Flash News

ഉത്തർപ്രദേശില്‍ ‘ലവ് ജിഹാദ്’ തടയാൻ യോഗി സര്‍ക്കാര്‍ ഓർഡിനൻസ് കൊണ്ടുവരുന്നു

September 18, 2020

ലഖ്‌നൗ | സംസ്ഥാനത്ത് മതപരിവർത്തനം തടയാൻ തന്ത്രങ്ങൾ ആവിഷ്കരിക്കാനും ഓർഡിനൻസുകൾ കൊണ്ടുവരാനും ഉത്തർപ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് ഉദ്യോഗസ്ഥരോട് ആവശ്യപ്പെട്ടു.

ഹിന്ദു സംഘടനകൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒരു പദമാണ് ലവ് ജിഹാദ്. അതിൽ ഒരു മുസ്ലീം പുരുഷനെ വിവാഹം കഴിക്കാൻ ഹിന്ദു സ്ത്രീകൾ മത പരിവർത്തനം ചെയ്യാന്‍ നിർബന്ധിതരാകുന്നു.

മതപരിവർത്തന സംഭവങ്ങൾ മനസിലാക്കി ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിന് ശക്തമായ തന്ത്രം ആവിഷ്കരിക്കാൻ മുഖ്യമന്ത്രി നിർദേശങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് സംഘടിത രീതിയിലാണ് ചെയ്യുന്നത്, ആവശ്യമെങ്കിൽ ഓർഡിനൻസും കൊണ്ടുവരാം.

കാൺപൂരിൽ ലവ് ജിഹാദ് കേസുകൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിനായി പോലീസ് അടുത്തിടെ ഒരു പ്രത്യേക അന്വേഷണ സംഘം (എസ്ഐടി) രൂപീകരിച്ചു. നിർബന്ധിത മതപരിവർത്തനം അന്വേഷിക്കാൻ പുതിയ നിയമം നിർദ്ദേശിച്ച് കഴിഞ്ഞ വർഷം ഉത്തർപ്രദേശ് സ്റ്റേറ്റ് ലോ കമ്മീഷൻ മുഖ്യമന്ത്രിക്ക് റിപ്പോർട്ട് സമർപ്പിച്ചിരുന്നു.

ഉത്തർപ്രദേശ് മതസ്വാതന്ത്ര്യ ബിൽ 2019 ലെ കരട് ബില്ലിനൊപ്പം റിപ്പോർട്ട് അവതരിപ്പിച്ചതായി ലോ കമ്മീഷൻ സെക്രട്ടറി സപ്ന ത്രിപാഠി പറഞ്ഞു. അയൽ രാജ്യങ്ങളായ നേപ്പാൾ, മ്യാൻമർ, ഭൂട്ടാൻ, ശ്രീലങ്ക, പാക്കിസ്താന്‍ എന്നിവയുടെ നിയമങ്ങളും അവിടത്തെ കോടതികളുടെ തീരുമാനങ്ങളും പഠിച്ച ശേഷമാണ് റിപ്പോർട്ട് തയ്യാറാക്കിയത്.

പരിവർത്തനത്തെക്കുറിച്ച് അന്വേഷിക്കാൻ നിലവിലുള്ള നിയമ വ്യവസ്ഥകൾ പര്യാപ്തമല്ലെന്നും ഈ ഗുരുതരമായ കാര്യത്തിന് മറ്റ് ചില സംസ്ഥാനങ്ങളെപ്പോലെ പുതിയ നിയമം ആവശ്യമാണെന്നും കമ്മീഷൻ വിശ്വസിക്കുന്നു.

“സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ക്രിമിനൽ കുറ്റങ്ങളെ സൂക്ഷ്മമായി പഠിച്ചാൽ തികച്ചും വ്യത്യസ്തമായ ഒരു ചിത്രം വെളിപ്പെടുന്നു. ഉത്തർപ്രദേശ്, കാൺപൂർ മീററ്റ്, അലിഗഡ്, ലഖിംപൂർ ഖേരി, ഗാസിയാബാദ് എന്നീ 75 ജില്ലകളിൽ മാത്രമായി ഒമ്പത് കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. ലവ് ജിഹാദിന്റെ ആരോപണങ്ങൾ ഹിന്ദു സ്ത്രീകൾ പരസ്യമായി നിഷേധിച്ചിരുന്നു.” മുതിർന്ന പത്രപ്രവർത്തകനും രാഷ്ട്രീയകാര്യ വിദഗ്ധനുമായ ശരത് പ്രധാൻ പറയുന്നു.

‘അവശേഷിക്കുന്ന മിക്ക കേസുകളിലും, സാധാരണയായി ഈ വിവാഹങ്ങൾ വേർപെടുത്താൻ അഭിഭാഷകരും പോലീസും മാതാപിതാക്കളും സമ്മർദ്ദം ചെലുത്തുന്നു. പെൺകുട്ടിയെ നാട്ടിലേക്ക് മടക്കിക്കൊണ്ടുവന്നതിനുശേഷം നിര്‍ബ്ബന്ധിത മതപരിവര്‍ത്തനം നടത്തിയതായി ആരോപണമുന്നയിക്കുന്നു,’ പ്രധാന്‍ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ലോ കമ്മീഷന്റെ 268 പേജുള്ള റിപ്പോർട്ടിൽ നിർബന്ധിത മതപരിവർത്തനം, മതപരമായ അടിസ്ഥാനത്തെക്കുറിച്ചുള്ള അന്താരാഷ്ട്ര ഉടമ്പടി, അയൽരാജ്യങ്ങളിലേക്കും ഇന്ത്യയിലേക്കും പരിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനെതിരെ പ്രതിഷേധിച്ച് പത്രം ക്ലിപ്പിംഗ് എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

നിർബന്ധിത മതപരിവർത്തനം, വിവാഹ വാഗ്ദാനങ്ങള്‍, മോഹിപ്പിക്കുന്ന വിവാഹങ്ങൾ എന്നിവ നിരോധിക്കുന്നതിന് മധ്യപ്രദേശ്, ഒഡീഷ, അരുണാചൽ പ്രദേശ്, തമിഴ്‌നാട്, ഗുജറാത്ത്, രാജസ്ഥാൻ, ഛത്തീസ്ഗഢ്, ഝാര്‍ഖണ്ഡ്, ഹിമാചൽ പ്രദേശ്, ഉത്തരാഖണ്ഡ് തുടങ്ങിയ സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ പ്രത്യേക നിയമങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നിട്ടുണ്ടെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top