സന്ദേശങ്ങള്‍ സ്വയം ‘കാലഹരണപ്പെടുന്ന’ സവിശേഷതകളുമായി വാട്സ്‌ആപ്പ്

ജനപ്രിയ സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ അപ്ലിക്കേഷനായ വാട്‌സ്ആപ്പ് പുതിയ സവിശേഷതകളുമായി രംഗത്തെത്തുന്നു. പുതിയ ‘കാലഹരണപ്പെടുന്ന മീഡിയ’ സവിശേഷത അപ്ലിക്കേഷനിൽ ചേർക്കാൻ വാട്സ്‌ആപ്പ് പദ്ധതിയിടുന്നതായി റിപ്പോർട്ടുകൾ ഉണ്ട്, ഇത് ഉപയോക്താക്കളെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ സ്വയം നശിപ്പിക്കുന്ന മീഡിയ അയയ്‌ക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

ജനപ്രിയ സന്ദേശമയയ്‌ക്കൽ ആപ്ലിക്കേഷൻ നൽകുന്ന ‘കാലഹരണപ്പെടുന്ന സന്ദേശങ്ങൾ’ സവിശേഷതയ്‌ക്കൊപ്പം ഉപയോക്താക്കൾക്ക് നൽകുന്ന ഒരു അധിക സവിശേഷതയാണ് പുതുതായി അവതരിപ്പിക്കുന്ന ‘കാലഹരണപ്പെടുന്ന മീഡിയ’ സവിശേഷത.

Android- ന്റെ പുതിയ ബീറ്റ പതിപ്പ് 2.20.201.1 നായുള്ള വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ ഭാഗമായി ബീറ്റാ പതിപ്പിലെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ട്രാക്കു ചെയ്യുന്ന വെബ്‌സൈറ്റായ WABetainfo പറയുന്നത് പ്രകാരം, വരാനിരിക്കുന്ന ഈ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് സവിശേഷത സ്‌നാപ്ചാറ്റിൽ കണ്ടെത്തിയതിന് സമാനമാണ്, അത് പിന്നീട് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പകർത്തി.

ഈ സവിശേഷത പ്രവർത്തനക്ഷമമാകുമ്പോൾ, ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മീഡിയ ഫയലുകൾ പങ്കിടുമ്പോൾ കാലഹരണപ്പെടൽ സജ്ജീകരിക്കാനുള്ള ഓപ്ഷൻ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

ഏതെങ്കിലും “കാലഹരണപ്പെടുന്ന മീഡിയ” സ്വീകരിക്കുന്നവർക്ക് അവ ഒരു തവണ മാത്രമേ കാണാനാകൂ. അവർ ചാറ്റിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടന്നാൽ, അയച്ചയാൾ സന്ദേശങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുമ്പോൾ “ഈ സന്ദേശം ഇല്ലാതാക്കി” എന്ന സന്ദേശത്തിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി യാതൊരു സൂചനയും കൂടാതെ അവ അപ്രത്യക്ഷമാകും.

ഒരു ഗ്രൂപ്പിന്റെ അഡ്മിൻ‌മാർ‌ക്ക് മാത്രമേ സവിശേഷത ദൃശ്യമാകൂ. വ്യക്തിഗത ചാറ്റുകൾ‌ക്കായി, സന്ദേശങ്ങൾ‌ സ്വപ്രേരിതമായി ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് അപ്ലിക്കേഷനായി ഉപയോക്താവിന് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ‌ കഴിയുന്ന വിവിധ ഓപ്ഷനുകൾ‌ സവിശേഷത വാഗ്ദാനം ചെയ്യും.

ഒരു പ്രത്യേക ചാറ്റിൽ സവിശേഷത പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുമ്പോൾ ഫെയ്‌സ്ബുക്കിന്റെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രൊഫൈൽ ചിത്രത്തിൽ ഒരു ടൈമർ ചിഹ്നവും കാണിക്കും. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഉപയോക്താക്കൾക്കായി ഈ സവിശേഷത എപ്പോൾ പുറത്തിറങ്ങുമെന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഔദ്യോഗിക സ്ഥിരീകരണമൊന്നുമില്ല.

ലഭ്യമായിക്കഴിഞ്ഞാൽ, നിലവിൽ ബീറ്റയിലുള്ള ‘കാലഹരണപ്പെടുന്ന സന്ദേശം’ സവിശേഷത ടോഗിൾ ഓൺ/ഓഫ് ബട്ടണുമായി വരും. കൂടാതെ, സന്ദേശങ്ങൾ‌ സ്വപ്രേരിതമായി അപ്രത്യക്ഷമാകുന്നതിന് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് ഒരു നിശ്ചിത സമയം തിരഞ്ഞെടുക്കാം – ഒരു മണിക്കൂർ, ഒരു ദിവസം, ഒരാഴ്ച, ഒരു മാസം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വർഷം.

Print Friendly, PDF & Email

Please like our Facebook Page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews for all daily updated news

Related News

Leave a Comment