Flash News

ചൈനയ്‌ക്കെതിരെ ഇന്ത്യയുടെ മൂന്നാമത്തെ ഡിജിറ്റൽ സ്‌‌ട്രൈക്ക്

September 2, 2020 , ശ്രീജ

ലഡാക്കിൽ ചൈനീസ് പ്രകോപനത്തെച്ചൊല്ലി രൂക്ഷമായ സംഘർഷത്തിനിടയില്‍ ചൈനീസ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് ഭരണകൂടത്തിനെതിരെ ഇന്ത്യയുടെ മറ്റൊരു ഡിജിറ്റൽ സ്‌ട്രൈക്ക്. ജനപ്രിയ ഓൺലൈൻ ഗെയിമിംഗ് ആപ്ലിക്കേഷൻ PUBG മൊബൈൽ ഉൾപ്പെടെ 118 ചൈനയുമായി ബന്ധമുള്ള മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഇന്ത്യൻ സർക്കാർ നിരോധിച്ചു. രാജ്യത്തിന്റെ “പരമാധികാരത്തിനും സുരക്ഷയ്ക്കും” ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ഉയർത്തുന്ന ഭീഷണിയെ നേരിടാനാണ് ഈ നീക്കം ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് കേന്ദ്ര സര്‍ക്കാര്‍ അറിയിച്ചു.

ഈ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തടയുന്നതിന് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്നോളജി (ഐടി) നിയമത്തിലെ സെക്ഷൻ 69 എ പ്രകാരവും ഐടി ചട്ടങ്ങൾ 2009 ലെ പ്രസക്തമായ വ്യവസ്ഥകൾ പ്രകാരവുമാണ് സർക്കാർ നിരോധനം ഏര്‍പ്പെടുത്തിയത്. ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ പട്ടികയിൽ PUBG മൊബൈൽ ലൈറ്റ്, ലുഡോ വേൾഡ്, APUS ലോഞ്ചർ, യുലൈക്ക്, അലിപേ, സൂപ്പർ ക്ലീൻ – മാസ്റ്റർ ഓഫ് ക്ലീനർ, ഫോൺ ബൂസ്റ്റർ, ടെൻസെന്റ് വിയൂൺ, Baidu, FaceU, AppLock Lite, Cleaner – ഫോൺ ബൂസ്റ്റർ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

ഗാൽവാൻ താഴ്‌വരയിൽ നടന്ന രക്തരൂക്ഷിതമായ ഏറ്റുമുട്ടലിനുശേഷം ചൈനീസ് ടെക്നോളജി കമ്പനികൾക്കെതിരായ ഏറ്റവും വലിയ തിരിച്ചടിയാണ് ഇന്ത്യ ഇപ്പോള്‍ നല്‍കിയിരിക്കുന്നത്. ചൈനയുമായുള്ള സാമ്പത്തിക ഇടപഴകൽ കുറയ്ക്കുന്നതിനും ആഭ്യന്തര ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾക്കും സേവനങ്ങൾക്കും വലിയ പ്രചോദനം നൽകുന്നതിനുമായാണ് ഇതുവരെ ചൈന ആസ്ഥാനമായുള്ള 224 ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഇന്ത്യ നിരോധിച്ചത്. ആത്മനിർഭർ ഭാരത് സ്കീമിന് കീഴിലുള്ള ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ, ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ, സേവനങ്ങൾ എന്നിവയുടെ പ്രാദേശിക വികസനത്തിനായി കേന്ദ്രം ശ്രമിക്കുന്ന സമയത്തുതന്നെയാണ് ഈ നിരോധനങ്ങള്‍ എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ഗാൽവാൻ വാലി ഏറ്റുമുട്ടലിന് ഏകദേശം രണ്ടാഴ്ച കഴിഞ്ഞപ്പോൾ, ചൈനീസ് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള 59 ആപ്ലിക്കേഷനുകളായ ടിക് ടോക്ക്, ഷെയർഇറ്റ്, യുസി ബ്രൗസര്‍, ലൈക്ക്, വെചാറ്റ്, ബിഗോ ലൈവ് എന്നിവ കേന്ദ്രം നിരോധിച്ചിരുന്നു.

ഇന്ത്യയ്ക്ക് പുറത്തുള്ള സ്ഥലങ്ങളുള്ള സെർവറുകളിലേക്ക് ഉപയോക്താക്കളുടെ ഡാറ്റ അനധികൃതമായി മോഷ്ടിക്കുന്നതിനും രഹസ്യമായി കൈമാറുന്നതിനുമായി ആൻഡ്രോയിഡ്, ഐഒഎസ് പ്ലാറ്റ്ഫോമുകളിൽ ലഭ്യമായ ചില മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള നിരവധി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി ഉറവിടങ്ങളിൽ നിന്ന് വിവരസാങ്കേതിക മന്ത്രാലയത്തിന് നിരവധി പരാതികൾ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് സർക്കാർ അറിയിച്ചു.

59 ചൈനീസ് ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ തടഞ്ഞ് ഏകദേശം ഒരു മാസത്തിനുശേഷം, 47 ചൈനീസ് മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനുകൾ സർക്കാർ തകർത്തിരുന്നു – മിക്കതും മുമ്പ് നിരോധിച്ച ക്ലോണുകളോ ലൈറ്റ് വേരിയന്റുകളോ ആയിരുന്നു. ടിക് ടോക്ക് ലൈറ്റ്, ഷെയർ ലൈറ്റ്, ഹെലോ ലൈറ്റ് തുടങ്ങിയ ആപ്ലിക്കേഷനുകളുടെ ലൈറ്റ് അല്ലെങ്കിൽ ഇതര പതിപ്പുകൾ പട്ടികയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top