ് ഹൗസ് വിലക്കിയിരുന്നു.

നിയന്ത്രണങ്ങൾ കർശനമാക്കുകയാണെന്ന് വാണിജ്യ വകുപ്പ് തിങ്കളാഴ്ച പറഞ്ഞു. കാരണം ഹുവാവേ തന്ത്രപരമായി യു എസ് സാങ്കേതിക വിദ്യ ഉപയോഗിക്കാന്‍ നിരന്തരം ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. യു‌എസിൽ നിന്ന് നേടിയ ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച വാണിജ്യപരമായി ലഭ്യമായ ചിപ്പുകളിലേക്കുള്ള ഹുവാവേയുടെ ആക്‌സസ്സ് തടയുന്നതിനാണ് പുതിയ നിയമം രൂപകൽപ്പന ചെയ്‌തിരിക്കുന്നത്.

ചില സെൻ‌സിറ്റീവ് സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ‌ സ്വീകരിക്കുന്നതിൽ‌ നിന്നും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്ന നിലവിലുള്ള കമ്പനികളുടെ പട്ടികയിലേക്ക് യു‌എസ് 38 ഹുവാവേ അഫിലിയേറ്റുകളെയും ചേർ‌ത്തു. യു‌എസിലെ ചില ഹുവാവേ ഉപഭോക്താക്കളെ അതിന്റെ ഉപകരണങ്ങളും സോഫ്റ്റ്‌വെയറും ഉപയോഗിക്കുന്നത് തുടരാൻ അനുവദിച്ച ഇളവും ഇതോടെ അവസാനിപ്പിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top