എല്ലാ അന്വേഷണങ്ങളേയും സധൈര്യം നേരിടും, മാപ്പെഴുതിക്കൊടുക്കുന്ന പ്രശ്നമേ ഇല്ല: കെ.ടി. ജലീല്‍

വിശുദ്ധ ഗ്രന്ഥം ഇറക്കുമതി ചെയ്തുവെന്നും യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്സ് (യുഎഇ) കോൺസുലേറ്റിൽ നിന്നുള്ള സംഭാവന സ്വീകരിച്ചതായും അന്വേഷിക്കാൻ കേന്ദ്ര ധനമന്ത്രാലയം എൻഫോഴ്‌സ്‌മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റിന് (ഇഡി) നിർദേശം നൽകിയതായുള്ള റിപ്പോർട്ടുകൾ പുറത്തുവന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ താന്‍ ഏത് അന്വേഷണത്തിനും തയ്യാറാണെന്ന് ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി കെ ടി ജലീൽ പറഞ്ഞു.

ജൂലൈ 5 ന് 30 കിലോഗ്രാം (കിലോ) സ്വര്‍ണ്ണം യു എ ഇയുടെ നയതന്ത്ര ബാഗില്‍ നിന്ന് കസ്റ്റംസ് പിടിച്ചെടുത്ത കേസ് അന്വേഷിക്കുന്നതിനിടെയാണ് അന്വേഷണ ഏജൻസികൾ യുഎഇ കോൺസുലേറ്റിലേക്ക് 4,000 കിലോഗ്രാമിൽ കൂടുതൽ ഭാരമുള്ള മറ്റൊരു ചരക്ക് ഇറക്കുമതി ചെയ്തതിനെക്കുറിച്ചും അന്വേഷണം തുടങ്ങിയത്.

31ബാഗുകളില്‍ ഖുര്‍‌ആനുകളായിരുന്നു എന്ന് പിന്നീട് മന്ത്രി സമ്മതിച്ചിരുന്നു. തന്റെ നിയോജകമണ്ഡലത്തിൽ ഭക്ഷ്യ കിറ്റുകൾ വിതരണം ചെയ്യാൻ കോൺസുലർ ഓഫീസ് പണം നൽകിയതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഏത് ഏജൻസിയും ഇത് അന്വേഷിക്കട്ടെ. ഞാൻ ഒരു തെറ്റും ചെയ്യാത്തതിനാൽ ഭയപ്പെടേണ്ട കാര്യമില്ല. 31 ബാഗുകളിൽ ഒരു ബാഗ് മാത്രമാണ് തുറന്നത്. ആർക്കും അവ പരിശോധിക്കാം. ഖുറാൻ വിതരണം ചെയ്യുന്നത് വലിയ കുറ്റമല്ലെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ”ജലീൽ പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, ചില ബോക്സുകളില്‍ സ്വർണ്ണമായിരുന്നു എന്ന് കോൺഗ്രസ്, ഭാരതീയ ജനതാ പാർട്ടി (ബിജെപി) പാര്‍ട്ടി അംഗങ്ങൾ അവകാശപ്പെട്ടു. തന്റെ തെറ്റുകൾ മറച്ചുവെക്കാൻ മന്ത്രി മതം ഉപയോഗിക്കുകയാണെന്നും അവർ ആരോപിച്ചു.

മതപുസ്തകങ്ങൾ ഈ രീതിയിൽ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാൻ കഴിയില്ലെന്നും വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിന്റെ അനുമതിയില്ലാതെ ഒരു വിദേശ രാജ്യത്ത് നിന്ന് ഫണ്ട് സ്വീകരിച്ചതിന് മന്ത്രിക്ക് വിദേശനാണ്യ നിയന്ത്രണ നിയമപ്രകാരം കുറ്റം ചുമത്താമെന്നും നയതന്ത്ര വിദഗ്ധർ പറഞ്ഞു.

സ്വർണ്ണ കള്ളക്കടത്ത് റാക്കറ്റിലെ രണ്ടാമത്തെ പ്രതി സ്വപ്‌ന സുരേഷിന്റെ കോൾ ലിസ്റ്റിൽ മന്ത്രി ജലീലിന്റെ പേര് പ്രധാനമായി കണ്ടെത്തിയതിനെത്തുടർന്നാണ് ജലീൽ നിരീക്ഷണത്തിന് കീഴിലായത്. എന്നാൽ, നയതന്ത്ര ഉദ്യോഗസ്ഥനായ സുരേഷുമായി സംവദിച്ചതായും അയാളുടെ പശ്ചാത്തലത്തെക്കുറിച്ചോ മറ്റ് ഇടപാടുകളെക്കുറിച്ചോ അറിയില്ലെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ചെയ്യാത്ത തെറ്റിൻ്റെ പേരിൽ മരിക്കേണ്ടി വന്നാൽ പോലും മാപ്പെഴുതിക്കൊടുത്ത് തടിയൂരില്ലെന്നും,എല്ലാ അന്വേഷണങ്ങളെയും സധൈര്യം നേരിടുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പള്ളികളില്‍ വിതരണം ചെയ്യാന്‍ യു എ ഇ കോണ്‍സുലേറ്റ് നല്‍കിയ വിശുദ്ധ ഖുർആൻ കോപ്പികൾ ഭദ്രമായി മലപ്പുറത്തെ രണ്ടു സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഇരിപ്പുണ്ടെന്നും, കാലങ്ങളായി ആവശ്യക്കാർക്ക് സാംസ്കാരികാചാരത്തിൻ്റെ ഭാഗമായി നൽകി വരാറുള്ള വേദഗ്രന്ഥങ്ങൾ, ഇവിടെ കൊടുക്കാൻ പാടില്ലെന്നാണ് അധികൃതരുടെ പക്ഷമെങ്കിൽ, വേദനയോടെയാണെങ്കിലും കസ്റ്റംസ് എടുത്തുകൊണ്ടുപോയ ഒരു കോപ്പിയൊഴികെ മറ്റെല്ലാ ഖുർആൻ കോപ്പികളും കോൺസുലേറ്റിനെ തിരിച്ചേൽപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

ലോകമൊട്ടാകെ റംസാന്‍ മാസത്തോടനുബന്ധിച്ച് യു.എ.ഇ എംബസികളും കോൺസുലേറ്റുകളും സ്വയമേവ ചെയ്തുവരാറുള്ള ഉപചാരങ്ങൾ കൊവിഡ് പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ഈ വർഷം സമയത്ത് ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല. ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിലാണ്, തിരുവനന്തപുരത്തുള്ള യു.എ.ഇ കോൺസുലേറ്റിലെ കോൺസൽ ജനറലിൻ്റെ സൗഹൃദപൂർണ്ണമായ അന്വേഷണത്തെ തുടർന്ന് ഒരു മതാചാര നിർവഹണത്തിന് സഹായിച്ചത്. ഇതാണ് രാഷ്ട്രീയ എതിരാളികൾ എനിക്കു മേൽ ചാർത്തിയിരിക്കുന്ന മഹാ അപരാധം. ഇക്കാര്യം ചൂണ്ടിക്കാണിച്ച് യു.ഡി.എഫ് കൺവീനർ ബെന്നി ബഹനൻ പ്രധാനമന്ത്രിക്ക് കത്തയച്ചിരുന്നു. കോൺഗ്രസ് നേതാവ് പി.ടി തോമസ് എം.എൽ.എ, ഗവർണർക്ക് പരാതിയും നൽകിയിരുന്നു. ഇതിനുപുറമെ ബി.ജെ.പി – യൂത്ത് കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ കേന്ദ്ര സർക്കാറിന് അന്വേഷണമാവശ്യപ്പെട്ട് മെമ്മോറാണ്ടങ്ങളും സമർപ്പിച്ചിരുന്നു. ഇവയുടെയെല്ലാം വെളിച്ചത്തിലാണത്രെ കേന്ദ്ര ധനകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ അന്വേഷണം നടക്കാൻ പോകുന്നത്. കാര്യങ്ങളുടെ നിജസ്ഥിതി ബോധ്യപ്പെടാനും സത്യം പുറത്തുകൊണ്ടുവരാനും ഏതന്വേഷണങ്ങളായാലും സ്വാഗതാർഹമാണ്. ഇക്കാര്യത്തിൽ ഒരു തെറ്റും എൻ്റെ ഭാഗത്ത് സംഭവിച്ചതായി ഞാൻ കരുതുന്നില്ല.

വിശ്വാസപരമായ ഉപചാരങ്ങളൊന്നും വർത്തമാന ഇന്ത്യയിൽ പാടില്ലെങ്കിൽ അക്കാര്യം കേന്ദ്ര സർക്കാർ അറിയിക്കേണ്ടത് ബന്ധപ്പെട്ട രാജ്യങ്ങളെയാണ്. കോൺസുലേറ്റ്, മസ്ജിദുകളിൽ നൽകാൻ പറഞ്ഞ വിശുദ്ധ ഖുർആൻ കോപ്പികൾ ഭദ്രമായി മലപ്പുറത്തെ രണ്ടു സ്ഥാപനങ്ങളിൽ ഇരിപ്പുണ്ട്. യു.എ.ഇ കാലങ്ങളായി ആവശ്യക്കാർക്ക് സാംസ്കാരികാചാരത്തിൻ്റെ ഭാഗമായി നൽകി വരാറുള്ള വേദഗ്രന്ഥങ്ങൾ, ഇവിടെ കൊടുക്കാൻ പാടില്ലെന്നാണ് അധികൃതരുടെ പക്ഷമെങ്കിൽ, വേദനയോടെയാണെങ്കിലും കസ്റ്റംസ് എടുത്തുകൊണ്ടുപോയ ഒരു കോപ്പിയൊഴികെ മറ്റെല്ലാ ഖുർആൻ കോപ്പികളും കോൺസുലേറ്റിനെ തിരിച്ചേൽപ്പിക്കും. ഇക്കാര്യം ഞാൻ നേരത്തേ വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ളതാണ്. ചെയ്യാത്ത തെറ്റിന്റെ പേരിൽ മരിക്കേണ്ടി വന്നാൽ പോലും മാപ്പെഴുതിക്കൊടുത്ത് തടിയൂരുന്ന പ്രശ്നമേയില്ല. എല്ലാ അന്വേഷണങ്ങളെയും സധൈര്യം നേരിടും. കാലം സാക്ഷി, അന്തിമ വിജയം സത്യത്തിനു തന്നെയാകും.

അതേസമയം, സ്വർണക്കടത്ത് കേസിൽ മൾട്ടി ഏജൻസി അന്വേഷണത്തിന് നേതൃത്വം നൽകുന്ന ദേശീയ അന്വേഷണ ഏജൻസി കൊച്ചിയിലെ പ്രത്യേക കോടതിയെ സമീപിച്ചു. കേസിൽ വലിയ ഗൂഢാലോചന കണ്ടെത്താൻ വിദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന നാല് പേർക്ക് കൂടി ബ്ലൂ കോർണർ നോട്ടീസ് നൽകും. അന്വേഷണത്തിൽ സംസ്ഥാനത്ത് ഒരു നല്ല സംഘടിത റാക്കറ്റ് പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അധികാരത്തിന്റെ ഉയർന്ന തലങ്ങളിൽ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുണ്ടെന്നും കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ടെന്ന് അന്വേഷണ ഉദ്യോഗസ്ഥര്‍ പറഞ്ഞു.

കേസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ഇതുവരെ 20 പേരെ എൻഐഎ അറസ്റ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. രാജ്യത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക ഭദ്രതയെ തകർക്കാനും വിദേശത്ത് നിന്ന് വലിയ അളവിൽ സ്വർണം കടത്തിക്കൊണ്ട് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയെ അസ്ഥിരപ്പെടുത്താനും ഇവര്‍ ഗൂഢാലോചന നടത്തിയെന്നും കോടതിയില്‍ പറഞ്ഞു. കള്ളക്കടത്തിന്റെ വരുമാനം വിവിധ മാർഗങ്ങളിലൂടെ തീവ്രവാദത്തിന് ധനസഹായം നൽകിയതായി സംശയിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഏജന്‍സികള്‍ പറയുന്നു.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment

Related News