Flash News

കോവിഡ്-19 വാക്സ്റ്റിന്‍ വിതരണത്തിന്റെ പകുതിയും സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങള്‍ കൈക്കലാക്കിയെന്ന് റിപ്പോര്‍ട്ട്

September 17, 2020 , മുര്‍ഷിദ

വാഷിംഗ്ടൺ | ആഗോള ജനസംഖ്യയുടെ 13 ശതമാനം പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഒരു കൂട്ടം സമ്പന്ന രാജ്യങ്ങൾ ഭാവിയിലെ കോവിഡ് -19 വാക്‌സിനുകളുടെ വാഗ്ദാനം ചെയ്ത ഡോസിന്റെ പകുതിയിലധികം ഇതിനകം കൈക്കലാക്കിയതായി ഓക്‌സ്‌ഫാം റിപ്പോർട്ട്.

അനലിറ്റിക്സ് കമ്പനിയായ എയർഫിനിറ്റി ശേഖരിച്ച വിവരങ്ങളുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ, അവസാനഘട്ട പരീക്ഷണങ്ങളിൽ ഏർപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന അഞ്ച് മുൻനിര വാക്സിൻ കാൻഡിഡേറ്റുകൾക്കായി ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസ്, വാക്സിൻ നിർമ്മാതാക്കൾ നടത്തിയ ഡീലുകൾ സർക്കാരിതര സംഘടന വിശകലനം ചെയ്തു.

“ജീവൻ രക്ഷിക്കുന്ന വാക്സിനിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം നിങ്ങൾ താമസിക്കുന്ന സ്ഥലത്തെയോ നിങ്ങളുടെ പക്കലുള്ള പണത്തെയോ ആശ്രയിച്ചിരിക്കരുത്,” ഓക്സ്ഫാം അമേരിക്കയിലെ റോബർട്ട് സിൽവർമാൻ പറഞ്ഞു.

“സുരക്ഷിതവും ഫലപ്രദവുമായ വാക്സിനുകളുടെ വികസനവും അംഗീകാരവും നിർണായകമാണ്, എന്നാൽ വാക്സിനുകൾ എല്ലാവർക്കും ലഭ്യമാണെന്നും താങ്ങാനാവുന്നതാണെന്നും ഉറപ്പാക്കേണ്ടത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. കോവിഡ് -19 എവിടെയും എല്ലായിടത്തും ഉണ്ട്.”

വിശകലനം ചെയ്ത അഞ്ച് വാക്സിനുകൾ അസ്ട്രസെനെക്ക, ഗമാലിയ/സ്പുട്നിക്, മോഡേണ, ഫൈസർ, സിനോവാക് എന്നിവയിൽ നിന്നുള്ളവയാണ്.

ഓക്സ്ഫാം ഈ അഞ്ച് വാക്സിൻ കാൻഡിഡേറ്റുകളുടെ സംയോജിത ഉൽപാദന ശേഷി 5.9 ബില്യൺ ഡോസായി കണക്കാക്കി. ഭാവിയിലെ അഞ്ച് വാക്സിനുകൾക്കും രണ്ട് ഡോസുകൾ ആവശ്യമായി വരാൻ സാധ്യതയുണ്ട് അല്ലെങ്കിൽ മൂന്ന് ബില്ല്യൺ ആളുകൾക്ക് ഇത് മതിയാകും.

5.3 ബില്യൺ ഡോസുകൾക്കായി സപ്ലൈ ഡീലുകൾ ഇതുവരെ അംഗീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. അതിൽ 2.7 ബില്യൺ (51 ശതമാനം) യുഎസ്, യുകെ, യൂറോപ്യൻ യൂണിയൻ, ഓസ്‌ട്രേലിയ, ഹോങ്കോംഗ്, മക്കാവു, ജപ്പാൻ, സ്വിറ്റ്സർലൻഡ്, ഇസ്രയേല്‍ എന്നിവയുൾപ്പെടെ വികസിത രാജ്യങ്ങൾ, പ്രദേശങ്ങൾ, എന്നിവ വാങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ബാക്കി 2.6 ബില്യൺ ഡോസുകൾ ഇന്ത്യ, ബംഗ്ലാദേശ്, ചൈന, ബ്രസീൽ, ഇന്തോനേഷ്യ, മെക്സിക്കോ എന്നിവയുൾപ്പെടെ വികസ്വര രാജ്യങ്ങൾ വാങ്ങുകയോ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുകയോ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

“തങ്ങളുടെ കുത്തകകളെ സംരക്ഷിച്ച് ഏറ്റവും കൂടുതൽ ലേലം വിളിക്കുന്നയാൾക്ക് വിൽക്കുന്നതിനുപകരം പേറ്റന്റുകളില്ലാതെ തങ്ങളുടെ അറിവ് സൗജന്യമായി പങ്കിടുന്നതിലൂടെ വാക്സിനുകൾ വ്യാപകമായി ഉത്പാദിപ്പിക്കാൻ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽ കോർപ്പറേഷനുകൾ അനുവദിച്ചാൽ മാത്രമേ ഇത് സാധ്യമാകൂ,” ഓക്സ്ഫാം പറഞ്ഞു.

ഭൂമിയിലെ എല്ലാവർക്കും വാക്സിൻ നൽകുന്നതിനുള്ള ചെലവ് ആഗോള സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് കോവിഡ് -19 ന്റെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ചെലവിന്റെ ഒരു ശതമാനത്തിൽ താഴെയാണെന്നും അതിൽ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top