Flash News

അരുണാചൽ പ്രദേശിൽ നിന്ന് കാണാതായ അഞ്ച് യുവാക്കളെ ചൈന തിരികെ നൽകി

September 12, 2020

ന്യൂദൽഹി | ചൈനയുടെ അതിർത്തിയിൽ നിന്ന് കാണാതായ അഞ്ച് യുവാക്കളെ ഇന്ന് (സെപ്റ്റംബർ 12) അരുണാചൽ പ്രദേശിൽ ചൈനയുടെ പീപ്പിൾസ് ലിബറേഷൻ ആർമി (പി‌എൽ‌എ) കൈമാറി. ഇന്ന് രാവിലെ യുവാക്കളെ ചൈന കൈമാറി. തുടർന്ന് ഇന്ത്യൻ പ്രദേശത്തേക്ക് വന്ന് ഉച്ചയോടെ കിബിതു അതിർത്തിയിലൂടെ അരുണാചൽ പ്രദേശിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചു.

കോവിഡ് -19 പ്രോട്ടോക്കോൾ പ്രകാരം 14 ദിവസത്തേക്ക് യുവാക്കളെ ക്വാറന്റൈന്‍ ചെയ്യുകയും തുടർന്ന് അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങൾക്ക് കൈമാറുകയും ചെയ്യുമെന്ന് സൈന്യം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. ടോച്ച് സിങ്കം, പ്രസാത് റെഗലിംഗ്, ഡോങ്‌തു ഇബിയ, തനു ബക്കർ, നാഗരു ദിരി എന്നീ അഞ്ച് പേര്‍ ടാഗിൻ സമുദായത്തിൽപ്പെട്ടവരാണ്.

ചൈന-ഇന്ത്യ അതിർത്തിയിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ അപ്പർ സുബാൻസിരി ജില്ലയിലെ വനത്തിൽ വേട്ടയാടാന്‍ പോയ അഞ്ച് പേരെ ചൈനീസ് പി‌എൽ‌എ തട്ടിക്കൊണ്ടുപോയതായി റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് സെപ്റ്റംബർ 5 ന് അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ മുതിർന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പറഞ്ഞു. അതിനുശേഷം സംസ്ഥാന പോലീസ് അന്വേഷണം ആരംഭിച്ചു.

ജില്ലയിലെ നാച്ചോ പ്രദേശത്താണ് സംഭവം നടന്നതെന്ന് യുവാക്കളുടെ കുടുംബങ്ങൾ അറിയിച്ചിരുന്നു. കാണാതായവരോടൊപ്പം പോയ രണ്ടുപേർ രക്ഷപ്പെട്ട് സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് പോലീസിനെ അറിയിച്ചു.

യുവാക്കൾ തിരിച്ചെത്തിയപ്പോൾ അരുണാചൽ പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി പെമ ഖണ്ടു ട്വീറ്റ് ചെയ്തു, അഞ്ച് പേരെ (ചൈന) കൈമാറിയതായി അറിഞ്ഞതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്. സർക്കാരിനും സൈന്യത്തിനും അദ്ദേഹം നന്ദി പറഞ്ഞു.

അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ യുവാക്കളെ ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന് കൈമാറിയതായി ചൈനീസ് പി‌എൽ‌എ സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്രമന്ത്രി കിരൺ റിജിജു വെള്ളിയാഴ്ച ട്വീറ്റ് ചെയ്തിരുന്നു. കൈമാറാനുള്ള സാധ്യത നാളെ ഏത് സ്ഥലത്തും നടക്കും, അതായത് 2020 സെപ്റ്റംബർ 12 ന് എന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞിരുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ മുതൽ കാണാതായ അഞ്ച് യുവാക്കൾ വേട്ടക്കാരാണെന്ന് സൈന്യം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. എന്നിരുന്നാലും, ഈ ചെറുപ്പക്കാർ സൈന്യത്തിന്റെ കൂലികളായും ഗൈഡുകളായും പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നുവെന്ന് അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യൻ സൈന്യത്തിന്റെ തുടർച്ചയായ പരിശ്രമത്തിന്റെ ഫലമായി അപ്പർ സുബാൻസിരിയിലെ എൽ‌എസിയുടെ ഇന്ത്യൻ ഭാഗത്ത് നിന്ന് അഞ്ച് യുവാക്കളെ കാണാതായതായി സൈന്യം പ്രസ്താവനയിൽ പറഞ്ഞു. സെപ്റ്റംബർ 8 ന് ചൈനീസ് സൈന്യം ഹോട്ട്‌ലൈനിനോട് പ്രതികരിക്കുകയും ഇത് സ്ഥിരീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

അരുണാചൽ പ്രദേശിലെ അപ്പർ സുബാൻസിരി, വെസ്റ്റ് സിയാങ് ജില്ലകളിൽ ഇത്തവണ ഇത്തരം മൂന്ന് സംഭവങ്ങൾ നടന്നതായും എല്ലാവരേയും നാട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുവന്നതായും സൈന്യം അറിയിച്ചു.

മാർച്ചിൽ 21 കാരിയായ ടൊഗാലി സിങ്കത്തെ മക്മോഹൻ രേഖയ്ക്കടുത്തുള്ള അസപില സെക്ടറിൽ പി‌എൽ‌എ പിടികൂടിയിരുന്നു. അതേസമയം അവരുടെ രണ്ട് സുഹൃത്തുക്കൾ രക്ഷപ്പെട്ടു. 19 ദിവസത്തോളം ബന്ദിയാക്കപ്പെട്ട ശേഷമാണ് പി‌എൽ‌എൽ യുവതിയെ വിട്ടയച്ചത്.

സൈന്യവും ഇന്തോ-ടിബറ്റൻ ബോർഡർ പോലീസും (ഐടിബിപി) വിദൂര പട്രോളിംഗിനിടെ പ്രദേശവാസികളെ കൂലികൾ, ഗൈഡുകൾ, സ്കൗട്ടുകൾ എന്നിവയായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇന്ത്യയും ചൈനയും തമ്മിലുള്ള ഫലപ്രദമായ അതിർത്തിയായ മക്മോഹൻ ലൈനിനടുത്തുള്ള എല്ലാ തന്ത്രപ്രധാനമായ സ്ഥലങ്ങളിലും പോർട്ടർമാരുടെ സഹായം ആവശ്യമാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top