Flash News

പി എം കെയര്‍ ഫണ്ടിനെ ചോദ്യം ചെയ്ത് പ്രതിപക്ഷം, ഒഴിഞ്ഞു മാറി സര്‍ക്കാര്‍

September 21, 2020 , ആന്‍സി

ന്യൂഡൽഹി | പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ സിവിൽ അസിസ്റ്റൻസ് ആന്റ് എമർജൻസി റിലീഫ് (പിഎം കെയേഴ്സ്) ഫണ്ടിലെ അതാര്യത സംബന്ധിച്ച വിഷയത്തിൽ ശനിയാഴ്ച പാർലമെന്റിൽ ശക്തമായ ചർച്ച നടന്നു. ലോക്‌സഭയിലെ നിരവധി പ്രതിപക്ഷ എംപിമാർ ആശങ്കകൾ ഉന്നയിക്കുകയും സർക്കാരിന്റെ മനോഭാവത്തെ വിമർശിക്കുകയും ചെയ്തു.

നിലവിലുള്ള പ്രധാനമന്ത്രി ദേശീയ ദുരിതാശ്വാസ നിധി (പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ്) വഴി സ്വകാര്യ ട്രസ്റ്റ് രൂപീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ലോക്‌സഭയിലെ കോൺഗ്രസ് നേതാവ് ആദിർ രഞ്ജൻ ചൗധരി നരേന്ദ്ര മോദി സർക്കാരിനെ ചോദ്യം ചെയ്തു.

പാർലമെന്റിൽ 2020 ലെ നികുതി, മറ്റ് നിയമങ്ങൾ (ചില വ്യവസ്ഥകൾക്കുള്ള ആശ്വാസവും ഭേദഗതിയും) ബില്ലിനെക്കുറിച്ചുള്ള ചർച്ചയിൽ, പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ് ഉള്ളപ്പോൾ സമാന്തര ഫണ്ടുകൾ സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതിന്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ചാണ് ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമനോട് ചൗധരി ചോദ്യങ്ങള്‍ ചോദിച്ചത്.

സ്വകാര്യ വ്യക്തികളുടെയും കോർപ്പറേറ്റുകളുടെയും സംഭാവനകൾ മറച്ചുവെക്കാനാണ് ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തതെന്നാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാദം. ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള പ്രതിസന്ധികൾക്കിടയിൽ ചൈനീസ് ബാങ്കുകളിൽ നിന്ന് വായ്പയെടുത്തതിനും അദ്ദേഹം സർക്കാരിനെതിരെ ആഞ്ഞടിച്ചു.

‘ഗാൽവാൻ വാലിയിലെ ഞങ്ങളുടെ സൈനികരുടെ പോരാട്ടത്തിനുശേഷവും നിങ്ങൾ ചൈനീസ് ബാങ്കുകളിൽ നിന്ന് വായ്പയെടുത്തത് ശരിയാണോ എന്ന് ഞങ്ങളുടെ ധനമന്ത്രിയോട് ചോദിക്കാനും ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ഏപ്രിൽ മുതൽ ചൈനയിൽ നിന്ന് എത്ര വായ്പയെടുത്തു?,’ ചൗധരി ചോദിച്ചു.

ചൗധരിയുടെ പരാമർശങ്ങൾ പ്രതിപക്ഷവും സർക്കാറിന്റെ അംഗങ്ങളും തമ്മിൽ ശക്തമായ ചർച്ചയ്ക്കും കോലാഹലത്തിനും കാരണമായി. അതേസമയം, ഗാന്ധി കുടുംബത്തിന്റെ സ്വകാര്യ സ്വത്ത് പോലെയാണ് പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ് പ്രവർത്തിക്കുന്നതെന്നും പി എം കെയെഴ്സ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ട്രസ്റ്റാണെന്നും ധനകാര്യ, കോർപ്പറേറ്റ് കാര്യങ്ങളുടെ സഹ മന്ത്രി അനുരാഗ് താക്കൂർ പറഞ്ഞു.

പ്രകോപനപരവും സാമുദായികവുമായ പ്രസ്താവനകൾ നടത്തുന്നതിൽ പ്രശസ്തനായ താക്കൂർ പറഞ്ഞു, “ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യത്തെ പ്രധാനമന്ത്രി ജവഹർലാൽ നെഹ്‌റു 1948 ൽ പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ് രൂപീകരിച്ചു. PMNRF ഇതുവരെ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടില്ല. പ്രധാനമന്ത്രി, ഉപപ്രധാനമന്ത്രി, ഇന്ത്യൻ നാഷണൽ കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ്, ടാറ്റ ട്രസ്റ്റ് അംഗം എന്നിവരായിരുന്നു ട്രസ്റ്റിലെ അംഗങ്ങൾ.”

1908 ലെ നിയമപ്രകാരം 2020 മാർച്ച് 27 നാണ് പിഎം കെയേഴ്സ് ഫണ്ട് രജിസ്റ്റർ ചെയ്തത്. ഒരു സ്വതന്ത്ര ഓഡിറ്ററെ നിയമിച്ചു. ഈ ഫണ്ടിലേക്ക് സംഭാവന നൽകാൻ ആരും നിർബന്ധിക്കുന്നില്ല. പ്രധാനമന്ത്രി, പ്രതിരോധമന്ത്രി, ആഭ്യന്തരമന്ത്രി, ധനമന്ത്രി, എക്സ് ഒഫീഷ്യോ തുടങ്ങിയവരാണ് ട്രസ്റ്റിലെ അംഗങ്ങൾ.

പ്രധാനമന്ത്രി, പ്രതിരോധമന്ത്രി, ആഭ്യന്തരമന്ത്രി, ധനമന്ത്രി എന്നിവരുടെ എക്സ്-അഫീഷ്യോ അംഗങ്ങളുമായി ട്രസ്റ്റ് രൂപീകരിച്ചാണ് ഫണ്ട് രൂപീകരിച്ചതെന്നും സ്വതന്ത്ര ഓഡിറ്റർമാർ (സാർക്ക് & അസോസിയേറ്റ്സ്) ഓഡിറ്റ് ചെയ്തതായും ജൂനിയർ മന്ത്രി പറഞ്ഞു. ഇന്ത്യയുടെ ഏകീകൃത ഫണ്ടിൽ നിന്ന് ഒരു പണവും പി‌എം കെയറിലേക്ക് പോകുന്നില്ലെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

എന്നാൽ, മന്ത്രി താക്കൂറിന്റെ മറുപടിയിൽ പ്രതിപക്ഷം തൃപ്തരായില്ല. ഉത്തരവാദിത്തമില്ലാത്ത ഫണ്ട് ഒരു ബ്ലാക്ക്ഹോളാണെന്ന് ടിഎംസി എംപി മഹുവ മൊയ്‌ത്ര പറഞ്ഞു. കുറഞ്ഞത് 38 പൊതുമേഖലാ കമ്പനികൾ (പി‌എസ്‌യു) 2,100 കോടി രൂപ (ഫണ്ടിന്റെ 70 ശതമാനം) പി‌എം കെയേഴ്സ് ഫണ്ടിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്തുവെന്നും അതിനാലാണ് സർക്കാർ ഫണ്ടിലേക്ക് സുതാര്യമായ സമീപനം സ്വീകരിക്കേണ്ടതെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പശ്ചിമ ബംഗാളിലെ കൃഷ്ണനഗറിൽ നിന്നുള്ള എംപി മൊയ്‌ത്ര, ചൈനീസ് കമ്പനികളായ ടിക്റ്റോക്ക് ഈ ഫണ്ടിലേക്ക് നൽകിയ സംഭാവനകൾ സർക്കാര്‍ തിരികെ നൽകുന്നില്ലെന്ന് വിമർശിച്ചു.

നികുതി ഇളവ്, ദാതാക്കളുടെ സി‌എസ്‌ആർ ടാഗ് എന്നിവയും അദ്ദേഹം ചോദ്യം ചെയ്തു. പൊതുമേഖലാ സ്ഥാപനങ്ങളെ പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫിന് സംഭാവന ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും പി‌എം കെയറുകളിലേക്ക് സംഭാവന ചെയ്യാൻ അവരെ അനുവദിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന വസ്തുത അദ്ദേഹം എടുത്തുപറഞ്ഞു. പൊതു സംരംഭങ്ങളെ കോടതിയായി കണക്കാക്കിയ അദ്ദേഹം പൊതു പണവുമായി ഭരണാധികാരിക്ക് സമ്മാനങ്ങൾ നൽകുന്നുണ്ടെന്നും പറഞ്ഞു.

റെവല്യൂഷണറി സോഷ്യലിസ്റ്റ് പാർട്ടി നേതാവ് എൻ‌കെ പ്രേമചന്ദ്രനും പി‌എം കെയേഴ്സ് ഫണ്ടിന്റെ രൂപീകരണത്തെ ചോദ്യം ചെയ്തു.

പി‌എം കെയറുകളിൽ സുതാര്യതയുടെ അഭാവമുണ്ടെന്നും ഇത് ഓഡിറ്റർ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ (സി‌എജി), പാർലമെൻറ് ഓഡിറ്റ് എന്നിവയ്ക്ക് അപ്പുറമാണെന്നും ഫണ്ടിനെ പ്രശ്‌നകരമാക്കിയിട്ടുണ്ടെന്നും കോൺഗ്രസിലെ മണികം ടാഗോർ പറഞ്ഞു.

ലോക്സഭയിലെ ഭൂരിപക്ഷത്തെത്തുടർന്ന് നിരവധി എതിർപ്പുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, കേന്ദ്രസർക്കാർ നികുതിയും മറ്റ് നിയമങ്ങളും (ചില വ്യവസ്ഥകളുടെ ആശ്വാസവും ഭേദഗതിയും) ബിൽ 2020 പാസാക്കി.

ഇതിനിടെ, കേന്ദ്ര ധനമന്ത്രി നിർമ്മല സീതാരാമൻ പി‌എം കെയേഴ്സിനെ ന്യായീകരിച്ചു. വർഷങ്ങളായി നടത്തിക്കൊണ്ടു പോകുന്നുണ്ടെങ്കിലും എന്തുകൊണ്ടാണ് പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ് ഒരു ട്രസ്റ്റായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാത്തത് എന്ന് അവര്‍ തിരിച്ചു ചോദിച്ചു. ‘സംഭാവന പോലെ സുതാര്യതയും വീട്ടിൽ നിന്ന് ആരംഭിക്കണം. പി‌എം കെയേഴ്സ് ഒരു പബ്ലിക് ചാരിറ്റബിൾ ട്രസ്റ്റായി രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, പക്ഷേ പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫ് അങ്ങനെയല്ല,’ അവര്‍ പറഞ്ഞു.

‘കോൺഗ്രസ് പ്രസിഡന്റ് മാത്രമാണ് പി.എം.എൻ.ആർ.എഫ് അംഗം. എന്തുകൊണ്ടാണ് ജനസംഘം പ്രതിനിധിയാകാതിരുന്നത്? കോൺഗ്രസ് പാർട്ടി പ്രസിഡന്റിനെ മാത്രം പി‌എം‌എൻ‌ആർ‌എഫിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് എങ്ങനെ സുതാര്യത കൈവരിക്കാൻ കഴിയും? ‘ നിര്‍മ്മല സീതാരാമന്‍ ചോദിച്ചു.

എന്നാല്‍, ഫണ്ടിനെതിരെ ഉന്നയിച്ച ഉത്തരവാദിത്തത്തിന്റെയും സുതാര്യതയുടെയും ചോദ്യങ്ങൾക്ക് സീതാരാമനോ താക്കൂറോ ഉത്തരം നൽകിയില്ല, മാത്രമല്ല കോൺഗ്രസിനെ ആക്രമിക്കാൻ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കുകയും ചെയ്തു.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top