Flash News

കോവിഡ്-19 വാക്സിന്‍: നവംബര്‍ 1 മുതൽ വാക്സിൻ വിതരണത്തിന് തയ്യാറാകാന്‍ സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ട്രം‌പ് ഭരണകൂടം

September 3, 2020 , ആന്‍സി

വാഷിംഗ്ടണ്‍: യുഎസിൽ കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിൻ വിതരണത്തിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ ആരംഭിച്ചു കഴിഞ്ഞതായി റിപ്പോര്‍ട്ട്. നവംബർ 1 മുതൽ കൊറോണ വാക്സിൻ വിതരണം ചെയ്യാൻ തയ്യാറാകാൻ യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പിന് രണ്ട് ദിവസം മുമ്പ് നവംബർ ഒന്നിനകം കോവിഡ് -19 വാക്സിൻ നൽകാൻ യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങൾ തയ്യാറാകണമെന്നാണ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് ഭരണകൂടം ആവശ്യപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. നവംബർ മൂന്നിനാണ് പ്രസിഡന്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

ഡാളസ് ആസ്ഥാനമായുള്ള വോൾസെറൽ മക്കാസ്സൺ കോർപ്പറേഷനാണ് ഫെഡറൽ സർക്കാരുമായുള്ള കരാറുള്ളത്. കൂടാതെ കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിൻ ലഭ്യമായാൽ ഒരു വിതരണ കേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കാൻ ഈ കോര്‍പ്പറേഷന്‍ അനുമതിയ്ക്കായി അഭ്യര്‍ത്ഥിക്കാനും സാധ്യതയുണ്ട്.

യുഎസ് ഹെൽത്ത് ഏജൻസിയുടെ സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷൻ (സിഡിസി) ഡയറക്ടർ റോബർട്ട് റെഡ്ഫീൽഡ് ഓഗസ്റ്റ് 27 ലെ ഒരു കത്തിൽ പറഞ്ഞത്, “ഈ പെർമിറ്റുകൾ ലഭിക്കാൻ ഒരു സാധാരണ സമയം ആവശ്യമാണ്, ഇത് അടിയന്തിര പൊതുജനാരോഗ്യ പദ്ധതിയുടെ വിജയത്തിന് നിർണ്ണായകമാണ്,” എന്നാണ്. കൊറോണ വാക്‌സിനുള്ള ഡെലിവറി സൗകര്യങ്ങൾക്കായി അപേക്ഷകൾ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതിന് സിഡിസി നിങ്ങളുടെ സഹായം തേടുന്നുവെന്നും കത്തിൽ പറയുന്നു.

യുഎസ് ഹെൽത്ത് ഏജൻസിയുടെ സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് കൺട്രോൾ ആൻഡ് പ്രിവൻഷനും (സിഡിസി) ആരോഗ്യ വിദഗ്ധരുടെ ഉപദേശക സമിതിയും ഒരു റാങ്കിംഗ് സമ്പ്രദായത്തിലാണ് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. അതിന് കീഴിൽ മുൻ‌ഗണനാ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വാക്സിൻ നൽകും. യുഎസ് സംസ്ഥാനങ്ങൾക്ക് ഒരു വാക്സിൻ റോൾ ഔട്ട് പദ്ധതി വിശദീകരിക്കുന്ന രേഖകൾ സിഡിസി നൽകി. ഒന്നുകിൽ ലൈസൻസുള്ള വാക്‌സിനായി അല്ലെങ്കിൽ എമർജൻസി യൂസ് അതോറിറ്റിയുടെ കീഴിൽ അംഗീകാരം ലഭിക്കുമെന്നും റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

ആദ്യ ഡോസ് കഴിഞ്ഞ് ആഴ്ചകൾക്ക് ശേഷം സ്വീകർത്താവിന് രണ്ടാമത്തെ ‘ബൂസ്റ്റർ’ ഡോസ് ആവശ്യമാണ്. ഫെഡറൽ സർക്കാർ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്ത കോവിഡ് -19 വാക്സിനേഷൻ ദാതാക്കൾ വാക്സിനുകളും അനുബന്ധ സാധനങ്ങളും ഒരു ചെലവും കൂടാതെ വാങ്ങുകയും വിതരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യുമെന്നും അതിൽ പറയുന്നു.

ന്യൂയോർക്ക് ടൈംസ് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതനുസരിച്ച്, വാക്സിൻ ആദ്യം മെഡിക്കൽ, ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് നൽകും. അവശ്യ സേവനങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തൊഴിലാളികൾക്ക് വാക്സിനുകൾ നൽകും, അവർ കൊറോണ പകർച്ചവ്യാധിക്ക് കൂടുതൽ അപകടസാധ്യതയുണ്ടെന്ന് കണക്കാക്കും. തുടർന്ന് പ്രായമായവർക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും വാക്സിനേഷൻ നൽകും.

അമേരിക്കയിൽ കൊറോണ വൈറസ് വാക്സിൻ നിർമ്മിക്കാനുള്ള ഓട്ടത്തിൽ മൂന്ന് കമ്പനികൾ മുന്‍‌പന്തിയിലാണ്. മൂന്ന് ഫാര്‍മസ്യൂട്ടിക്കല്‍ കമ്പനികള്‍ അവരുടെ വാക്സിൻ മൂന്നാം ഘട്ട പരീക്ഷണത്തിലാണ്. ആയിരക്കണക്കിന് സന്നദ്ധപ്രവർത്തകരെയാണ് അവര്‍ പരീക്ഷണത്തിന് വിധേയരാക്കുന്നത്. ആദ്യത്തെ കമ്പനി ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ഓക്സ്ഫോർഡ് യൂണിവേഴ്സിറ്റിയുമായി സഹകരിച്ച് വാക്സിനുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്ന ആസ്ട്രാസെനെക്കയാണ്, രണ്ടാമത്തേത് അമേരിക്കൻ നാഷണൽ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹെൽത്തുമായി സഹകരിച്ച് വാക്സിൻ വികസിപ്പിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന മോഡേണ, മൂന്നാമത്തേത് ഫേസർ അല്ലെങ്കിൽ ബയോടെക് അലയൻസ്.

എന്നിരുന്നാലും, ഇതുവരെ പരീക്ഷണങ്ങളുടെ ഫലങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തിയ രീതി, മൂന്നാം ഘട്ട വിചാരണയുടെ ഫലങ്ങൾ എപ്പോൾ വരുമെന്ന് ഊഹിക്കാൻ പ്രയാസമാണ്. മൂന്നാം ഘട്ട ക്ലിനിക്കൽ പരീക്ഷണങ്ങൾ മികച്ച ഫലങ്ങൾ നൽകുന്നുവെങ്കിൽ, കൊറോണയുടെ ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽ പൂർത്തിയാകുന്നതിന് മുമ്പായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ (എഫ്ഡിഎ) മേധാവി സ്റ്റീഫൻ ഹോൺ പ്രവചിച്ചു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top