Flash News

സിഡബ്ല്യുസി യോഗം അവസാനിച്ചു, സോണിയ ഗാന്ധി കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റായി തുടരും

August 24, 2020 , ഹരികുമാര്‍

ന്യൂഡല്‍ഹി: സോണിയ ഗാന്ധി പാർട്ടിയെ നയിക്കുന്നത് തുടരുമെന്ന പ്രമേയത്തോടെ കോൺഗ്രസ് വർക്കിംഗ് കമ്മിറ്റി (സിഡബ്ല്യുസി) യോഗം അവസാനിച്ചു. ഇന്ന് (തിങ്കളാഴ്ച) ഏഴ് മണിക്കൂർ നീണ്ടുനിന്ന പാർട്ടിക്കുള്ളിലെ കലഹത്തെക്കുറിച്ച് ആലോചിച്ച ശേഷമാണ് തീരുമാനമുണ്ടായത്.

പാർട്ടിയുടെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന തീരുമാനമെടുക്കുന്ന സിഡബ്ല്യുസി അംഗങ്ങളും സംഘടനയുടെ ദൈനംദിന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ സോണിയാ ഗാന്ധിയെ സഹായിക്കാൻ ഒരു കമ്മിറ്റി രൂപീകരിക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു.

അഖിലേന്ത്യാ കോൺഗ്രസ് കമ്മിറ്റിയുടെ (എ ഐ സി സി) ഒരു സെഷൻ ആറു മാസത്തിനുള്ളിൽ വിളിക്കും, അവിടെ ഭാവി നടപടികൾ തീരുമാനിക്കും.

പാർട്ടി പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനം രാജിവെക്കുന്നതിൽ ഉറച്ചുനിന്ന സോണിയ ഗാന്ധി തുടരാൻ സമ്മതിച്ചു. “കോൺഗ്രസ് ഒരു വലിയ കുടുംബമാണ്, ഞാൻ ആരോടും എതിർത്തു നിൽക്കുന്നില്ല. എന്നാൽ എല്ലാവരും, പ്രത്യേകിച്ച് മുതിർന്ന നേതാക്കൾ പാർട്ടി ഫോറത്തിൽ മാത്രം ആശങ്ക ഉന്നയിക്കണം,” മാരത്തൺ മീറ്റിംഗിന് ശേഷം സോണിയാ ഗാന്ധി പറഞ്ഞു,

ഈ മാസം ആദ്യം ഒരു കൂട്ടം കോൺഗ്രസ് നേതാക്കൾ എഴുതിയ ഒരു കത്താണ് പ്രതിസന്ധിക്ക് കാരണമായത്. കോണ്‍ഗ്രസില്‍ സമ്പൂര്‍ണ മാറ്റം വേണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടാണ് സോണിയ ഗാന്ധിയ്ക്ക് കോണ്‍ഗ്രസിലെ പ്രമുഖ നേതാക്കള്‍ കത്ത് നല്‍കിയത്. ഇതില്‍ അഞ്ച് മുന്‍ മന്ത്രിമാരും ഒരു കേന്ദ്രമന്ത്രിയും ഉള്‍പ്പെട്ടിരുന്നു. ഗുലാം നബി ആസാദ്, കബില്‍ സിബല്‍, മനീഷ് തിവാരി, പിജെ കുര്യന്‍, ശശി തരൂര്‍ എന്നിവരുള്‍പ്പെടെ 23 പേരാണ് കത്തില്‍ ഒപ്പിട്ടത്.

പാര്‍ട്ടിയില്‍ മുകള്‍ത്തട്ട് മുതല്‍ താഴേത്തട്ട് വരെ സമ്പൂര്‍ണ പൊളിച്ചെഴുത്ത് വേണമെന്നായിരുന്നു നേതാക്കളുടെ ആവശ്യം. അതിലൂടെ തിരിച്ചുവരവിന് വഴിയൊരുക്കണം, എഐസിസിയിലും പിസിസികളിലും മുഴുവന്‍ സമയ അധ്യക്ഷന്‍ വേണം, പാര്‍ട്ടി വിട്ടവരെ തിരിച്ചെത്തിക്കണം, പാര്‍ലമെന്ററി ബോര്‍ഡ് രൂപീകരിക്കണം, സംഘടനാ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് സുതാര്യമാക്കണം എന്നീ ആവശ്യങ്ങളായിരുന്നു കത്തില്‍.

പാര്‍ട്ടിക്കുള്ള പിന്തുണ ഇല്ലാതാകുന്നതും യുവാക്കളുടെ ആത്മവിശ്വാസം നഷ്ടപ്പെടുന്നതും ഗൗരവമായി കാണണമെന്നും, പൂര്‍ണ സമയ സജീവ നേതൃത്വം ആവശ്യമുണ്ടെന്നും കത്തില്‍ പറയുന്നു. ബ്ലോക്ക് തലം മുതല്‍ എഐസിസി തലം വരെ ഭരണഘടനാപരമായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് അത്യാവശ്യമാണ്, പാര്‍ട്ടിയിലുടനീളം വിപുലമായ പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍, അധികാര വികേന്ദ്രീകരണം, സംസ്ഥാന ഘടകങ്ങളുടെ ശാക്തീകരണം എന്നിവയും നേതാക്കള്‍ ആവശ്യപ്പെട്ടിരുന്നു.

ഇന്നത്തെ യോഗത്തില്‍ അടുത്ത പാർട്ടി പ്രസിഡന്റിനെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനുള്ള നടപടികൾ ആരംഭിക്കാൻ സോണിയ സിഡബ്ല്യുസി അംഗങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു. കെ സി വേണുഗോപാൽ വായിച്ച പ്രസ്താവനയും അവർ അവതരിപ്പിച്ചു. മുൻ പ്രധാനമന്ത്രി മൻ‌മോഹൻ സിംഗ് ഉൾപ്പെടെ നിരവധി നേതാക്കൾ സോണിയയെ തുടരാൻ പ്രേരിപ്പിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top