Flash News

ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ 40 കോടി കുട്ടികൾക്ക് ഓൺലൈനിൽ പഠിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല: റിപ്പോർട്ട്

September 10, 2020 , ആന്‍സി

കൈലാഷ് സത്യാർത്ഥി ചിൽഡ്രൻസ് ഫൗണ്ടേഷന്‍ സംഘടിപ്പിച്ച പരിപാടിയിൽ പുറത്തുവിട്ട റിപ്പോർട്ടിൽ കോവിഡ്-19 മൂലം സ്കൂളുകൾ അടച്ചുപൂട്ടിയത് ലോകത്തിലെ ഒരു ബില്യൺ കുട്ടികൾക്ക് വിദ്യാഭ്യാസം ലഭ്യമാകുന്നില്ല. അതേസമയം, 34.70 കോടി കുട്ടികൾക്ക് പോഷകാഹാരവും നഷ്ടപ്പെടുന്നു.

ന്യൂഡൽഹി | കൊറോണ പകർച്ചവ്യാധി കാരണം കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് മാസങ്ങളായി ഓൺലൈൻ വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായം മിക്ക രാജ്യങ്ങളിലും ഊന്നിപ്പറയുന്നുണ്ടെങ്കിലും പുതിയ റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നത് ലോകത്തെ 400 ദശലക്ഷത്തിലധികം കുട്ടികൾ ഇന്റർനെറ്റ് സൗകര്യത്തിന്റെ അഭാവം മൂലം ഡിജിറ്റൽ വിദ്യാഭ്യാസം ലഭിക്കുന്നില്ല എന്നാണ്.

കുട്ടികൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന നിലവിലെ പ്രതിസന്ധിയെക്കുറിച്ച് ചർച്ച ചെയ്യുന്നതിനായി നടന്ന ദ്വിദിന ഡിജിറ്റൽ ഉച്ചകോടിയിൽ ‘കുട്ടികൾക്കുള്ള ന്യായമായ പങ്ക് – കോവിഡ് -19 ലെ ഒരു തലമുറയുടെ നഷ്ടം’ എന്ന റിപ്പോർട്ട് ബുധനാഴ്ച ‘സമ്മാന ജേതാക്കൾക്കും കുട്ടികൾക്കായുള്ള നേതാക്കൾക്കുവേണ്ടിയുള്ള ഉച്ചകോടി’യിൽ പുറത്തിറങ്ങി.

ജി 20 രാജ്യങ്ങൾ 8.02 ആയിരം ബില്യൺ ഡോളർ സാമ്പത്തിക ആശ്വാസമായി പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും എന്നാൽ കോവിഡ് -19 പകർച്ചവ്യാധിയുടെ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്കെതിരെ ഇതുവരെ നല്‍കിയത് 0.13 ശതമാനം അഥവാ 10.2 ബില്യൺ ഡോളർ മാത്രമാണ്.  കൈലാഷ് സത്യാർത്ഥി ചിൽഡ്രൻസ് ഫൗണ്ടേഷന്‍ (കെ.എസ്.സി.എഫ്) ആണ് ഉച്ചകോടി സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്.

കൊറോണ പകർച്ചവ്യാധി മൂലം സ്കൂളുകൾ അടച്ചതിനാൽ ലോകത്ത് ഒരു ബില്യൺ കുട്ടികളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുള്ള പ്രവേശനം സാധ്യമല്ലെന്ന് റിപ്പോർട്ട് പറയുന്നു. വീട്ടിൽ ഇന്റർനെറ്റ് ലഭ്യമല്ലാത്തതിനാൽ 40 കോടിയിലധികം കുട്ടികൾക്ക് ഓൺലൈൻ പഠന പരിപാടികൾ ഉപയോഗിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ല.

സ്കൂളുകൾ അടച്ചതുമൂലം 34.70 കോടി കുട്ടികൾക്ക് പോഷകാഹാരക്കുറവ് അനുഭവപ്പെടുന്നതായി റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു. അടുത്ത ആറുമാസത്തിനുള്ളിൽ, 5 വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 10 ലക്ഷത്തിലധികം കുട്ടികൾ പോഷകാഹാരക്കുറവ് മൂലം മരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. രോഗപ്രതിരോധ പദ്ധതികളുടെ തടസ്സങ്ങൾ കാരണം ഒരു വയസ്സിന് താഴെയുള്ള 8 കോടി കുട്ടികളിൽ രോഗം വരാനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിച്ചു.

സമാധാനത്തിനുള്ള നോബേൽ സമ്മാനം ലഭിച്ച കൈലാഷ് സത്യാർത്ഥിയുടെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പറയുന്നു, “കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദശകത്തിനിടെ ഇതാദ്യമായി, ബാലവേലയും ദാരിദ്ര്യവും സ്കൂളുകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുപോകുന്ന കുട്ടികളുടെ എണ്ണവും ഞങ്ങൾ കാണുന്നു. കോവിഡ് -19 ന്റെ ദോഷഫലങ്ങളെ മറികടക്കാൻ നൽകിയ വാഗ്ദാനങ്ങൾ ലോകത്തിലെ സമ്പന്ന സർക്കാരുകളുടെ അസമമായ സാമ്പത്തിക നിലപാടുകള്‍ തടസ്സമാകുന്നു.”

‘ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും സമ്പന്നമായ സർക്കാരുകൾ പ്രതിസന്ധിയിൽ നിന്ന് കരകയറാൻ ട്രില്യൺ കണക്കിന് പണം നൽകുന്നു. അതേസമയം, സമൂഹത്തിലെ ഏറ്റവും ദുർബലരും പാർശ്വവൽക്കരിക്കപ്പെട്ടവരുമായ കുട്ടികൾ അവരുടെ കാരുണ്യത്തിൽ അവശേഷിക്കുന്നു. ഈ നിഷ്‌ക്രിയത്വത്തിന് ബദലില്ല.’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

കഴിഞ്ഞ ഓഗസ്റ്റിൽ നാഷണൽ കൗൺസിൽ ഫോർ എഡ്യൂക്കേഷൻ റിസർച്ച് ആൻഡ് ട്രെയിനിംഗ് (എൻ‌സി‌ആർ‌ടി) ഒരു സർവേ റിപ്പോർട്ട് പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു. അത് ഇന്ത്യയിലെ 27 ശതമാനം കേന്ദ്ര വിദ്യാലയത്തിലെ കുട്ടികൾക്ക് ഓൺ‌ലൈൻ ക്ലാസിന് ഫോണ്‍, ലാപ്‌ടോപ്പ് മുതലായ സൗകര്യം ഇല്ലെന്ന് വ്യക്തമാക്കി.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top