റിപ്പബ്ലിക്കന്‍ കണ്‍‌വന്‍ഷനുകളില്‍ ട്രം‌പ് ചുവടു മാറ്റുന്നു, കോവിഡ്-19 വിഷയം ഒഴിവാക്കുമെന്ന് സൂചന

വാഷിംഗ്ടണ്‍: തിങ്കളാഴ്ച ആരംഭിക്കുന്ന നാല് ദിവസത്തെ റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി കൺവെൻഷനിൽ പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് തന്റെ പ്രസംഗത്തിന്റെ ശൈലി കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധിയിൽ നിന്ന് മാറ്റി ഭാവിയെക്കുറിച്ചും ശുഭാപ്തി വിശ്വാസത്തെക്കുറിച്ചും തന്റെ പ്രവര്‍ത്തന പാടവത്തെക്കുറിച്ചുമുള്ള വിഷയത്തില്‍ കൂടുതല്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു.

യുഎന്നിലെ അംബാസഡറായി ഫെഡറൽ കാബിനറ്റ് പദവി വഹിച്ചിട്ടുള്ള ഏക ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കക്കാരിയായ നിക്കി ഹേലിയെ കണ്‍‌വന്‍ഷന്‍ പ്രഭാഷകരിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. കണ്‍‌വന്‍ഷനില്‍ ട്രംപ് കുടുംബത്തിലെ നിരവധി അംഗങ്ങളോടൊപ്പം, വൈസ് പ്രസിഡന്റ് മൈക്ക് പെൻസ്, ഭാര്യ കാരെൻ പെൻസ്, സ്റ്റേറ്റ് സെക്രട്ടറി മൈക്ക് പോംപിയോ മറ്റു നിരവധി കോൺഗ്രസ്, സംസ്ഥാനതല റിപ്പബ്ലിക്കന്മാര്‍ പങ്കെടുക്കും.

നാല് ദിവസത്തിലൊരിക്കൽ പ്രസിഡന്റ് ട്രം‌പ് കൺവെൻഷനെ അഭിസംബോധന ചെയ്യും. റിപ്പബ്ലിക്കൻ പാർട്ടി ഇവന്റുകളുടെയും സ്പീക്കറുകളുടെയും ഷെഡ്യൂൾ ഇതുവരെ പുറത്തുവിട്ടിട്ടില്ല. പക്ഷേ അത് വെർച്വൽ, വ്യക്തിഗത ഇവന്റുകളുടെ ഒരു മിശ്രിതമാകുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്. ടേപ്പ് ചെയ്ത സെഗ്‌മെന്റുകള്‍ക്കൊന്നും സാധ്യതയില്ലെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ സൂചിപ്പിക്കുന്നത്.

ദേശീയ വോട്ടെടുപ്പിലെ റിയൽ ക്ലിയർ പോളിറ്റിക്‌സ് ശരാശരിയിൽ പ്രസിഡന്റ് ട്രംപ് തന്റെ ഡെമോക്രാറ്റിക് ചലഞ്ചർ ജോ ബിഡനെക്കാൾ 7.6 പോയിന്റ് പിന്നിലാണ്. കൊറോണ വൈറസ് പകർച്ചവ്യാധി കൈകാര്യം ചെയ്തത് – 173,000-ത്തിലധികം അമേരിക്കക്കാരെ കൊന്നൊടുക്കുകയും 5 ദശലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്തത് – അദ്ദേഹത്തെ മോശം പ്രസിഡന്റായി ചിത്രീകരിച്ചത് വോട്ടെടുപ്പുകളിൽ തെളിയിക്കപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

തന്നെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരങ്ങള്‍ വെളിപ്പെടുത്തിയ, കൂടെ നിന്ന് സഹായിച്ചവരെ തള്ളിപ്പറഞ്ഞതും അവര്‍ ക്രിമിനല്‍ കേസുകളില്‍ കുടുങ്ങിയതുമെല്ലാം ട്രം‌പിന് തിരിച്ചടിയായി. ഇപ്പോള്‍ മൂത്ത സഹോദരി മറിയാൻ ട്രംപ് ബാരി അദ്ദേഹത്തെ “ക്രൂരൻ” എന്നും “തത്വങ്ങളില്ലാത്ത” വ്യക്തിയെന്നും, “വിശ്വസിക്കാന്‍ കൊള്ളാത്തവന്‍” എന്നും രഹസ്യമായി റെക്കോർഡു ചെയ്‌ത സംഭാഷണങ്ങളിൽ പരാമര്‍ശിച്ചതും ട്രം‌പിന് തിരിച്ചടിയായി.

പ്രസിഡന്റിന്റെ സ്വപ്ന പദ്ധതിയായ യു എസ് – മെക്സിക്കോ അതിര്‍ത്തി മതില്‍ പണിയാൻ സ്പോണ്‍സര്‍മാരില്‍ നിന്ന് ഓണ്‍ലൈനായി ശേഖരിച്ച ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ഡോളർ സംഭാവന ദുരുപയോഗം ചെയ്തുവെന്നാരോപിച്ച് ട്രം‌പിന്റെ മുൻ
ഉപദേഷ്ടാവ് സ്റ്റീവ് ബാനനും മൂന്നു കൂട്ടാളികളും കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച അറസ്റ്റിലായിരുന്നു. എന്നാല്‍, ആ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവ് ട്രംപ് നിഷേധിക്കുകയും സ്റ്റീവ് ബാനനെ തള്ളിപ്പറയുകയും ചെയ്തു.

സ്റ്റോമി ഡാനിയൽസിന്റെ കാര്യത്തിലും പ്രസിഡന്റിന്റെ നേരെ കരിനിഴൽ തുടരുകയാണ്. അജ്ഞാത കരാറിനെച്ചൊല്ലിയുള്ള തർക്കത്തിൽ നിയമപരമായ ഫീസ് നല്‍കാന്‍ സ്റ്റെഫാനി ക്ലിഫോർഡിന് (അശ്ലീല താരം ഡാനിയേലിന്റെ യഥാർത്ഥ പേര്), 44,000 ഡോളര്‍ നൽകണമെന്ന് കാലിഫോർണിയ കോടതി പ്രസിഡന്റിനോട് ഉത്തരവിട്ടതും ട്രം‌പിന് വിനയായി. ട്രംപുമായി തനിക്ക് രഹസ്യ ബന്ധമുണ്ടെന്നാണ് സ്റ്റെഫാനി ക്ലിഫോര്‍ഡ് അവകാശപ്പെടുന്നത്.

ഞായറാഴ്ച രാത്രി മുതൽ നിലവില്‍ തനിക്കെതിരെ ആരോപിക്കപ്പെട്ട എല്ലാ ആരോപണങ്ങളേയും പ്രസിഡന്റ് പിന്നിലാക്കി
പുതിയൊരു സംഭാഷണ ശൈലി സ്വീകരിക്കാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്. കോവിഡ് -19 ചികിത്സകളെക്കുറിച്ച് വൈറ്റ് ഹൗസ് ഒരു ലഘുലേഖ തയ്യാറാക്കിയിട്ടുണ്ട്. അടുത്ത നാല് ദിവസങ്ങളിൽ, ട്രംപും അദ്ദേഹത്തിന്റെ അനുയായികളും സഖ്യകക്ഷികളും ഭാവിയിൽ കൂടുതൽ ശുഭാപ്തിവിശ്വാസവും ഉന്നമനവുമുള്ള ഒരു കാഴ്ചപ്പാട് അവതരിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കും.

ട്രംപിനെയും ഉപരാഷ്ട്രപതി മൈക്ക് പെൻസിനെയും തിങ്കളാഴ്ച റോൾ കോളിലൂടെ ഔദ്യോഗികമായി നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. അമേരിക്ക “വാഗ്ദാനങ്ങളുടെ നാട്” എന്ന പ്രമേയമാകും അവതരിപ്പിക്കുക എന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്. പ്രഥമ വനിത മെലാനിയ ട്രംപും മുതിർന്ന മക്കളും ചൊവ്വാഴ്ച വൈറ്റ് ഹൗസില്‍ അടുത്തിടെ നവീകരിച്ച റോസ് ഗാർഡനിൽ നിന്ന് സംസാരിക്കും. അമേരിക്ക “അവസരങ്ങളുടെ നാട്” എന്ന പ്രമേയമായിരിക്കും അവര്‍ അവതരിപ്പിക്കുക.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Leave a Comment