Flash News

റിയ ചക്രബര്‍ത്തിയുടെ അറസ്റ്റ് “സുപ്രധാന നടപടി”: ബീഹാർ സർക്കാർ

September 9, 2020 , ഹരികുമാര്‍

പട്‌ന | പട്നയിൽ ജനിച്ച നടൻ സുശാന്ത് സിംഗ് രജ്പുത്തിന് നീതി ലഭിക്കാനുള്ള ദിശയിലെ സുപ്രധാന നടപടിയാണ് റിയാ ചക്രബര്‍ത്തിയെ മയക്കുമരുന്ന് നിയന്ത്രണ ബ്യൂറോ അറസ്റ്റ് ചെയ്തതെന്ന് ബീഹാറിലെ ഭരണകക്ഷിയായ എൻ‌ഡി‌എ ചൊവ്വാഴ്ച വ്യക്തമാക്കി.

മരിച്ച നടന്റെ സഹോദരിമാർക്കെതിരെ അടിസ്ഥാനരഹിതമായ എഫ്‌ഐആർ സമർപ്പിച്ചതിന് ജെഡിയു-ബിജെപി സഖ്യം നടിയെ കുറ്റപ്പെടുത്തുകയും മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ഉദ്ദവ് താക്കറെ സർക്കാർ നൽകിയ പിന്തുണയെ ചോദ്യം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. കാരണം ശിവസേനയ്ക്ക് അറിയാം എന്താണതെന്ന്.

ബീഹാർ പോലീസ് മേധാവി ഗുപ്തേശ്വർ പാണ്ഡെ കേസിന്റെ അന്വേഷണം വഴിതിരിച്ചുവിടാന്‍ ശ്രമിച്ചതിനെക്കുറിച്ച് വിശദീകരിച്ചു. റിയ ഒടുവിൽ അറസ്റ്റിലായി. മഹാരാഷ്ട്ര സർക്കാരും മുംബൈ പോലീസും അന്വേഷണം തെറ്റായ ദിശയിലേക്ക് നയിക്കാനാണ് ഉദ്ദേശിക്കുന്നതെന്ന് ഞങ്ങൾക്ക് ആദ്യം മുതൽ തന്നെ സംശയമുണ്ടായിരുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് സിബിഐ അന്വേഷണം തേടിയത്. അദ്ദേഹം പ്രതികരിച്ചു.

എന്‍ഫോഴ്സ്മെന്റ് ഡയറക്ടറേറ്റും (ഇഡി) നടിക്കെതിരെ കേസെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്ന് ബിജെപി വക്താവ് നിഖിൽ ആനന്ദ് പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. സിബിഐ ആത്യന്തികമായി കേസ് അന്വേഷിച്ച് അന്തരിച്ച നടന് നീതി ഉറപ്പാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടിലേറെയായി മഹാരാഷ്ട്രയിലെ ശിവസേനയുടെ സഖ്യകക്ഷിയായിരുന്ന ബിജെപി വക്താവ് ഉദ്ദവ് താക്കറെയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള പാർട്ടി എൻ‌ഡി‌എയിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്നതുവരെ കഴിഞ്ഞ വർഷം എൻ‌ഡി‌എയിൽ കടുത്ത ആക്രമണം അഴിച്ചുവിട്ടിരുന്നു.

“സേന മുഖപത്രമായ സാമ്‌നയിൽ, ചക്രബര്‍ത്തിയെ പിന്തുണച്ച് സുശാന്തിന്റെ ദുഃഖിതരായ കുടുംബത്തെക്കുറിച്ച് മോശമായി എഴുതിയിരുന്നു. ഇത് വ്യക്തമാക്കുന്നത്, കേസിൽ സത്യം പുറത്തുവരാൻ ശിവസേന ആഗ്രഹിച്ചില്ല എന്നാണ് അതില്‍ നിന്ന് വ്യക്തമാകുന്നത്,” നിഖില്‍ ആനന്ദ് പറഞ്ഞു.

മുഖ്യമന്ത്രി നിതീഷ് കുമാറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള ജെഡിയു നടി അറസ്റ്റിലായതിൽ സംതൃപ്തി രേഖപ്പെടുത്തി. ഹിന്ദി ചലച്ചിത്രമേഖലയെ ബാധിക്കുന്ന നിരവധി ‘പ്ലേഗുകള്‍’ ഈ അന്വേഷണത്തോടെ തുടച്ചുനീക്കപ്പെടുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അവര്‍ പറഞ്ഞു.

“അന്വേഷണം ആരംഭിക്കാൻ ഞങ്ങളുടെ സർക്കാർ സമ്മതിക്കുകയും പിന്നീട് അത് സിബിഐക്ക് കൈമാറുകയും ചെയ്തു. കാരണം പുത്രവിയോഗത്തില്‍ ദുഃഖിതനായ പിതാവ് ഇത് അഭ്യർത്ഥിക്കുകയും മുംബൈയിൽ നടക്കുന്ന അന്വേഷണം വിശ്വാസത്തിന് പ്രചോദനമായില്ല എന്ന വസ്തുത കണക്കിലെടുക്കുകയും ചെയ്തു.”

മയക്കുമരുന്ന് വ്യാപാരികളും സെലിബ്രിറ്റികളും തമ്മിലുള്ള അടുത്ത ബന്ധം ഉൾപ്പെടെ ബോളിവുഡിന്റെ ഇരുണ്ട ഭാഗമാണ് സിബിഐ അന്വേഷണം ഫലത്തിൽ തുറന്നുകാട്ടിയതെന്ന് ജെഡിയു വക്താവ് രാജീവ് രഞ്ജൻ പ്രസാദ് പറഞ്ഞു.

അറസ്റ്റിന് ഏതാനും മണിക്കൂർ മുമ്പാണ് ചക്രബര്‍ത്തിയുടെ എഫ്‌ഐആർ സമർപ്പിച്ചതെന്നും സുശാന്ത് രജ്പുത്തിന്റെ സഹോദരിമാർ അദ്ദേഹത്തിന് മയക്കുമരുന്ന് നൽകിയെന്ന് ആരോപിച്ചതായും പ്രസാദ് പറഞ്ഞു. സിബിഐ അന്വേഷണത്തിൽ അവൾ അസ്വസ്ഥയായിരുന്നുവെന്നും അവൾക്ക് ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന അനന്തരഫലങ്ങൾ സങ്കീർണ്ണമായിരിക്കുമെന്നും അവള്‍ക്ക് അറിയാമായിരുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

നടന്റെ മരണത്തിൽ സിബിഐ അന്വേഷണം ആവശ്യപ്പെട്ട് ബീഹാറിലെ ആദ്യത്തെ രാഷ്ട്രീയക്കാരിൽ ഒരാളായ എൽജെപി പ്രസിഡന്റ് ചിരാഗ് പാസ്വാൻ ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, “റിയാ ചക്രവർത്തിയെ മയക്കുമരുന്ന് വിഷയത്തിൽ എൻ‌സി‌ബി ഇന്ന് അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഈ നീക്കം അവളോടൊപ്പം നിന്ന എല്ലാവരെയും നിശബ്ദരാക്കും.”


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top