Flash News

ഇന്ത്യൻ സൈന്യം എൽ‌എസി കടന്ന് പട്രോളിംഗ് നടത്തിയെന്ന് ചൈന

September 7, 2020 , ആന്‍സി

കഴിഞ്ഞ മൂന്നര മാസമായി ഇന്ത്യ-ചൈന സൈനികർ തമ്മിൽ അതിര്‍ത്തിയില്‍ വെടിവയ്പ്പുകള്‍ ഉണ്ടായതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ
സൂചിപ്പിക്കുന്നു. യഥാർത്ഥ നിയന്ത്രണ രേഖ ലംഘിച്ച് ഇന്ത്യൻ സൈന്യം പാങ്കോംഗ് തടാകത്തിന്റെ തെക്കൻ തീരത്ത് വെടിയുതിർത്തതായി ചൈനീസ് സൈന്യം അവകാശപ്പെട്ടു. എന്നല്‍, ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിൽ നിന്നോ ഇന്ത്യാ സർക്കാരിൽ നിന്നോ ചൈനീസ് അവകാശവാദത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു പ്രസ്താവനയും നടത്തിയിട്ടില്ല. ചൈനീസ് സൈന്യം പുറത്തിറക്കിയ പ്രസ്താവനയിൽ സൈനികരുടെ അപകടത്തെക്കുറിച്ച് പരാമർശിക്കുന്നില്ല.

ഇന്ത്യൻ സൈന്യം വെടിവച്ചതായി ചൈന അവകാശപ്പെടുന്നത് ഇതാദ്യമാണ്. ചൈനയുടെ അവകാശവാദം ശരിയാണെങ്കിൽ, 1975 ന് ശേഷം ആദ്യമായാണ് ഇരുരാജ്യങ്ങളുടെയും ശക്തികൾക്കിടയിൽ എൽ‌എസിക്ക് നേരെ വെടിവയ്പ്പ് നടന്നത്. ജൂൺ 15 ന് രാത്രി ഗാൽവാൻ താഴ്‌വരയിൽ രക്തരൂക്ഷിതമായ ഏറ്റുമുട്ടൽ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും ഇരുവശത്തുനിന്നും വെടിവയ്പ്പ് ഉണ്ടായില്ല. തങ്ങളുടെ സൈന്യം എൽ‌എസി ലംഘിച്ചിട്ടില്ലെന്നും നിലവിലെ സംഘർഷാവസ്ഥ ചൈനീസ് സൈന്യത്തെ പാങ്കോംഗ് തടാകത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള പ്രദേശങ്ങളിൽ സൈനിക നടപടിയെ പ്രകോപിപ്പിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചാണെന്നും ഇന്ത്യ നിരന്തരം വാദിക്കുന്നു.

ചൈനയുടെ സർക്കാർ പത്രമായ ഗ്ലോബൽ ടൈംസിന്റെ ട്വിറ്റർ ഹാൻഡിൽ ഒരു വെസ്റ്റേൺ തിയറ്റർ കമാൻഡ് വക്താവിനെ ഉദ്ധരിച്ച് ഇങ്ങനെ എഴുതിയിരിക്കുന്നു, “ഇന്ത്യൻ സൈന്യം തിങ്കളാഴ്ച നിയമവിരുദ്ധമായി എൽ‌എസി ലംഘിച്ചു. രണ്ടാമത്തെ ഗ്ലോബൽ ടൈംസ് ട്വീറ്റിൽ വക്താവിനെ ഉദ്ധരിച്ച്, “പി‌എൽ‌എയുടെ അതിർത്തി പട്രോളിംഗ് സൈനികർക്ക് നേരെ ഇന്ത്യൻ സൈന്യം മുന്നറിയിപ്പ് വെടിവച്ച ശേഷം സ്ഥിതിഗതികൾ സുസ്ഥിരമാക്കാൻ ചൈനീസ് സൈനികർ തിരിച്ചടിക്കാന്‍ നിർബന്ധിതരായി.”

സെപ്റ്റംബർ 10 ന് മോസ്കോയിൽ നടക്കുന്ന ഷാങ്ഹായ് സഹകരണ സംഘടന (എസ്‌സി‌ഒ) വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാരുടെ യോഗത്തിൽ ഇരു രാജ്യങ്ങളിലെയും വിദേശകാര്യ മന്ത്രിമാർ കൂടിക്കാഴ്ച നടത്താനിരിക്കുന്ന സമയത്താണ് ചൈന ഈ അവകാശവാദം ഉന്നയിച്ചത്. അതിർത്തിയിലെ അശാന്തി ഇന്ത്യ-ചൈന ബന്ധങ്ങളെ നേരിട്ട് ബാധിക്കുന്നുവെന്ന് തിങ്കളാഴ്ച ഈ യോഗത്തിന് പുറപ്പെടുന്നതിന് ഒരു ദിവസം മുമ്പ് വിദേശകാര്യ മന്ത്രി എസ് ജയ്ശങ്കർ പറഞ്ഞു. അതിർത്തിയിലെ പ്രശ്നങ്ങള്‍ക്കു പുറമെ ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം വഷളാകാന്‍ മറ്റു ഘടകങ്ങളുമുണ്ടെന്നും ഒരു അഭിമുഖത്തിനിടെ അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

ഈസ്റ്റ് ലഡാക്കിലെ യഥാർത്ഥ നിയന്ത്രണ രേഖയിലെ സംഘര്‍ഷം കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി തുടരുന്നു എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. ഓഗസ്റ്റ് 29, 30 തീയതികളിൽ ഇന്ത്യൻ സൈനികർ എൽ‌എസിയിലെ പർവതശിഖരങ്ങൾ പിടിച്ചെടുക്കാൻ
ചൈന ശ്രമിക്കുന്നത് തടയുക മാത്രമല്ല, പാംഗോംഗ് തടാകത്തിന്റെ തെക്ക് ഭാഗത്തുള്ള കൊടുമുടികളിൽ സ്ഥാനം നേടുകയും ചെയ്തു.

ഈ വർഷം ജൂൺ 15-16 രാത്രി, എൽ‌എസിയിലെ ഡ്രാഗൺ പട്ടാളക്കാർ സ്ഥിതിഗതികൾ മാറ്റാൻ ശ്രമിക്കുകയും ഗാൽവാൻ താഴ്‌വരയിലെ ഇന്ത്യൻ സൈനികരെ ഇരുമ്പ് വടിയിൽ മുള്ളുകമ്പികള്‍ ചുറ്റി ആക്രമിക്കുകയും ചെയ്തു. ചൈനീസ് സൈന്യത്തിന്റെ ഈ നികൃഷ്ടമായ പ്രവൃത്തി മൂലം ഇന്ത്യയിലെ 20 സൈനികർ രക്തസാക്ഷിത്വം വരിച്ചു. ഇതിന് മറുപടിയായി ഇന്ത്യൻ സൈന്യം 43 ചൈനീസ് സൈനികരെ കൊലപ്പെടുത്തി. തങ്ങളുടെ സൈനികരും അപകടത്തിൽപ്പെട്ടവരാണെന്ന് ചൈന സമ്മതിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അത് ഒരിക്കലും സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടില്ല. അതിനുശേഷം എൽ‌എസി സംഘര്‍ഷാവസ്ഥയിലാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top