Flash News

20,000 കരാർ തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിടാൻ ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ തയ്യാറെടുക്കുന്നു

September 5, 2020 , പ്രസീത

ന്യൂഡല്‍ഹി: പൊതുമേഖലാ ടെലികോം കമ്പനിയായ ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ എല്ലാ യൂണിറ്റുകളിലും കരാർ ജോലികൾക്കുള്ള ചെലവ് കുറയ്ക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. അതനുസരിച്ച് 20,000 കരാര്‍ തൊഴിലാളികളെ പിരിച്ചുവിടുമെന്ന് ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന്റെ ജീവനക്കാരുടെ യൂണിയൻ വെള്ളിയാഴ്ച പറഞ്ഞു.

30,000 കരാർ തൊഴിലാളികളെ ഇതിനകം പുറത്താക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും യൂണിയൻ അവകാശപ്പെട്ടു. ഒരു വര്‍ഷത്തില്‍ കൂടുതലായി ഈ കരാര്‍ തൊഴിലാളികള്‍ക്ക് ശമ്പളം ലഭിച്ചിട്ടില്ലെന്നും യൂണിയന്‍ വക്താക്കള്‍ പറഞ്ഞു.

വോളണ്ടറി റിട്ടയർമെന്റ് സ്കീമിന് (വിആർ‌എസ്) ശേഷം കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി വഷളായതായി ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറുമായ പി കെ പൂർവറിന് അയച്ച കത്തിൽ യൂണിയൻ വ്യക്തമാക്കി. വിവിധ നഗരങ്ങളിൽ ജീവനക്കാരുടെ അഭാവം മൂലം നെറ്റ്‌വർക്കിന്റെ തകരാറുകൾ വർദ്ധിച്ചു.

വി‌ആർ‌എസിന് ശേഷവും ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് ജീവനക്കാർക്ക് കൃത്യസമയത്ത് ശമ്പളം നൽകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് യൂണിയൻ പറഞ്ഞു. കഴിഞ്ഞ 14 മാസമായി ശമ്പളം നൽകാത്തതിനെ തുടർന്ന് 13 കരാർ തൊഴിലാളികൾ ആത്മഹത്യ ചെയ്തതായി യൂണിയൻ അറിയിച്ചു. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് അയച്ച ചോദ്യങ്ങൾക്ക് ഇതുവരെ ഉത്തരം നൽ‌കാൻ‌ കഴിഞ്ഞിട്ടില്ല.

സെപ്റ്റംബർ ഒന്നിന് മാനവവിഭവശേഷി ഡയറക്ടറുടെ അനുമതിയോടെ ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ എല്ലാ ചീഫ് ജനറൽ മാനേജർമാർക്കും ഉത്തരവുകൾ പുറപ്പെടുവിക്കുകയും കരാർ തൊഴിലാളികൾക്കുള്ള ചെലവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് അടിയന്തര നടപടികൾ കൈക്കൊള്ളാൻ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ഇതിനുപുറമെ, കരാറുകാർ മുഖേന ജോലി എടുക്കുന്നതിൽ കുറവു വരുത്താനും കരാർ തൊഴിലാളികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

കരാർ തൊഴിലാളികളിൽ നിന്ന് ജോലി എടുക്കാത്തതിനെക്കുറിച്ച് വ്യക്തമായ രൂപരേഖ തയ്യാറാക്കണമെന്ന് ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന്റെ ഓരോ സർക്കിളും ചെയർമാനും മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടറും ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും ഉത്തരവിൽ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന്റെ 30,000 കരാർ തൊഴിലാളികളെ ഇതിനകം നിയോഗിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ ജനറൽ സെക്രട്ടറി പി. അഭിമാനി പറഞ്ഞു. ഇരുപതിനായിരത്തോളം കരാർ തൊഴിലാളികളെ പുറത്താക്കാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ നടക്കുന്നു.

റിപ്പോർട്ട് പ്രകാരം ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ എംപ്ലോയീസ് യൂണിയൻ സെപ്റ്റംബർ 3 ന് കമ്പനിയുടെ സി‌എം‌ഡിക്ക് അയച്ച കത്തിൽ, “വി‌ആർ‌എസ് 2019 പദ്ധതിയിലൂടെ 79,000 ജീവനക്കാരെ ഡിസ്ചാർജ് ചെയ്തു. ഈ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കിയതു മുതൽ കരാർ തൊഴിലാളികളുടെ ആവശ്യം വർദ്ധിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും, ആയിരക്കണക്കിന് കരാർ തൊഴിലാളികളെ നീക്കം ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ തീരുമാനിച്ചു. ഇതുമൂലം ഫീൽഡ് തലത്തിൽ ഞങ്ങളുടെ നെറ്റ്‌വർക്കിന്റെ പരിപാലന നില വഷളായി.” എന്ന് സൂചിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ജീവനക്കാരുടെ എണ്ണത്തിൽ കുറവുണ്ടായതിനെത്തുടർന്ന് ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന്റെ സേവനങ്ങളുടെ ഗുണനിലവാരം വഷളായതായും ഇത് സംബന്ധിച്ച് എല്ലാ യൂണിയനുകളും അസോസിയേഷനുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ പ്രധാന യൂണിയനുകളുടെയും സംഘടനകളുടെയും കാഴ്ചപ്പാടാണെന്നും യൂണിയൻ പറഞ്ഞു.

“വി‌ആർ‌എസ് പദ്ധതി പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നതിനുമുമ്പ്, ഇതിലൂടെ ബി‌എസ്‌എൻ‌എൽ സാമ്പത്തിക പുനരുജ്ജീവനത്തെ നേടുമെന്ന് പറഞ്ഞിരുന്നു, കാരണം ഇത് കമ്പനിയുടെ ചെലവുകളിൽ വലിയ കുറവുണ്ടാക്കും,” കത്തിൽ പറയുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പദ്ധതി നടപ്പിലാക്കിയതിനുശേഷം കമ്പനിയുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി വഷളായി എന്ന് പറയാൻ ഞങ്ങൾക്ക് ഒരു മടിയുമില്ല.

മോശം സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി കാരണം ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് ജീവനക്കാർക്ക് കൃത്യസമയത്ത് ശമ്പളം നൽകാൻ കഴിയില്ലെന്ന് യൂണിയനെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്.

സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന പൊതുമേഖലാ ടെലികോം കമ്പനികളായ ബിഎസ്എൻഎൽ, എംടിഎൻഎൽ എന്നിവയ്ക്കായി കേന്ദ്ര സർക്കാർ 69,000 കോടി രൂപയുടെ പുനരുജ്ജീവന പാക്കേജ് കഴിഞ്ഞ ഒക്ടോബറിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു.

എം‌ടി‌എൻ‌എല്ലിനെ ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലുമായി ലയിപ്പിക്കുക, വസ്തുവകകൾ വിൽക്കുകയോ പാട്ടത്തിന് നൽകുകയോ ചെയ്യുക, ജീവനക്കാർക്ക് സന്നദ്ധ റിട്ടയർമെന്റ് സ്കീം (വിആർ‌എസ്) വാഗ്ദാനം ചെയ്യുക എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

കമ്പനിക്ക് 4 ജി സേവനങ്ങൾ നിഷേധിച്ചതിനെത്തുടർന്ന് ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന്റെ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കൽ വളരെ ദൂരെയാണെന്ന് തെളിയിക്കുന്നുവെന്ന് ജീവനക്കാരുടെ യൂണിയൻ അറിയിച്ചു.

ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് 4 ജി സ്പെക്ട്രം അനുവദിക്കാനുള്ള സർക്കാർ തീരുമാനം ഇപ്പോഴും കടലാസിലാണെന്ന് കത്തിൽ പറയുന്നു. പുനരുജ്ജീവന പാക്കേജ് പ്രഖ്യാപിച്ച് 10 മാസമായിട്ടും ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് 4 ജി സേവനങ്ങൾ ആരംഭിക്കാൻ കഴിയില്ല.

ഈ കാരണത്താൽ ബി‌എസ്‌എൻ‌എല്ലിന് വരുമാനം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് യൂണിയൻ ആരോപിക്കുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top