ബാബ്‌റി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിലെ എല്ലാ നിയമനടപടികളും ഇന്ന് അവസാനിക്കും, പ്രതികൾ സിബിഐ കോടതിയിൽ രേഖാമൂലം മറുപടി നൽകും

Kar Sewks on top of Babri Masjid minutes before it was demolished by them on the 6th Dec 1992 in Ayodhya

ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിലെ എല്ലാ നിയമ നടപടികളും തിങ്കളാഴ്ച അവസാനിക്കും. പതിറ്റാണ്ടുകൾ പഴക്കമുള്ള കേസിൽ 32 പ്രതികളും രേഖാമൂലം മറുപടി നൽകും. ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിച്ചുമാറ്റിയ കേസിലെ 32 പ്രതികളുടെയും സമയ പരിധി ആഗസ്റ്റ് 31 നാണ് സിബിഐ പ്രത്യേക കോടതി ജഡ്ജി സുരേന്ദ്ര കുമാർ യാദവ് നിശ്ചയിച്ചത്.

എല്ലാ പ്രതികൾക്കും മറുപടി നൽകാൻ കോടതി ഇതിനകം രണ്ട് എക്സ്റ്റൻഷനുകൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. സെൻട്രൽ ബ്യൂറോ ഓഫ് ഇൻവെസ്റ്റിഗേഷൻ (സിബിഐ) ഇതിനകം തന്നെ റിപ്പോര്‍ട്ട് സിബിഐ കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസിൽ ഉത്തരം നൽകാൻ സിബിഐ കോടതി ആഗസ്റ്റ് 31 ന് സമയപരിധി പുറപ്പെടുവിച്ചതായി അഭിഭാഷകൻ കെ കെ മിശ്ര പറഞ്ഞു. തിങ്കളാഴ്ച തന്നെ ഉത്തരം ഫയൽ ചെയ്യുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഈ കേസിലെ 32 പ്രതികളിൽ 25 പേരെ കെ കെ മിശ്ര പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു. അയോധ്യ കേസിൽ ബിജെപിയുടെ മുതിർന്ന നേതാക്കളായ എൽ കെ അദ്വാനി, മുരളി മനോഹർ ജോഷി, കല്യാൺ സിംഗ് എന്നിവരെയും മിശ്ര പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നു.

ലഖ്‌നൗവിലെ ബാബ്രി മസ്ജിദ് പൊളിക്കൽ കേസ് പരിഗണിക്കുന്ന പ്രത്യേക സിബിഐ കോടതിക്ക് ഈ മാസം ആദ്യം സുപ്രീം കോടതി സമയപരിധി സെപ്റ്റംബർ 30 ലേക്ക് നീട്ടി നല്‍കിയിരുന്നു. സിബിഐ കോടതി ഈ കേസിലെ വിധി സെപ്റ്റംബർ 30 നോ അതിന് മുമ്പോ പ്രഖ്യാപിക്കും.

നവംബർ 9 ന് അന്നത്തെ ചീഫ് ജസ്റ്റിസ് രഞ്ജൻ ഗോഗോയിയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സുപ്രീം കോടതി ഭരണഘടനാ ബെഞ്ച് രാം ക്ഷേത്രത്തിന് അനുകൂലമായി വിധി പ്രസ്താവിച്ചു. അയോദ്ധ്യയിൽ രാമക്ഷേത്രം പണിയുന്നതിനായി കേന്ദ്ര സർക്കാർ ശ്രീരാം ജന്മഭൂമി തീർത്ഥക്ഷേത്ര ട്രസ്റ്റും രൂപീകരിച്ചു. ചരിത്രപ്രാധാന്യമുള്ള സ്ഥലത്ത് പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയാണ് രാമക്ഷേത്രത്തിന് തറക്കല്ലിട്ടത്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment