Flash News

യുഎസ് ബിസിനസ്സിനായി വാൾമാർട്ട്, ഒറാക്കിള്‍ എന്നിവയുമായി ടിക് ടോക്ക് സഹകരിക്കുമെന്ന്

September 19, 2020 , പ്രസീത

വാഷിംഗ്ടൺ | ഒറാക്കിളിനെ യുഎസ് ടെക്നോളജി പ്രൊവൈഡറായും വാൾമാർട്ട് വാണിജ്യ പങ്കാളിയായും കരാർ ഒപ്പുവെച്ചതായി ജനപ്രിയ വീഡിയോ ആപ്ലിക്കേഷൻ ടിക്ക് ടോക്ക് അറിയിച്ചു. ഈ നീക്കത്തെ യുഎസ് പ്രസിഡന്റ് ഡൊണാൾഡ് ട്രംപ് “അതിശയകരം” എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്.

“ടിക്ക് ടോക്ക്, ഒറാക്കിൾ, വാൾമാർട്ട് എന്നിവരുടെ നിർദ്ദേശം യുഎസ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷന്റെ സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുമെന്നും യുഎസിലെ ടിക് ടോക്കിന്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യങ്ങൾ പരിഹരിക്കുമെന്നും ഞങ്ങൾ വിശ്വസിക്കുന്നു” ചൈനയുടെ ബൈറ്റ്ഡാൻസിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ടിക്ക് ടോക്കിന്റെ വക്താവ് വാര്‍ത്താ മാധ്യമങ്ങളോട് പറഞ്ഞു.

ഒറാക്കിൾ “വിശ്വസനീയമായ സാങ്കേതിക ദാതാവായി മാറും, എല്ലാ യുഎസ് ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റയും ഹോസ്റ്റു ചെയ്യുന്നതിനും യുഎസ് ദേശീയ സുരക്ഷാ ആവശ്യകതകൾ പൂർണ്ണമായും തൃപ്തികരമാണെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനായി അനുബന്ധ കമ്പ്യൂട്ടർ സിസ്റ്റങ്ങൾ സുരക്ഷിതമാക്കുന്നതിനും ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഉത്തരവാദിത്തമുണ്ട്,” വക്താവ് പറഞ്ഞു. “ഞങ്ങൾ നിലവിൽ വാൾമാർട്ടിനൊപ്പം വാണിജ്യ പങ്കാളിത്തത്തിലും പ്രവർത്തിക്കുന്നു” എന്നും വക്താവ് കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.

യുഎസിലെ ടിക് ടോക്കിന്റെ ആഗോള ആസ്ഥാനം കമ്പനികൾ പരിപാലിക്കുകയും വിപുലീകരിക്കുകയും 25,000 പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് പറഞ്ഞതല്ലാതെ ഈ ഇടപാടിനെക്കുറിച്ച് കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ അവർ നൽകിയിട്ടില്ല. ഈ കരാറിനെ ട്രംപ് നേരത്തെ പ്രശംസിച്ചിരുന്നു.

“ഞാൻ ഈ ഇടപാടിന് എന്റെ അനുവാദവും അനുഗ്രഹം നൽകി. അവർ അത് ചെയ്താൽ, അവര്‍ക്ക് കൊള്ളാം, അവർ അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നില്ലെങ്കിൽ, അതും ശരി തന്നെ,” ട്രംപ് പറഞ്ഞു.

തന്റെ ആരോപണങ്ങൾക്ക് ഒരിക്കലും തെളിവ് നൽകാതെ ടിക് ടോക്ക് ചൈനയ്ക്കു വേണ്ടി ഉപയോക്തൃ ഡാറ്റ ശേഖരിക്കുന്നുവെന്ന് ട്രംപ് ആഴ്ചകളോളം അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. ഓഗസ്റ്റ് ആദ്യവാരം, ടിക് ടോക്കിന്റെ യുഎസ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ ഒരു അമേരിക്കൻ കമ്പനിക്ക് കൈമാറാൻ സെപ്റ്റംബർ 20 വരെ അദ്ദേഹം സമയം നല്‍കിയിരുന്നു.

വീഡിയോ പങ്കിടൽ ആപ്ലിക്കേഷനും ചൈനീസ് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സന്ദേശമയയ്ക്കൽ പ്ലാറ്റ്ഫോം വെചാറ്റും ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നത് നിരോധിക്കാൻ ട്രംപ് ഭരണകൂടം വെള്ളിയാഴ്ച ഉത്തരവിട്ടിരുന്നു. അത് സാങ്കേതിക വിദ്യയെച്ചൊല്ലി ബീജിംഗുമായുള്ള പോരാട്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കാനും കാരണമായി.

ടിക് ടോക്കിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തെത്തുടർന്ന് യുഎസ് ആപ്ലിക്കേഷൻ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള വിലക്ക് സെപ്റ്റംബർ 27 വരെ നീട്ടിയിട്ടുണ്ട്.

സുരക്ഷ 100 ശതമാനമാകുമെന്നും കമ്പനികൾ പ്രത്യേക ക്ലൗഡ് സെർവറുകൾ ഉപയോഗിക്കുമെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു. ഈ കരാർ ടെക്സസ് ആസ്ഥാനമായി ഒരു പുതിയ കമ്പനി സൃഷ്ടിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിക്കും. അതിന് ചൈനയുമായി യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല. പക്ഷേ ഇപ്പോഴും ടിക് ടോക്ക് എന്നായിരിക്കും വിളിക്കപ്പെടുന്നതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അമേരിക്കൻ യുവജനങ്ങളുടെ വിദ്യാഭ്യാസത്തിനായി 5 ബില്യൺ ഡോളർ സംഭാവനയായി ബന്ധപ്പെട്ട കമ്പനികൾ നൽകുമെന്നും ട്രംപ് പറഞ്ഞു. കരാർ അംഗീകരിക്കുന്നതിന് ഫെഡറൽ സർക്കാർ തയ്യാറാണെന്ന് അദ്ദേഹം മുമ്പ് പറഞ്ഞിരുന്നു.

പുതിയ ജോലികൾ സൃഷ്ടിക്കുകയാണെന്നും കമ്പനിയുടെ ആഗോള ആസ്ഥാനം യുഎസിൽ തുടരുമെന്നും ടിക്ക് ടോക്കിന്റെ വക്താവ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. വീഡിയോ കോൺഫറൻസിംഗ് ശേഷിയുടെ വലിയൊരു ഭാഗം ഒറാക്കിൾ പബ്ലിക് ക്ലൗഡിലേക്ക് മാറ്റുന്നതിൽ സൂമിന്റെ സമീപകാലത്തെ വിജയത്തെ ടിക് ടോക്കിന്റെ തീരുമാനം വളരെയധികം സ്വാധീനിച്ചുവെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ ഒറാക്കിൾ പ്രസ്താവനയിൽ സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ചൈനീസ് അപ്ലിക്കേഷനുകൾക്കെതിരായ വെള്ളിയാഴ്ച യുഎസ് ഉത്തരവ് പ്രകാരം, ടെൻസെന്റിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വെചാറ്റിന് ഞായറാഴ്ച മുതൽ അമേരിക്കയിൽ പ്രവർത്തനം നഷ്‌ടപ്പെടും.

ടിക് ടോക്ക്-ഒറാക്കിൾ-വാൾമാർട്ട് ഇടപാടിന്റെ പ്രഖ്യാപനത്തെത്തുടർന്ന്, സെപ്റ്റംബർ 27 മുതൽ ടിക്ക് ടോക്ക് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് അപ്‌ഡേറ്റുകൾ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുന്നതിൽ നിന്ന് വിലക്കും. എന്നാൽ നവംബർ 12 വരെ അവർക്ക് സേവനം ആക്സസ് ചെയ്യുന്നത് തുടരാം.

വാഷിംഗ്ടണിന്റെ സുരക്ഷാ ആശങ്കകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് വാൾമാർട്ടും ഒറാക്കിളുമായുള്ള കരാർ ഒത്തുചേരാനും ജനപ്രിയമായ ആപ്ലിക്കേഷനായുള്ള ഡാറ്റ പരിരക്ഷിക്കാനും ആ സമയപരിധി അനുവദിക്കുന്നു. ടിക്ക് ടോക്കിന്റെ ഹ്രസ്വവും രസകരവുമായ ഫോൺ വീഡിയോകളുടെ ബ്രാൻഡ് വളരെ ജനപ്രിയമായിത്തീർന്നു, പ്രത്യേകിച്ച് ചെറുപ്പക്കാർക്കിടയിൽ. അമേരിക്കയിൽ മാത്രം 100 ദശലക്ഷം ഉപയോക്താക്കളാണ് ടിക്ടോക്കിനുള്ളത്.

ട്രംപ് കടുത്ത തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രചാരണത്തെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ, ചൈനീസ് ചാരവൃത്തിയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാനുള്ള നടപടികളുടെ ഭാഗമാണിതെന്ന് ഉദ്യോഗസ്ഥർ വിശേഷിപ്പിച്ചു.

എന്നാൽ ഇതിന് മറുപടിയായി, ചൈനയെ വാണിജ്യ മന്ത്രാലയം യുഎസിനെ ‘ഭീഷണിപ്പെടുത്തൽ’ എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ഇത് അന്താരാഷ്ട്ര വ്യാപാര മാനദണ്ഡങ്ങൾ ലംഘിച്ചുവെന്നും സുരക്ഷാ ഭീഷണികൾക്ക് തെളിവില്ലെന്നും പറഞ്ഞു.

ടിക്ക് ടോക്കിന്റെ സുരക്ഷാ അപകടസാധ്യതകൾ വ്യക്തമല്ലെങ്കിലും, ശക്തമായ നിരോധനം സ്വതന്ത്രമായ അഭിപ്രായ പ്രകടനത്തെ നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ട്രം‌പ് സര്‍ക്കാരിന്റെ നീക്കം ആശങ്ക ഉയർത്തുന്നുവെന്ന് ട്രംപ് വിമർശകർ അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top