കോവിഡ്-19: രണ്ട് ലക്ഷത്തിലധികം കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യുന്ന രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ നഗരമായി പൂനെ മാറി

പൂനെ: കോവിഡ്-19 വൈറസ് കേസുകൾ രണ്ട് ദശലക്ഷം കവിഞ്ഞ രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ നഗരമായി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ പൂനെ മാറി. മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരിന്റെ ആരോഗ്യവകുപ്പ് തിങ്കളാഴ്ച പുറത്തുവിട്ട കണക്കുകൾ പ്രകാരം 4,165 പുതിയ അണുബാധ കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തതിന് ശേഷം ആകെ അണുബാധ കേസുകളുടെ എണ്ണം 203,468 ആയി ഉയർന്നു.

അന്വേഷണങ്ങളുടെ എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിച്ചതിനുശേഷം മാത്രമാണ് കൂടുതൽ അണുബാധ കേസുകൾ നഗരത്തിലേക്ക് വന്നതായി കണ്ടെത്തിയതെന്ന് അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

പൂനെയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ദില്ലിയിൽ തിങ്കളാഴ്ച വരെ ആകെ അണുബാധകൾ 193,526 ഉം മുംബൈയിൽ 157,410 ഉം ആണ്. ഗുജറാത്ത്, കർണാടക, ഉത്തർപ്രദേശ്, മധ്യപ്രദേശ് എന്നിവ ഒഴികെ പൂനെയിൽ കൊറോണ കേസുകൾ പല സംസ്ഥാനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് കൂടുതലാണ്. സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ കണക്കുകൾ പ്രകാരം തിങ്കളാഴ്ച പൂനെയിലെ കൊറോണ കേസുകൾ രണ്ട് ലക്ഷം കവിഞ്ഞു. എന്നാല്‍, സംസ്ഥാന സർക്കാരും ജില്ലാ ഭരണകൂടവും പുറത്തുവിട്ട വിവരങ്ങളിൽ പൊരുത്തക്കേടുണ്ട്.

ജില്ലാ ഭരണകൂടം പുറത്തുവിട്ട കണക്കുകൾ പ്രകാരം പൂനെയിൽ കൊറോണ കേസുകളുടെ എണ്ണം 197,286 ആണ്. എന്നാല്‍, സംസ്ഥാന സർക്കാർ പുറത്തുവിട്ട കൊറോണ ബുള്ളറ്റിനിൽ തിങ്കളാഴ്ച പൂനെയിൽ കൊറോണ കേസുകളുടെ എണ്ണം 2.03 ലക്ഷം കവിഞ്ഞതായി പറയുന്നു.

അടുത്തിടെ പൂനെ സന്ദർശിച്ച കേന്ദ്ര പ്രൊജക്ഷൻ ടീം പറയുന്നതനുസരിച്ച് സെപ്റ്റംബർ 21 ഓടെ പൂനെയിൽ കോവിഡ്-19 ബാധിച്ചവരുടെ എണ്ണം 2.43 ലക്ഷത്തിലെത്തും. അണുബാധയുടെ വേഗതയുടെ ലക്ഷണമൊന്നുമില്ല. 4,429 പുതിയ കേസുകൾ ഞായറാഴ്ച രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ശേഷം ഇവിടെ മൊത്തം കേസുകളുടെ എണ്ണം 199,303 ആയി ഉയർന്നു.

അതിനുശേഷം തിങ്കളാഴ്ച 3,262 പുതിയ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ശേഷം ആകെ കേസുകൾ രണ്ട് ലക്ഷം കടന്നു. കോവിഡ്-19 കേസുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായി പൂനെ മഹാനഗർ പാലിക (പിഎംസി) നടത്തിയ ദ്രുത ആന്റിജൻ പരിശോധനയിലൂടെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

അണുബാധ പടരാതിരിക്കുന്നതിലൂടെ കോവിഡ്-19 മൂലമുള്ള മരണം കുറയ്ക്കുന്നതിലാണ് ഭരണകൂടം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നത്.

കോവിഡ്-19 ചികിത്സയ്ക്കായി സംസ്ഥാന സർക്കാർ അടുത്തിടെ രണ്ട് യൂണിറ്റുകൾ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും അവയുടെ പ്രവർത്തനത്തെക്കുറിച്ച് ധാരാളം വിവാദങ്ങൾ ഉയർന്നിട്ടുണ്ട്. അനുചിതമായ ചികിത്സയെക്കുറിച്ച് നിരവധി രോഗികൾ ടെ പരാതിപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, പ്രദേശത്തെ സ്ഥിതിഗതികൾ അവലോകനം ചെയ്ത ശേഷം പി‌എം‌സി എല്ലാ മാസവും കണ്ടെയ്‌ൻ‌മെന്റ് സോൺ പുനർ‌നിർവചിക്കുന്നുണ്ട്. എന്നാല്‍, മാസ്കുകളുടെ നിർബന്ധിത ഉപയോഗം ഇവിടെ കർശനമായി പാലിക്കുന്നില്ല. ഇതിനായി ഡെപ്യൂട്ടി എഞ്ചിനീയർ, ജൂനിയർ എഞ്ചിനീയർ, ഹെൽത്ത് ഇൻസ്പെക്ടർ, മെയിന്റനൻസ് സർവേയർ, ഓഫീസ് സൂപ്രണ്ട് എന്നിവർക്ക് പിഎംസി ചില പ്രത്യേക അധികാരങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിന് കീഴിൽ ജില്ലയിൽ മാസ്ക് ധരിക്കാത്തവർക്ക് 500 രൂപ പിഴ ചുമത്താം.

പൊതു സ്ഥലങ്ങളിലും സ്വകാര്യ, സർക്കാർ ഓഫീസുകളിലും മാസ്ക് ധരിക്കാത്തവർക്ക് പിഴ ചുമത്താൻ ഞങ്ങൾ ഉദ്യോഗസ്ഥർക്ക് അധികാരം നൽകിയിട്ടുണ്ടെന്ന് മുനിസിപ്പൽ കമ്മീഷണർ വിക്രാന്ത് കുമാർ പറഞ്ഞു. ഇതോടൊപ്പം പൊതുസ്ഥലങ്ങളിൽ തുപ്പിയാലുള്ള പിഴ ആയിരം രൂപയായി ഉയർത്തി.

നഗരത്തില്‍ അണുബാധയുടെ നിരക്ക് 22 ശതമാനമാണെന്ന് ജില്ലാ മജിസ്‌ട്രേറ്റ് രാജേഷ് ദേശ്മുഖ് പറഞ്ഞു. അണുബാധയുള്ളവരുടെ എണ്ണത്തിൽ പൂനെ നിലവിൽ രാജ്യത്ത് ഒന്നാം സ്ഥാനത്താണ്. ജില്ലാ ഭരണകൂടത്തിന്റെ അന്വേഷണ പ്രക്രിയ ത്വരിതപ്പെടുത്തുന്നതാണ് ഇതിന് കാരണം. പൂനെ ഒഴികെ മറ്റൊരു നഗരത്തിലും ഇത്ര വേഗത്തിൽ അന്വേഷണം നടക്കുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം അവകാശപ്പെട്ടു.

കോവിഡ്-19 മൂലം രാജ്യത്ത് ഏറ്റവുമധികം രോഗം ബാധിച്ച സംസ്ഥാനമായ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ ഇതുവരെ ഒൻപത് ലക്ഷത്തിലധികം കേസുകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ചൊവ്വാഴ്ച വരെ 27,027 പേർ ഇവിടെ മരിച്ചു. ആകെ 72,775 പേർക്ക് ജീവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടു. ആകെ 42 ലക്ഷത്തിലധികം അണുബാധകൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Related posts

Leave a Comment