Flash News

വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ പേരിൽ വരുന്ന വ്യാജ വാർത്തകളിൽ വഞ്ചിതരാകരുത്

August 19, 2020 , പ്രസ് റിലീസ്

ഹ്യൂസ്റ്റൺ: വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ അമേരിക്കയിലെ ഇരുനേതൃത്വത്തിൽ പ്രവർത്തിച്ചു വന്നിരുന്ന കമ്മിറ്റികൾ യൂണിഫൈഡ് അഡ്ഹോക് കമ്മിറ്റി രൂപീകരിച്ചുവെന്ന രീതിയിൽ വരുന്ന വാർത്തകൾക്ക് അടിസ്ഥാനമില്ലെന്നും അമേരിക്ക റീജിയനിൽ നിന്നും പുറത്താക്കപ്പെട്ട പി സി മാത്യുയുൾപ്പെടെ യുള്ള ആറുപേർ ഡാളസ് കേന്ദമാക്കി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരു വിഘടിത വിഭാഗവുമായി ചേർന്ന് നടത്തുന്ന വ്യാജ പ്രചാരണം ആണെന്നും അമേരിക്കൻ റീജിയൻ പ്രസിഡന്റ് ജെയിംസ് കൂടല്‍ അറിയിച്ചു.

വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ സ്ഥാപക നേതാക്കൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവരുടെ പേരുകൾ അവരുടെ അറിവോ സമ്മതമോ ഇല്ലാതെ ദുരുപയോഗം ചെയുന്നത് അവരെ പൊതുസമൂഹത്തിന്റെ മുൻപിൽ അപകീർത്തിപ്പെടുത്തുവാൻ സംഘടനയിൽ നിന്നും പുറത്താക്കിയ പി സി മാത്യു മനഃപൂർവ്വും ശ്രമിക്കുകയാണെന്നും അതിന് ഇനിയും തുടർന്നാൽ നിയമനടപടികളുമായി മുന്നോട്ട് പോകും. വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ സ്ഥാപക നേതാക്കളായ ആൻഡ്രൂ പാപ്പച്ചൻ, അലക്സ്‌ വിളനിലം കോശി, ഡോ ജോർജ്ജ് ജേക്കബ് എന്നിവർ പിന്തുണ അറിയിചച്ചെന്നും ജേക്കബ് കുടശ്ശനാട് (ഹൂസ്റ്റൺ), ജോൺ തോമസ് (സോമൻ) (ന്യൂജേഴ്സി) എന്നിവർ അഡ്വൈസറി ബോർഡിൽ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും മേരി ഫിലിപ്പ് ഇലക്ഷന്‍ കമ്മീഷണറാണെന്നും ശോശാമ്മ ആൻഡ്രൂസ്, കോശി ഉമ്മൻ എന്നിവർ ഭാരവാഹികൾ ആണെന്നുമുള്ള വാർത്ത പി സി മാത്യു സംഘടനയെയും തങ്ങളെയും അപമാനിക്കാൻ കെട്ടിച്ചമച്ചതാണനും, പി സി മാത്യുവിന്റെ വിഭാഗീയ പ്രവർത്തനവുമായി തങ്ങൾക്ക് ബന്ധമില്ലെന്നും വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിൽ എന്ന ആഗോള പ്രസ്ഥാനത്തെ ഡാളസ് ടെക്സാസിലുള്ള ഒരു വിഘടിത ഗ്രൂപ്പുമായി കൂട്ടികെട്ടാൻ ശ്രമിക്കുന്നതിനെ അനുകൂലിക്കുന്നില്ലെന്നും അത് അപലപനീയമാണെന്നും അവർ അറിയിച്ചിതായി ജെയിംസ് കൂടല്‍ പറഞ്ഞു. അമേരിക്ക റീജിയനിലെ 13 പ്രോവിൻസുകളിൽ നിന്നും 33 എക്സികുട്ടീവ് അംഗങ്ങൾ കൂട്ടായി എ വി അനുപ് ചെയർമാനായും ജോണി കുരുവിള പ്രസിഡന്റുമായുള്ള ആഗോള സംഘടനയിൽ ഉറച്ച് നിൽക്കുമെന്ന് അറിയിച്ചിട്ടുള്ളതാണ്.

സംഘടനയിൽ നിന്നും പുറത്താക്കപ്പെട്ട പി സി മാത്യു നടത്തുന്ന വ്യാജ പ്രചാരണത്തിനെതിരെ ആഗസ്റ്റ് 22 ശനിയാഴ്ച 8.30pm CST /9.30 pm EST ന് സൂം മുഖേന വിപുലമായ പ്രവർത്തക സമ്മേളനം നടത്തും. സമ്മേളനത്തിൽ ഗ്ലോബൽ ചെയർമാൻ എ വി അനൂപ്, ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡന്റ് ജോണി കുരുവിള ,അഡ്വൈസറി ബോർഡ് ചെയർമാൻ ഐസക്ക് ജോൺ പട്ടാണിപറമ്പിൽ, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് ടി പി വിജയൻ, ജനറൽ സെക്രട്ടറി സി യു മത്തായി, ഗ്ലോബൽ നേതാക്കളായ പോൾ പാറപ്പള്ളി, സി പി രാധാകൃഷ്ണൻ, ബേബി മാത്യു സോമതീരം, ജോസഫ് കില്ലിയാൻ, ഷാജി എം മാത്യു, ചാൾസ് പോൾ, സിസിലി ജേക്കബ് തുടങ്ങിയവർ പങ്കടുക്കും.

കോവിഡ് -19 കാലഘട്ടത്തിൽ പ്രതിസന്ധികളിൽ പിന്തുണയുമായി ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ: ആൻഡ്രൂ പാപ്പച്ചൻ സ്ഥാപക നേതാവ്

1995 മുതൽ ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ ലോക മലയാളികളുടെ ഒരു ആഗോള ഓർഗനൈസേഷനായി പ്രവർത്തിക്കുകയും മലയാളികളെ സഹായിക്കുന്നതിന് പ്രോഗ്രാമുകളും പ്രോജക്ടുകളും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ലോകത്തെ ആറു റീജിയനുകളിലായി 65 ലധികം പ്രൊവിൻസുകളിലായി വ്യാപിച്ചിരിക്കുന്നു. ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ ആരംഭിച്ച ചില പദ്ധതികൾ കേരളത്തിലെ 11 ഗ്രാമങ്ങൾ ദത്തെടുക്കുകയും അവരുടെ സാമൂഹിക സാമ്പത്തിക വളർച്ചയ്ക്ക് സഹായിക്കുകയും, ചെന്നൈയിൽ കുട്ടികൾക്കായി നൂറു കണക്കിന് ഹൃദയ ശസ്ത്രക്രിയകൾ നടത്തുകയും ചെയ്തു,. സുനാമി ദുരന്തത്തെ തുടർന്ന് നിരവധി ആളുകളെ സഹായിക്കുകയും ഒരു കമ്മ്യൂണിറ്റി സെന്റർ നിർമ്മിക്കുകയും ചെയ്തു. നേത്രദാന പ്രതിജ്ഞകൾ മെയ് നൂറിൽ നിന്ന് അഭ്യർത്ഥിച്ചു., കേരളത്തിലെ നൂറുകണക്കിന് വികലാംഗരെ സഹായിച്ചു. കോളേജ് പോകുന്ന നിരവധി കുട്ടികൾക്ക് സ്കോളർഷിപ്പ് നൽകി, 25 കിടക്കകൾ നിർമ്മിച്ചു ഉഗാണ്ടയിലെ സ്ത്രീകൾക്കുള്ള ആശുപത്രി, കൂടാതെ ലോകത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിലും ഇത്തരം നിരവധി പദ്ധതികൾ നടപ്പാക്കി.

മലയാളി കൗൺസിൽ പ്രവർത്തനങ്ങൾ. കാലക്രമേണ സമാന പേരുകളുള്ള നിരവധി ഗ്രൂപ്പുകൾ വികസിച്ചു, കുറച്ച് വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ലോക മലയാളി കൗൺസിലും പിളർപ്പ് നേരിട്ടു. കോവിഡ് കാലഘട്ടത്തിൽ, ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ പലവിധത്തിൽ സമൂഹത്തെ സ്വാധീനിക്കുന്നു. കൗൺസിൽ ജൂലൈ 4 ന് 25-ാം വാർഷികം ആഘോഷിച്ചു, എല്ലാവരും ഒന്നിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചപ്പോൾ, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആയിരത്തിലധികം ആളുകൾ ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഈ സൂം ഓൺലൈൻ ആഘോഷത്തിൽ പങ്കെടുത്തു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിവിധ ഗ്രൂപ്പുകളെ ഒന്നിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ, നിർഭാഗ്യവശാൽ വേൾഡ് മലയാലി കൗൺസിലിന്റെ അമേരിക്ക റീജിയണൽ കൗൺസിലിൽ ചില ആശയക്കുഴപ്പങ്ങൾ ഉടലെടുത്തു. ചില വ്യക്തികൾ ഒരു വിഘടിത വിഭാഗവുമായി ചേർന്ന് ഈ ആഗോള സംഘടനയെ ദുര്‍ബലപ്പെടുത്തുവാൻ ശ്രമം നടത്തുന്നു. യുണൈറ്റഡ് വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ ഇപ്പോഴത്തെ ചെയർമാൻ ഡോ. എ.വി. അനൂപ്, ചെന്നൈ, പ്രസിഡന്റ് ജോണി കുറുവിള, കേരളം, സെക്രട്ടറി ജനറൽ സി.യു. മത്തായ്, ദുബായ്. സ്ഥാപക നേതാവും മുൻ ആഗോള പ്രസിഡന്റും ആഗോള ചെയർമാനുമായ ആൻഡ്രൂ പപ്പച്ചൻ ഐക്യശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും യുണൈറ്റഡ് വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിൽ കുടയുടെ കീഴിൽ വരാൻ എല്ലാവരോടും അഭ്യർത്ഥിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ലോകം, പ്രത്യേകിച്ച് കേരളം ജനങ്ങൾക്ക് നേരെയുള്ള കോവിഡ് -19 പാൻഡെമിക് ആക്രമണത്തിലൂടെയാണ് കടന്നുപോകുന്നത്. അമേരിക്ക, യുകെ, ജർമ്മനി, ഇറ്റലി, ഗൾഫ് രാജ്യങ്ങളിലെ നിരവധി മലയാളികൾ ഉൾപ്പെടെ 700,000 പേർ ഇതിനകം മരിച്ചു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിൽ മലയാളികൾ മുൻപന്തിയിലാണ്. യുഎസ്എ, കാനഡ, യുകെ, അയർലൻഡ്, ഗൾഫ്, ഇന്ത്യ, ഫാർ ഈസ്റ്റ് എന്നിവിടങ്ങളിൽ ആയിരക്കണക്കിന് നഴ്‌സുമാർ, ഡോക്ടർമാർ, മറ്റ് ആരോഗ്യ പരിരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർ എന്നിവരുണ്ട്. പലരും ലോക മലയാളി കൗൺസിലിൽ അംഗങ്ങളാണ്. ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ അവരുടെ സേവനങ്ങളെ അഭിനന്ദിക്കുകയും എല്ലാവർക്കും ഞങ്ങളുടെ പിന്തുണ പ്രഖ്യാപിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എൻ‌ആർ‌കെയുടെ പുനരധിവാസത്തിലും കേരള സർക്കാരിനെ വിവിധ രീതികളിൽ സഹായിക്കുന്നതിലും ലോക മലയാളി കൗൺസിൽ ഇന്ത്യയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ആഗോള മലയാളികളോട് ഒത്തുചേരാനും ഞങ്ങളുടെ കമ്മ്യൂണിറ്റിയെ ഞങ്ങൾക്ക് കഴിയുന്ന വിധത്തിൽ സഹായിക്കാനും സ്ഥാപക നേതാവും മുൻ ആഗോള പ്രസിഡന്റും ആഗോള ചെയർമാനുമായ ആൻഡ്രൂ പപ്പച്ചൻ ആവശ്യപ്പെട്ടു .ഈ മഹത്തായ സംഘടനയെ ദുർബലപ്പെടുത്തുവാൻ ശ്രമിക്കുന്ന വരുടെ കെണിയിൽ വീഴാതിരിക്കാനും ഗ്ലോബൽ ചെയർമാൻ ഏ വി അനുപിന്റെയും ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡന്റ് ജോണി കുരുവിളയുടെയും നേതൃത്തത്തിൽ ഒറ്റക്കെട്ടായിമുന്നോട്ട് പോകണമെന്നും അദ്ദേഹം അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നു . സിൽവർ ജൂബിലി വർഷത്തിൽ സംഘടനയെ ശക്തിപ്പെടുത്താൻ എപ്പോഴം കൂടെയുണ്ടാകുമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു.

ലോക മലയാളി ഗ്ലോബൽ കൗൺസിലും എല്ലാ ഭൂഖണ്ഡങ്ങളിലെയും രാജ്യങ്ങളിലെയും അതിന്റെ കൗൺസിലുകളും ആവശ്യമായ നേതൃത്വവും പിന്തുണയും നൽകാൻ അവിടെയുണ്ട്. കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് ബന്ധപ്പെടുക, ഗ്ലോബൽ ചെയർമാൻ എ വി അനുപ് , ഗ്ലോബൽ പ്രസിഡന്റ് ജോണി കുരുവിള ഗ്ലോബൽ സെക്രട്ടറി ജനറൽ സെക്രട്ടറി സി യു മത്തായി
ഇമെയിൽ wmcglobaloffice@gmail.com

ആഗസ്റ്റ് 22 ശനിയാഴ്ച്ച 8.30pm cst /9.30 pm ന് സൂം മുഖേന നടക്കുന്ന പ്രവർത്തക സമ്മേളനത്തിന് ശ്രീ ആൻഡ്രൂ പാപ്പച്ചൻ പിന്തുണ അറിയിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

One response to “വേൾഡ് മലയാളി കൗൺസിലിന്റെ പേരിൽ വരുന്ന വ്യാജ വാർത്തകളിൽ വഞ്ചിതരാകരുത്”

  1. Ramesh says:

    സംഗതി പിരിച്ചുവിടടെ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top