ഡല്‍ഹിയില്‍ കോവിഡ്-19ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം വരും ദിവസങ്ങളിൽ കുറയുമെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ കരുതുന്നു: അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ

ന്യൂഡൽഹി | ഇന്ത്യയിലെ കൊറോണ വൈറസ് പ്രതിസന്ധി പ്രധാനമന്ത്രി മോദിയുമായി അവലോകനം ചെയ്തതിന് തൊട്ടുപിന്നാലെ, കോവിഡ് -19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം ദേശീയ തലസ്ഥാനത്ത് ഉച്ചസ്ഥായിയിലാണെന്നും അടുത്ത തലത്തിൽ ഇത് കുറയുമെന്നും വിദഗ്ധർ കരുതുന്നുവെന്ന് ഡല്‍ഹി മുഖ്യമന്ത്രി അരവിന്ദ് കെജ്‌രിവാൾ പറഞ്ഞു.

“ജൂലൈ 1 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 17 വരെ കേസുകൾ നിയന്ത്രണത്തിലായിരുന്നു. കേസുകൾ വർദ്ധിച്ചതായും സെപ്റ്റംബർ 17 ന് ഇത് 4,500 പുതിയ കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ എത്തിയതായും ഇപ്പോൾ കുറഞ്ഞുവരുന്നതായും കാണാന്‍ കഴിയുന്നുണ്ട്. അതിനാല്‍, ഇപ്പോഴത്തേത് ദില്ലിയിലെത്തിയ രണ്ടാമത്തെ കൊറോണ വൈറസ് തരംഗമാണെന്ന് വിദഗ്ദ്ധർ വിശ്വസിക്കുന്നു. വരും ദിവസങ്ങളിൽ അതിന്റെ തീവ്രത കുറയുമെന്ന് കെജ്‌രിവാൾ പറഞ്ഞു.

“പുതിയ COVID-19 കേസുകൾ വലിയ തോതിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടപ്പോൾ, ഞങ്ങൾ കേന്ദ്ര സർക്കാർ, എൻ‌ജി‌ഒ, ഡെൽ‌ഹൈറ്റ്സ് എന്നിവയുടെ സഹായത്തോടെ കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ നിയന്ത്രിച്ചിരുന്നു. എല്ലാവരുടെയും ശ്രമങ്ങൾക്ക് ഞാൻ നന്ദി പറയുന്നു. ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള ഒരു സർക്കാർ എന്ന നിലയിൽ ഞങ്ങൾ പരിശോധന വർദ്ധിപ്പിച്ചു പ്രതിദിനം 20,000 മുതൽ 60,000 വരെ.

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി ദില്ലി കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളുടെ വർദ്ധനവിന് സാക്ഷ്യം വഹിക്കുന്നുണ്ട്. COVID-19 ന്റെ രണ്ടാം തരംഗം രാജ്യ തലസ്ഥാനത്തെ ബാധിക്കുമെന്ന് വിദഗ്ധർ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകിയിരുന്നു. കോവിഡ് -19 അണുബാധ ദില്ലിയിൽ 2.56 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളെ ബാധിക്കുകയും 5,000 ത്തിലധികം പേർ കൊല്ലപ്പെടുകയും ചെയ്തു.

ദില്ലിയിലെ മൊത്തം കൊറോണ വൈറസ് കേസുകളിൽ 2.25 ലക്ഷത്തിലധികം ആളുകളും അണുബാധയിൽ നിന്ന് കരകയറി. ദേശീയ തലസ്ഥാനത്തെ വീണ്ടെടുക്കൽ നിരക്ക് 87.75 ശതമാനമായി.

24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 86,508 COVID-19 കേസുകളിൽ 75% 10 സംസ്ഥാനങ്ങളിൽ/യുടിയിൽ കേന്ദ്രീകരിച്ചു: ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം

അതേസമയം, രാജ്യത്ത് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ട 86,508 കോവിഡ് -19 കേസുകളിൽ 75 ശതമാനവും മഹാരാഷ്ട്ര, കർണാടക, ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, ഉത്തർപ്രദേശ്, തമിഴ്‌നാട്, ഒഡീഷ, കേരളം, പശ്ചിമ ബംഗാള്‍, ദില്ലി, ഛത്തീസ്ഗഢ് എന്നീ പത്ത് സംസ്ഥാനങ്ങളിലും കേന്ദ്ര പ്രദേശങ്ങളിലും കേന്ദ്രീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് കേന്ദ്ര ആരോഗ്യ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു.

ഈ പട്ടികയിൽ മഹാരാഷ്ട്രയാണ് മുന്നില്‍. 21,000 ത്തിലധികം കേസുകൾ ഇവിടെ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്. ആന്ധ്രാപ്രദേശും കർണാടകയും യഥാക്രമം 7,000, 6,000 കൊറോണ വൈറസ് കേസുകൾ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്തു.

മഹാരാഷ്ട്ര, ഉത്തർപ്രദേശ്, പഞ്ചാബ്, തമിഴ്‌നാട്, പശ്ചിമ ബംഗാൾ, ആന്ധ്രാപ്രദേശ്, മധ്യപ്രദേശ്, കർണാടക, ദില്ലി, ഹരിയാന എന്നീ രാജ്യങ്ങളിൽ 83 ശതമാനം കൊറോണ വൈറസ് മൂലം 1,129 മരണങ്ങൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Print Friendly, PDF & Email

Related News

Leave a Comment