Flash News
ജോ ബൈഡന്‍ അമേരിക്കയുടെ 46-ാം പ്രസിഡന്റായി ഇന്ന് സത്യപ്രതിജ്ഞ ചെയ്യും   ****    ‘നിയമവിരുദ്ധമായി’ ഹോസ്റ്റലിൽ താമസിച്ചതിന് ജെഎൻയു വിദ്യാർത്ഥികൾ 2,000 രൂപ പിഴ നൽകണമെന്ന് നോട്ടീസ്   ****    സെറം ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ടിൽ തീപിടിത്തത്തിൽ 5 തൊഴിലാളികളുടെ മരണത്തിൽ പ്രധാനമന്ത്രി മോദി അനുശോചിച്ചു   ****    ഇന്ത്യന്‍ ക്രിക്കറ്റ് ടീമംഗങ്ങളെ അഭിനന്ദിച്ചു സത്യ നദല്ലയും സുന്ദര്‍ പിച്ചെയും   ****    അമേരിക്ക ആസൂത്രിതമായി വിഭവങ്ങൾ കൊള്ളയടിക്കുന്നു; അധിനിവേശ സേനയെ ഉടൻ പിൻവലിക്കണമെന്ന് സിറിയ   ****    ട്രംപിന്റെ മുസ്ലീം വിലക്ക് അവസാനിപ്പിച്ച ബൈഡന്‍ പാരീസ് കാലാവസ്ഥാ ഉടമ്പടിയിൽ വീണ്ടും ചേർന്നു   ****   

കോവിഡ്-19 നിയന്ത്രണത്തിലാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുമ്പോഴും പുതിയ കേസുകളും മരണങ്ങളും വര്‍ദ്ധിക്കുന്നു: ഡോ. ഷാഹിദ് ജമീല്‍

September 20, 2020 , ആന്‍സി

ഇന്ത്യയിൽ ഓരോ ഏഴു ദിവസത്തിലും ശരാശരി 93000 കൊറോണ വൈറസ് ബാധകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായി രാജ്യത്തെ മുൻനിര വൈറോളജിസ്റ്റ് ഡോ. ഷാഹിദ് ജമീല്‍ പറയുന്നു. അമേരിക്കയില്‍ ഇത് പ്രതിദിനം 39,000 കേസുകളാണ്. അടുത്ത മൂന്നോ നാലോ ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ ഇന്ത്യ യുഎസിനെ മറികടക്കും.

ന്യൂഡൽഹി | കോവിഡ്-19 രോഗബാധയെക്കുറിച്ച് ഇന്ത്യയിലെ സ്ഥിതി ആശങ്കാജനകമാണെന്ന് രാജ്യത്തെ മുൻ വൈറോളജിസ്റ്റ് ഡോ. ഷാഹിദ് ജമീല്‍ പറഞ്ഞു. കോവിഡ്-19 കേസുകൾ രാജ്യത്ത് നിയന്ത്രണത്തിലാണെന്ന് ഇന്ത്യൻ കൗൺസിൽ ഓഫ് മെഡിക്കൽ റിസർച്ച് (ഐസിഎംആർ) ഡയറക്ടർ ജനറൽ ബൽറാം ഭാർഗവയുടെ പ്രസ്താവനയെ അദ്ദേഹം വിമർശിച്ചു.

ആശങ്കപ്പെടുത്തുന്ന രണ്ട് വശങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഡോ. ഷാഹിദ് ജാമിൽ പറഞ്ഞു. ആദ്യം, കൊറോണ വർദ്ധിക്കുന്ന നിരക്കും രണ്ടാമത്തേത്, അത് വളരുന്ന സ്ഥലങ്ങളും. ഇന്ന്, മൂന്നിൽ രണ്ട് കൊറോണ കേസുകളും ഗ്രാമീണ ഇന്ത്യയിലും ഗ്രാമങ്ങളിലുമാണ്. 65 കോടിയിലധികം കേസുകൾ ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടില്ലെന്ന് അദ്ദേഹം വിശ്വസിക്കുന്നു.

സെപ്റ്റംബർ 16 ന് കോവിഡ്-19 ബാധയേറ്റുള്ള മരണത്തിന് ഏഴ് ദിവസത്തെ ശരാശരി 1,160 ആണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രണ്ട് മാസം മുമ്പ് കേസുകളുടെ ശരാശരി ഏഴു ദിവസം 27,000 ഉം മരണങ്ങളുടെ ശരാശരി 540 ഉം ആയിരുന്നു.

രണ്ട് മാസത്തിനുള്ളിൽ കൊറോണ കേസുകളിൽ 230 ശതമാനം വർധനവുണ്ടായതായും കൊറോണയിൽ നിന്നുള്ള മരണങ്ങൾ 115 ശതമാനം വർദ്ധിച്ചതായും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പത്ത് ദിവസത്തിനുള്ളിൽ ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ കേസുകൾ അഞ്ച് ദശലക്ഷത്തിൽ നിന്ന് ആറ് ദശലക്ഷമായി ഉയരുമെന്ന് ജമീൽ പ്രവചിച്ചു.

ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ വ്യാപനം വർദ്ധിക്കുന്നുവെന്നാണോ ഇതിനർത്ഥം എന്ന ചോദ്യത്തിന് ഡോ. ജമീല്‍ പറയുന്നു, “തീർച്ചയായും ഇത് ആശങ്കാജനകമാണ്, കൊറോണ കേസുകളിൽ കൊറോണയിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് മരണങ്ങളിലും ഗണ്യമായ വർദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടുണ്ട്.”

കൊറോണയുടെ സ്ഥിരീകരിച്ച എല്ലാ കേസുകളിലും 82 മുതൽ 130 വരെ രോഗബാധിതരായ കേസുകൾ ഉണ്ടാകാമെന്ന് ആ സർവേ തെളിയിച്ചു. ഇന്ന് രാജ്യത്ത് അമ്പത് ലക്ഷം കേസുകൾ ഉള്ളപ്പോൾ 41 മുതൽ 65 കോടി വരെ കേസുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടില്ല.

വാഷിംഗ്ടൺ ആസ്ഥാനമായുള്ള സെന്റർ ഫോർ ഡിസീസ് ഡൈനാമിക്സ് ഡയറക്ടർ രമണൻ ലക്ഷ്മിനാരായണന്‍ മാർച്ച് 18 ന് നടത്തിയ അഭിമുഖത്തില്‍ ജമീൽ പരാമർശിച്ചു, അതിൽ രാജ്യത്തെ ജനസംഖ്യയുടെ 60 ശതമാനം രോഗബാധിതരാകാമെന്ന് ലക്ഷ്മിനാരായണൻ വിലയിരുത്തി. അതായത് ഇന്ത്യയുടെ ഏറ്റവും മോശം അവസ്ഥയിൽ പോലും, അതായത് 70 മുതൽ 80 കോടി വരെ ആളുകൾക്ക് രോഗം വരാം.

ബിജെപി വക്താക്കളും ചില മുതിർന്ന പത്രപ്രവർത്തകരും ലക്ഷ്മിനാരായണനെ തെറ്റായും വിഢിത്തമായും വിമർശിച്ചിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ഈ കണക്ക് ഇന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചു.

വെൽക്കം ട്രസ്റ്റ് ഡിബിടി ഇന്ത്യ അലയൻസ് സിഇഒയും 2000 ൽ ശാന്തി സ്വരൂപ് ഭട്നഗർ അവാർഡ് ജേതാവുമായ ജമീൽ ഇന്ത്യയുടെ നിലവിലെ സാഹചര്യത്തെ യുഎസുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തി. ഇന്ത്യയിൽ ഏഴു ദിവസങ്ങളിൽ ശരാശരി 93,000 കൊറോണ കേസുകൾ ദിനംപ്രതി വർദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. യുഎസിൽ, ഈ നിരക്ക് പ്രതിദിനം 39,000 കേസുകളാണ്. അടുത്ത മൂന്നോ നാലോ ആഴ്ചയ്ക്കുള്ളിൽ ഇന്ത്യ അമേരിക്കയെ മറികടക്കും.

സെപ്റ്റംബർ 15 ലെ ഐസിഎംആർ ഡയറക്ടർ ജനറൽ ബൽറാം ഭാർഗവയുടെ പ്രസ്താവനയെയും ഡോ. ​​ജമീല്‍ വിമർശിച്ചു, അതിൽ കൊറോണ ഇതുവരെ ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന സ്ഥാനത്തെത്തിയിട്ടില്ല.

‘ഒരാൾക്ക് ഇതുപോലെ പ്രതികരിക്കാൻ എങ്ങനെ കഴിയും? അദ്ദേഹം (ബലറാം ഭാർഗവ) ഒരു പ്രധാന വ്യക്തിയാണ്, അദ്ദേഹം വാക്കുകൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം ഉപയോഗിക്കണം. പ്രധാനപ്പെട്ട സ്ഥാനങ്ങളിലുള്ളവർ വാക്കുകൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം തിരഞ്ഞെടുക്കണം,’ അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജേഷ് ഭൂഷൺ ചൊവ്വാഴ്ച പരസ്യപ്പെടുത്തിയ ഡാറ്റയെക്കുറിച്ച് ഡോ. ജമീലിന്റെ അഭിപ്രായം, ‘ഈ ശതമാനം യഥാർത്ഥ ചിത്രം വെളിപ്പെടുത്തുന്നില്ല. ഈ ശതമാനം കുറവാണെന്നതിൽ സംശയമില്ല, എന്നാൽ യഥാർത്ഥ കണക്കുകൾ വളരെ വലുതായതിനാൽ ഓക്സിജൻ ആവശ്യമുള്ള രോഗികളുടെ എണ്ണം, ഐസിയുവിൽ പ്രവേശനം, വെന്റിലേറ്റർ ആവശ്യമുള്ള രോഗികളുടെ എണ്ണം എന്നിവ വളരെ കൂടുതലായിരിക്കും,’ എന്നാണ്.

രാജ്യത്ത് 3.6 ശതമാനം കൊറോണ രോഗികൾക്ക് മാത്രമേ ഓക്സിജൻ ആവശ്യമുള്ളൂവെന്ന് ആരോഗ്യ സെക്രട്ടറി രാജേഷ് ഭൂഷൺ പറഞ്ഞിരുന്നു. 2.1 ശതമാനം രോഗികൾക്ക് മാത്രമേ ഐസിയു ആവശ്യമുള്ളൂ, 0.3 ശതമാനം രോഗികൾക്ക് മാത്രമേ വെന്റിലേറ്റർ സപ്പോര്‍ട്ട് ആവശ്യമുള്ളൂ.

രാജ്യത്തെ കുറഞ്ഞ മരണനിരക്ക് ഇന്ത്യൻ സർക്കാരിന് നൽകുന്ന ആശ്വാസത്തെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, നമ്മുടെ അയൽ രാജ്യങ്ങളിലെല്ലാം മരണനിരക്ക് കുറവാണെന്ന് ജമീൽ പറഞ്ഞു.

അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു, “യൂറോപ്യൻ രാജ്യങ്ങളുമായും അമേരിക്കയുമായും താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ നമ്മള്‍ നിരന്തരം പാശ്ചാത്യ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് നോക്കുകയും കൊറോണ കേസുകൾ വിലയിരുത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. എന്നാൽ, കിഴക്കൻ രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് നോക്കുകയാണെങ്കിൽ, നമ്മളേക്കാള്‍ നല്ല സ്ഥിതിഗതികളുള്ള നിരവധി രാജ്യങ്ങളുണ്ടെന്ന് നമുക്ക് മനസ്സിലാകും. ഇന്ത്യയിൽ മാത്രമല്ല മരണനിരക്ക് കുറവാണെന്നും വ്യക്തമാകും. എന്നുവെച്ച് ഇന്ത്യയെ പ്രത്യേക വിഭാഗത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്താനും കഴിയില്ല,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്നിരുന്നാലും, ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണ മരണത്തിന്റെ കണക്ക് വളരെ ഉയർന്നതാണെന്നും ആശങ്കയുണ്ടെന്നും താൻ കരുതുന്നില്ലെന്ന് ജമീൽ പറയുന്നു.

പകർച്ചവ്യാധികൾ മൂലമുള്ള മരണങ്ങളുടെ എണ്ണം ലോകമെമ്പാടും രേഖപ്പെടുത്തുന്നതാണ് ഇതിന് ആദ്യത്തെ കാരണമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രണ്ടാമതായി, കൊറോണയിൽ നിന്നുള്ള മരണങ്ങളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഇതുവരെ നടന്നത് ഇന്ത്യന്‍ നഗരങ്ങളിലും ആശുപത്രികളിലുമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഗ്രാമീണ ഇന്ത്യയിൽ കൊറോണയിൽ മരണസംഖ്യ കൂടാൻ സാധ്യതയില്ല. കാരണം ആശുപത്രികൾ കുറവാണ്, ഡോക്ടർമാരുടെ കുറവും ഉണ്ട്.

ശരീരത്തിലെ കൊറോണ ആന്റിബോഡികൾ നാലോ അഞ്ചോ മാസത്തിനുള്ളിൽ രൂപം കൊള്ളുന്നതിൽ അതിശയിക്കാനില്ലെന്നും ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച വൈറോളജിസ്റ്റായ ഡോ. ജമീല്‍ പറയുന്നു.

ടി-സെൽ പ്രതിരോധശേഷിയും മെമ്മറി പ്രതികരണ പ്രതിരോധവും തുടർച്ചയായി നമ്മെ സംരക്ഷിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. ഇത് രണ്ടാം തവണയും അണുബാധയിൽ നിന്ന് നമ്മെ രക്ഷിക്കാൻ കഴിയില്ലെങ്കിലും, ഇത് തീർച്ചയായും രോഗങ്ങളിൽ നിന്ന് നമ്മെ സംരക്ഷിക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

അണുബാധ പ്രശ്നമല്ലെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. രോഗം വരുമ്പോൾ ടി-സെൽ പ്രതിരോധശേഷിയും മെമ്മറി പ്രതികരണ പ്രതിരോധശേഷിയും നമ്മെ സംരക്ഷിക്കും. കൊറോണ വാക്സിൻ 100 ശതമാനം ഫലപ്രദമാകില്ലെന്ന ഡോ. ആന്റണി ഫൗച്ചിയുടെ വാദത്തിൽ, ലോകത്തിലെ ഒരു വാക്സിനും 100 ശതമാനം ഫലപ്രദമല്ലെന്ന് ജമീൽ പറഞ്ഞു.

റഷ്യയുടെ കൊറോണ വാക്സിൻ സ്പുട്നിക്കിനെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞത് ലാൻസെറ്റിലെ റിപ്പോർട്ടും അതിന്റെ വിമർശനവും വായിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ്. എന്നാല്‍, സ്പുട്നിക്കിന് അത്ര ശക്തിയില്ലെന്ന് താൻ വിശ്വസിക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. പരീക്ഷണത്തിന്റെ രണ്ടാം ഘട്ടത്തിൽ 40 വോളന്റിയർമാരെ മാത്രമേ പരീക്ഷിച്ചിട്ടുള്ളൂ. ഇതിന് വ്യക്തത ആവശ്യമാണ്… കാരണം ഇത് വിശ്വാസ്യതയുടെ കാര്യമാണ്.

അണുബാധ തടയുന്നതിനും വൈറസ് പടർന്നുപിടിക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കുന്നതിനും മാസ്കിംഗ് ഫലപ്രദമായ മാർഗ്ഗമാണെന്ന് പ്രസ്താവിച്ചുകൊണ്ട് ഡോ. ജമീല്‍ അടുത്തിടെ ന്യൂ ഇംഗ്ലണ്ട് ജേണൽ ഓഫ് മെഡിസിനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു ലേഖനത്തെക്കുറിച്ചും പരാമർശിച്ചു. മാസ്ക് ധരിക്കുന്നത് അണുബാധയെ തടയാണ്‍ ഉപകരിക്കും. മാസ്ക് ധരിക്കുന്നത് നല്ലതാണെന്ന് താൻ കരുതുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇത് വൈറസിന്റെ തീവ്രതയിൽ എന്തെങ്കിലും മാറ്റം വരുത്തുമെന്ന് സംശയിക്കുന്നുവെന്ന് ജമീൽ പറഞ്ഞു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top