Flash News

വംശീയത കാരണം യുഎസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥക്ക് 16 ട്രില്യൺ ഡോളർ നഷ്ടപ്പെട്ടു: റിപ്പോർട്ട്

September 25, 2020 , പ്രവീണ

ന്യൂയോർക്ക് | വംശീയ അസമത്വം കഴിഞ്ഞ രണ്ട് ദശകങ്ങളായി യുഎസ് സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയ്ക്ക് 16 ട്രില്യൺ ഡോളർ സമ്പത്ത് നഷ്ടപ്പെടുത്തിയെന്ന് സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് വ്യാഴാഴ്ച ഒരു റിപ്പോർട്ടിൽ പറഞ്ഞു.

അസമമായ വേതനം, ഭവന വിവേചനം, വിദ്യാഭ്യാസ അസമത്വം, അമേരിക്കയിലെ ദീർഘകാലമായി നിലനിൽക്കുന്ന മറ്റ് അസുഖങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് വിരൽ ചൂണ്ടുന്ന ബാങ്കിംഗ് ഭീമൻ, ഒരു ബില്യൺ ഡോളർ ബ്ലാക്ക് അധിഷ്ഠിത ബിസിനസ്സ് സം‌രംഭങ്ങള്‍ക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

“വർഗ്ഗീയതയെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതും വംശീയ സമ്പത്തിന്റെ വിടവ് അവസാനിപ്പിക്കുന്നതും ന്യായവും സമഗ്രവുമായ ഒരു സമൂഹം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൽ ഞങ്ങൾ നേരിടുന്ന ഏറ്റവും നിർണായക വെല്ലുവിളിയാണ്.” സിറ്റി ഗ്രൂപ്പ് ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് മൈക്കൽ കോർബറ്റ് പത്രക്കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു.

“സമ്പത്തും ശക്തമായ സാമ്പത്തിക ഫ്യൂച്ചറുകളും കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിന് വഴി കണ്ടുപിടിക്കുന്നതിനും, നിറമുള്ള കമ്മ്യൂണിറ്റികളിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നതിനും സിറ്റി പ്രതിജ്ഞാബദ്ധമാണ്.”

ബ്ലാക്ക്, ഹിസ്പാനിക് തൊഴിലാളികൾക്ക് ഗണ്യമായ വേതന വിടവ് റിപ്പോർട്ടിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. സാമ്പത്തിക “റെഡ്‌ലൈനിംഗ്” എന്ന പ്രശ്‌നത്തെ സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നു. ഇത് കറുത്ത ഉപഭോക്താക്കളെ കൊള്ളയടിക്കുന്ന കടക്കാരോട് അല്ലെങ്കിൽ ബാങ്കുകളിൽ നിന്നുള്ള പ്രതികൂലമായ നിബന്ധനകളിലേക്ക് കൂടുതൽ ഇരകളെ സൃഷ്ടിക്കുന്നു.

കറുത്ത സംരംഭകർക്ക് വെള്ളക്കാരായ സ്ഥാപനങ്ങളേക്കാൾ കൂടുതൽ തടസ്സങ്ങൾ നേരിടേണ്ടിവരുന്നു. “കറുത്ത വംശജരുടെ ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള സ്ഥാപനങ്ങൾ എണ്ണമറ്റ അളവുകൾക്കനുസൃതമായി കടന്നുപോകുന്നുണ്ടെങ്കിലും ഇപ്പോഴും ധനസഹായം ലഭിക്കുന്നില്ലെങ്കിൽ എപ്സിലോൺ പക്ഷപാതപരമായിരിക്കാം” എന്ന് റിപ്പോർട്ടിൽ പറയുന്നു.

വംശീയ നീതിയിലെ വിടവുകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് അടുത്ത അഞ്ച് വർഷത്തിനുള്ളിൽ 5 ട്രില്യൺ ഡോളർ വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്ന് സിറ്റി പറഞ്ഞു. 550 മില്യൺ ഡോളർ ഉൾപ്പെടെ നിരവധി നടപടികൾ സിറ്റി വാഗ്ദാനം ചെയ്തു. മറ്റ് പ്രോഗ്രാമുകൾ ന്യൂനപക്ഷ നിക്ഷേപ സ്ഥാപനങ്ങളെയും കറുത്ത ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള വിതരണക്കാരെയും സംരംഭകരെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ രൂപകൽപ്പനയിലെ പക്ഷപാതത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്യുന്നതും വിപണന സാമഗ്രികളിൽ നിറമുള്ള ആളുകളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്നതും ഉൾപ്പെടെ “വംശീയ വിരുദ്ധ സ്ഥാപനമായി” മാറുന്നതിനുള്ള നയങ്ങൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുമെന്നും സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് വാഗ്ദാനം ചെയ്തു.

ഈ വർഷം ആദ്യം രാജ്യവ്യാപകമായി നടന്ന വംശീയ നീതി പ്രതിഷേധത്തിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ യുഎസ് കമ്പനികൾ കൂടുതൽ സാമൂഹിക ലക്ഷ്യത്തോടെയുള്ള സംരംഭങ്ങൾ അനാവരണം ചെയ്യുകയായിരുന്നു. എന്നാൽ ജോർജ്ജ് ഫ്ലോയിഡിന്റെ കൊലപാതകത്തിനുശേഷം പ്രകോപനം പ്രകടിപ്പിക്കുന്നതിന് കൂടുതൽ ശക്തമായ നടപടി ആവശ്യമാണെന്ന് നിരീക്ഷകര്‍ പറയുന്നു.

കോർപ്പറേറ്റ് അമേരിക്കയുടെ ഭൂരിഭാഗവും ഉയർന്ന തലത്തിലുള്ള വെള്ളക്കാരാണ്. എന്നാൽ ഈ മാസം ആദ്യം സിറ്റിഗ്രൂപ്പ് ഒരു വലിയ ബാങ്കിന്റെ ആദ്യ വനിതാ ചീഫ് എക്സിക്യൂട്ടീവ് ആയി ജെയ്ൻ ഫ്രേസറിനെ തിരഞ്ഞെടുത്തു. സിറ്റി ചീഫ് ഫിനാൻഷ്യൽ ഓഫീസർ മാർക്ക് മേസൺ ആഫ്രിക്കൻ അമേരിക്കക്കാരനാണ്.


Like our page https://www.facebook.com/MalayalamDailyNews/ and get latest news update from USA, India and around the world. Stay updated with latest News in Malayalam, English and Hindi.

Print This Post Print This Post
To toggle between English & Malayalam Press CTRL+g

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Read More

Scroll to top